PDA

View Full Version : [MU] nhờ các cao thủ chỉ giúp về SCF_SocketItems,gấp gấp @@@@

xuxaxuxa
10-05-14, 12:06 AM
lúc đầu em lấy file như này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thì nó chỉ rơi item lvl 400

sau em thêm mấy cái item lvl 380 và item ex vào SCF_SocketItem.txt thì nó rơi ra cả item lvl 400 và lvl 380

nhưng sau bỏ item lvl 380 đi ,thì nó vẫn rớt item lvl 380 là sao các dzay các anh ?

gauyeutho
10-05-14, 12:15 AM
lúc đầu em lấy file như này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thì nó chỉ rơi item lvl 400

sau em thêm mấy cái item lvl 380 và item ex vào SCF_SocketItem.txt thì nó rơi ra cả item lvl 400 và lvl 380

nhưng sau bỏ item lvl 380 đi ,thì nó vẫn rớt item lvl 380 là sao các dzay các anh ?

Bạn nói rõ vấn đề cần hỏi đi, ý bạn là k muốn nó rớt đồ 380 hay là như nào???
Đây là file config items có hay k có socket.

xuxaxuxa
10-05-14, 12:21 AM
Bạn nói rõ vấn đề cần hỏi đi, ý bạn là k muốn nó rớt đồ 380 hay là như nào???
Đây là file config items có hay k có socket.

SCF_SocketItems.txt tớ hiểu qua là để item có sk

nhưng add mấy Item 380 vào đó để sk đc ,thì item 380 cũng rớt trên server ( rơi random ấy )

sau đó mình có xóa item 380 trong file SCF_SocketItems.txt đi ,thì nó vẫn rớt .Giờ muốn item 380 ko rớt khi đánh quá thì làm như nào hả cậu .hix hix

WindowsServer
10-05-14, 12:25 AM
SCF_SocketItems.txt chỉ quy định item có socket hay không có trên server.

còn không muốn rơi item 380 bạn vào chỉnh trong Newitem . Thay số 1 = 0 ở Drop

--- Chế độ gộp bài viết ---

SCF_SocketItems.txt tớ hiểu qua là để item có sk

nhưng add mấy Item 380 vào đó để sk đc ,thì item 380 cũng rớt trên server ( rơi random ấy )

sau đó mình có xóa item 380 trong file SCF_SocketItems.txt đi ,thì nó vẫn rớt .Giờ muốn item 380 ko rớt khi đánh quá thì làm như nào hả cậu .hix hix

Bạn xóa item 380 đi thì trên server item đó không còn là loại có socket nữa, còn item 380 vẫn rơi bình thường nhé. vào Item New mà chỉnh.

xuxaxuxa
10-05-14, 12:33 AM
SCF_SocketItems.txt chỉ quy định item có socket hay không có trên server.

còn không muốn rơi item 380 bạn vào chỉnh trong Newitem . Thay số 1 = 0 ở Drop

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn xóa item 380 đi thì trên server item đó không còn là loại có socket nữa, còn item 380 vẫn rơi bình thường nhé. vào Item New mà chỉnh.

cảm ơn anh vì điều này,thay đổi như thế ,có ảnh hưởng tới các item lvl 380 rớt trong sự kiện ko ạ,ví dụ như Kundun .

WindowsServer
10-05-14, 12:55 AM
Thay = 0 tức là không cho item 380 rơi ra nữa.
Còn bạn muốn cho rơi ra thì vẫn để = 1.
Muốn cho nó rơi ra ít thì bạn chỉnh Drop item trên server thấp xuống.
Muốn cho nó rơi ra ở sự kiện Kundun ít hay nhiều,thì bạn chỉnh trong D:\MuServer\Data\EventItemBags\Kundun.txt

//================================================== ================================================== =========
//ItemDropRate - Drop rate of item VS Zen [x/100]
//ExRate - Drop rate of excellent item [x/1000]
//================================================== ================================================== =========
// EventName DropZen NA NA NA NA ItemDropRate ExRate
1
"KundunBossDrop" 3000000 0 0 0 0 70 600
end

Tương tự với các sự kiện khác.

xuxaxuxa
10-05-14, 01:42 AM
Thay = 0 tức là không cho item 380 rơi ra nữa.
Còn bạn muốn cho rơi ra thì vẫn để = 1.
Muốn cho nó rơi ra ít thì bạn chỉnh Drop item trên server thấp xuống.
Muốn cho nó rơi ra ở sự kiện Kundun ít hay nhiều,thì bạn chỉnh trong D:\MuServer\Data\EventItemBags\Kundun.txt

//ItemDropRate - Drop rate of item VS Zen [x/100]
//ExRate - Drop rate of excellent item [x/1000]
// EventName DropZen NA NA NA NA ItemDropRate ExRate
1
"KundunBossDrop" 3000000 0 0 0 0 70 600
end

Tương tự với các sự kiện khác.

vâng,em đã test và cũng thấy ok,xin hỏi bác 1 câu nữa

có cần thay đổi cả file item(Kor).txt và item(new).txt ko ạ ?