PDA

View Full Version : GSQL_6.5.0.4 để làm gì

trutienhp
01-05-14, 11:19 PM
1 số server MSSQL chạy server off phải chạy kèm theo GSQL_6.5.0.4 mới vào được game , bác nào biết cách không bật GSQL_6.5.0.4 lên mà vẫn vào được game và chuyển qua Mysql chỉ em với

assmin
01-05-14, 11:21 PM
1 số server MSSQL chạy server off phải chạy kèm theo GSQL_6.5.0.4 mới vào được game , bác nào biết cách không bật GSQL_6.5.0.4 lên mà vẫn vào được game và chuyển qua Mysql chỉ em với
bạn đã biết GSQL và Mysql là 2 cái khác nhau rồi chuyển thì phải chuyển cả code cả source- không tưởng ,sao phải khó khăn vậy

trutienhp
01-05-14, 11:51 PM
bạn đã biết GSQL và Mysql là 2 cái khác nhau rồi chuyển thì phải chuyển cả code cả source- không tưởng ,sao phải khó khăn vậy

học hỏi mà bạn :D , mỗi lần chơi phải bật nó lên ko bật thì chơi cái khác :ar! . bạn biết cho nó vào luôn linux dc ko , chuyển luôn qua Mysql cũng được

P/S xin chỉ giáo

btt204
02-05-14, 12:19 AM
GSQL thực chất nó là 1 bản portable của microsoft sql sever 2000. Ko cần cài chỉ cần bật là chạy . GSQL và mysql là 2 cái khác nhau nên ko phải muốn chuyển là chuyển :D .Còn muốn ko phải bật GSQL mỗi lần chơi thì bạn nên dùng bản SQL installer để cài thẳng vào máy , và cấu hình cho phù hợp với game của bạn cũng như attach hoặc import data lên

trutienhp
02-05-14, 07:08 AM
GSQL thực chất nó là 1 bản portable của microsoft sql sever 2000. Ko cần cài chỉ cần bật là chạy . GSQL và mysql là 2 cái khác nhau nên ko phải muốn chuyển là chuyển :D .Còn muốn ko phải bật GSQL mỗi lần chơi thì bạn nên dùng bản SQL installer để cài thẳng vào máy , và cấu hình cho phù hợp với game của bạn cũng như attach hoặc import data lên

có attach hãy import data vào mysql trên linux được ko bạn ,

dodt1306
02-05-14, 10:03 AM
có attach hãy import data vào mysql trên linux được ko bạn ,

Tất nhiên là được rồi, dùng câu lệnh của nó import rất nhanh....

trutienhp
02-05-14, 12:24 PM
Tất nhiên là được rồi, dùng câu lệnh của nó import rất nhanh....

bạn chỉ dẫn giúp mình với , cho mình xin yahoo đi :D ~o)

thaobbg
29-09-14, 10:08 PM
mình chả hiểu mọi người dùng cái gì mà linux hay mysql là gì cả.
sv mình dang dùng đc giới thiệu by tuan565 đơn giản chỉ có bộ server-VMware-sql là chiến dc rồi