PDA

View Full Version : [MU] Cho mình hỏi một số tham số Mu E700

sonymega
29-04-14, 11:42 AM
Mình mới được hướng dẫn cài server bản MuEx700, mình có mấy điểm chưa rõ muốn hỏi như sau :

1/ Tham số chỉnh thời gian tồn tại của đồ ( zen ) rớt ra khi đánh quái ở file nào, thư mục nào và key của nó là gì ?
2/ Tham số số người tham gia CC min ( mình muốn là 1 ) ở file nào, thư mục nào và key của nó là gì ?
3/ Mình muốn test CC 10 phút/ lần, có cách nào để set như vậy không ?
4/ Tham số chỉnh hệ số nhân kinh nghiệm ở file nào, thư mục nào và key của nó là gì ?
5/ Tham số chỉnh hệ số rớt đồ thường ở file nào, thư mục nào và key của nó là gì ?
6/ Tham số chỉnh hệ số rớt đồ Excellent ở file nào, thư mục nào và key của nó là gì ?
7/ Cho mình xin link download file Mumaker bản mới nhất.

Mình hỏi hơi nhiều và muốn hỏi rõ ràng nên lời câu hỏi hơi thô, các bạn thông cảm nhé, vui lòng giúp đỡ, thx các bạn nhiều !

sonymega
29-04-14, 03:13 PM
Mình đã tự trả lời được câu 1 , key ZenDurationTime \xx\data\CommonServer.cfg nhưng lại nảy sinh ra việc vấn đề "Thời gian tồn tại của item rớt trên đất" chưa giải đáp được.

Mình cũng đã tự trả lời được câu 4 , key AddExperience \xx\data\CommonServer.cfg

Đối với câu 3 mình thay đổi thời gian trên đồng hồ hệ thống cũng OK rồi.

các bạn giúp mình các câu còn lại nhé, câu 2-5-6-7 và câu 1 mới, thx nhiều!

The Gamer
29-04-14, 03:50 PM
ex700 ở GZ ko mấy người có nên ko ai dám phán bừa đâu !

blackdovevn
29-04-14, 04:54 PM
Không phải sv có license thì tốt nhất đừng nghĩ đến EX bạn ạ. Ex700 là bản lỗi nhiều nhất và hiện đã bị bỏ rơi bởi các team phát triển rồi. Chúc may mắn !

sonymega
29-04-14, 05:48 PM
Mình nghĩ bản Ex hay các bản khác đều có cách cấu hình tương tự nhau, những vấn đề mình hỏi bên trên tin rằng đều là những vấn đề không khó, các bạn có kinh nghiệm làm server rồi chắc đều biết hết.

Mình thích bản Ex vì nó có tính năng thuộc tính, những lỗi ko quá trầm trọng cũng ko sao, chỉ để tăng hiểu biết và trải nghiệm thôi, ko dùng vào việc kinh doanh gì cả :)

cuocdoisp
29-04-14, 08:58 PM
hiện tại 90% là SCF . SCF nó có các option ra từng file . Ex của bạn chắc là khác lên rất khó nói và trợ giúp .( chưa được nhìn bản EX bao giờ )

Sunmaxwell
29-04-14, 09:09 PM
kaka cha sinh mẹ đẻ thấy đc ex700 fake ss4 :)) còn lại chưa bao h thấy