PDA

View Full Version : [MU] [help] cần giúp đỡ công thành chiến

chuotyeulua
14-05-14, 11:30 PM
Như tiêu đề mình gặp 1 số vấn đề sau, mong được giúp đỡ:
trong sub castlesiege/data/events/mucastledata.dat mình để thế này

1
1 0 22 38 // register period
2 0 22 42 // idle state
3 0 22 43 // register mark of the lord state
4 0 22 45 // idle state
5 0 22 50 // castle attack guild notification state
6 0 22 55 // ready for castle siege state
7 0 23 00 // castle siege start state
8 0 23 59 // castle siege end state
9 1 0 0 // end of cycle (restart from state 1, automaticaly)
end

mình dùng nhân vật chủ liên minh đã đăng ký thành công (có hiện lên trong bảng đăng ký của NPC)
Nhưng sau đó thì không thấy thông báo nộp rena gì hết, vác rena đến nộp cũng không được
các thời điểm công thành tiếp theo như thông báo guild tham gia công thành cũng không có thông báo gì
đợi mãi vẫn không thấy gì
các bạn chỉ mình h làm thế nào để ctc được
cho mình hỏi luôn là có cần phải dùng lệnh gì không, vì lên google search có 1 số mu có lệnh như /attack /surrender gì đó

rồi trong scf_commands.ini cũng có 1 số lệnh như /cssetregmark /cssetstart .... là để làm gì nhỉ
cảm ơn các bạn rất nhiều

hackluv
14-05-14, 11:36 PM
load ebook MU8vietnam về là có

thế nhé

lệnh thì fai tùy :D

chứ ko nhất thiết là đúng thế .

ngày trước SCF có lệnh /spychat giờ ko còn

và nhiều lệnh mới thay thế các lệnh cũ

cuocdoisp
15-05-14, 10:50 AM
theo như bạn ghi ở trên có lẽ là bản 6.3 . Bản đó thì không dùng lệnh gì cả . Bạn chỉ set time là tham gia thôi . Chi tiết bạn qua mục lưu trữ tìm bài của Snowblood thì pải . Rất cụ thể và chuẩn 100%

chuotyeulua
15-05-14, 11:17 PM
mình đã xem ebook hướng dẫn đăng ký công thành chiến của mu8vietnam như Hackluv chỉ thì trong đó có hướng dẫn đăng ký = lệnh
mình cũng đã add được lệnh cho admin thì tiến hành các chu trình công thành có vẻ nhanh chóng và tiện lợi hơn nhiều
nhưng vấn đề vấn như cũ là không nộp rena được sau khi đã tuyên chiến thành công, chờ đến thời gian công thành (hoặc dùng ADMIN set bắt đầu công thành luôn ) thì nó hiện lên cái biểu tượng cây kiếm (chắc có lẽ là phe công thành ) ở trên góc trên (hàng của mấy biểu tượng buff gồng máu, manashiel, ... ) chứ không hiện cây kiếm trên đầu nhân vật như các clip và hình ảnh mình thấy trong các bài hướng dẫ trên mạng, và vào thành cũng không đánh được tượng, nói chung là không thấy có vẻ gì như là đang công thành
không biết có phải là do lỗi gscs không, mình dùng gscs 11.70.52 các pro share trên clb, mong các bạn giúp đỡ :(

cuocdoisp
15-05-14, 11:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
100% thành công nếu làm đúng . chúc bạn may mắn

chuotyeulua
15-05-14, 11:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
100% thành công nếu làm đúng . chúc bạn may mắn

hic thật sự là lúc này mình đang mở bài đó xem, và đã xem từ mấy tháng trước rồi bạn, đã làm như vậy, mà chẳng hiểu sao đã tuyên chiến thành công, mang rena +3 tới chẳng biết làm sao để mà nộp được, bài đó giờ hình ảnh hok còn cũng không biết thế nào để đúng theo đc :(

chuotyeulua
16-05-14, 01:46 AM
mod ơi del giùm bài mình với
cảm ơn mod

toilaai2014
16-05-14, 11:41 AM
Del gì ông nội

ông hỏi xong thì để đấy người khác đọc