PDA

View Full Version : [MU] Forum mình bị lỗi nhờ cao nhân giúp đỡ

nampro
27-04-14, 12:52 PM
Tình hình là mình chạy cái forum muhpvn được share ở CLBG. nhưng lại bị vấn đề thế này ai biết fix thì giúp mình với.

Lỗi thứ 1: Bị lỗi khi nhấp chuột vào ô Tên TK + ô Pass thì nó không xóa cái chữ trong ô đó và khi nhập pass thì nó hiện luôn cả pass nên không đang nhập được.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi 2: lỗi khi tao chủ đề mới,repply bài viết, sửa bài viết nó không hiện ra cái bảng bbcode... gì ở trên hết nên viết bài định dạng nó cứ chạy lung tung .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái bảng này thì vẫn đang bật:

hieunova
27-04-14, 09:28 PM
Lỗi 1 thường xảy ra đối với các diễn đàn VBB xài cloudflare...

mother
27-04-14, 10:10 PM
Tình hình là mình chạy cái forum muhpvn được share ở CLBG. nhưng lại bị vấn đề thế này ai biết fix thì giúp mình với.

Lỗi thứ 1: Bị lỗi khi nhấp chuột vào ô Tên TK + ô Pass thì nó không xóa cái chữ trong ô đó và khi nhập pass thì nó hiện luôn cả pass nên không đang nhập được.

Lỗi 2: lỗi khi tao chủ đề mới,repply bài viết, sửa bài viết nó không hiện ra cái bảng bbcode... gì ở trên hết nên viết bài định dạng nó cứ chạy lung tung .

Cái bảng này thì vẫn đang bật:
chưa đúng url forum..đúng thì nó tự hết..:-@

phần seting - options - Site Name / URL / Contact Details

heroviet2301
27-04-14, 10:17 PM
chưa đúng url forum..đúng thì nó tự hết..:-@

Nếu không đúng thì vào làm sao đc diễn dàn hả bạn :| khi vào nó tự chuyển hướng tới link config ở Option rồi.

vd_tt
27-04-14, 10:49 PM
mở file .xml style đấy lên sửa lại.

p/s: chỗ nào sai thì copy mấy cái style khác chèn vào là được bạn à %%-%%-

tdtung93
27-04-14, 11:36 PM
nói chung là skin này rip lỗi hết rồi, rip lại hoặc thay skin khác thôi.

mother
28-04-14, 11:53 AM
Nếu không đúng thì vào làm sao đc diễn dàn hả bạn :| khi vào nó tự chuyển hướng tới link config ở Option rồi.
bạn thử dow forum muhp về xem.để url lung tung đi.xem nó có vào được k.vẫn vào bt.chỉ là 1 số chức năng như chủ thớt nói.nó k dúng url nên hoạt động...#-o

nampro
28-04-14, 06:29 PM

Cảm ơn bạn .mình làm sai link forum đã sửa lại theo bạn nói được rồi hjhj 8-x

thanks all các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ mình nhé 8-x

The Gamer
28-04-14, 06:37 PM
Lỗi 1 thường xảy ra đối với các diễn đàn VBB xài cloudflare...

các site sài cloudflare thường là load chậm thôi cậu à

đợt xưa thì bị chứ giờ thì chắc ko có đâu

mình trước sài cloud ko bao h bị lỗi này