PDA

View Full Version : [MU] Xin chỉ chỗ tăng thủ quạ Dlot

hukhong102
26-04-14, 07:54 AM
Tình hình la em có con quạ dễ chết quá, ra gặp quái vài lv chủ quạ đã bán muối. Muốn xin các Pro chỉ chỗ tăng thủ của nó, hoặc cho nó bất tử cũng đựoc ;)
Tìm khắp chỉ thất chỉnh Kill , dame , tốc độ :

;Dark Horse Config
; Formula: DEXTERITY / SCFDarkHorseDefenseDivisor (Default: 15) + 500 + PetItemLevel * 2
SCFDarkHorseDefenseDivisor=15

Mỗi cái này có dfen chỉnh từ 1 > 1000 vẫn không thấy gì ( = 0 thì treo sever) .

Mong các pro chỉ chỗ hộ.

Thanks.

freepro921
26-04-14, 08:22 AM
Tình hình la em có con quạ dễ chết quá, ra gặp quái vài lv chủ quạ đã bán muối. Muốn xin các Pro chỉ chỗ tăng thủ của nó, hoặc cho nó bất tử cũng đựoc ;)
Tìm khắp chỉ thất chỉnh Kill , dame , tốc độ :

Mỗi cái này có dfen chỉnh từ 1 > 1000 vẫn không thấy gì ( = 0 thì treo sever) .

Mong các pro chỉ chỗ hộ.

Thanks.
dark horse là ngựa bạn à ^^!
30charrrrrrrrrrrrrrrrrr

hukhong102
26-04-14, 08:31 PM
có pro nào chỉ hộ em với
upppppppppppppppppppppppp

mrrainnt
26-04-14, 11:31 PM
Đây là công thức :

Formula: DEXTERITY / SCFDarkHorseDefenseDivisor (Default: 15) + 500 + PetItemLevel * 2

Ví dụ bạn để :

SCFDarkHorseDefenseDivisor=15

Và Ngựa Level 50 thì tính như sau : 15 + 500 + 50 * 2 = 615 Dexterity

hukhong102
27-04-14, 12:34 AM
thanks bạn nhưng cho mình hỏi thủ của Quạ cơ ....:) trên là của ngựa đúng không bạn.
Mình chưa tìm thấy phần nào nói về quạ ...hay cả 2 là chung.
Ngựa mình thấy khá trâu , nhưng quạ thì ẻo quá , và mình muốn chỉnh cho quạ trâu lên

mrrainnt
27-04-14, 12:35 AM
thanks bạn nhưng cho mình hỏi thủ của Quạ cơ ....:) trên là của ngựa đúng không bạn.
Mình chưa tìm thấy phần nào nói về quạ ...hay cả 2 là chung.
Ngựa mình thấy khá trâu , nhưng quạ thì ẻo quá , và mình muốn chỉnh cho quạ trâu lên

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieunova
27-04-14, 05:23 AM
Từ bản 11.11.91 đã có update config sinh mệnh của quạ tinh rồi, con người ta cữ mải mê update GameServer mới trong khi chả bao giờ chịu để ý update kèm config của nó:

;Dark Horse Config
; Formula: DEXTERITY / SCFDarkHorseDefenseDivisor (Default: 20) + 500 + PetItemLevel * 2
SCFDarkHorseDefenseDivisor=20

;Dark Raven Config
SCFDarkSpiritRangeAttackRate=7

SCFDarkSpiritAttackDamageMinConstA=180
SCFDarkSpiritAttackDamageMinConstB=15
SCFDarkSpiritAttackDamageMinConstC=8
SCFDarkSpiritAttackDamageMaxConstA=200
SCFDarkSpiritAttackDamageMaxConstB=15
SCFDarkSpiritAttackDamageMaxConstC=4

SCFDarkSpiritAttackSpeedConstA=20
SCFDarkSpiritAttackSpeedConstB=4
SCFDarkSpiritAttackSpeedConstC=5
SCFDarkSpiritAttackSpeedConstD=50

SCFDarkSpiritAttackSuccessRateConstA=1000
SCFDarkSpiritAttackSuccessRateConstB=15

;DurSmall = DurSmall + ( Damage * SCFDarkSpiritDurSmallConstA / SCFDarkSpiritDurSmallConstB )
SCFDarkSpiritDurSmallConstA=2
SCFDarkSpiritDurSmallConstB=100
;Decrease Dur if DurSmall is higher or equals than SCFDarkSpiritDurSmallConstC
SCFDarkSpiritDurSmallConstC=800

SCFDarkHorseDefenseDivisor không phải thủ của Chiến Mã như thớt nhầm tưởng, mà là chỉ số phòng thủ cộng thêm cho nhân vật khi cưỡi Chiến Mã.

Tiện thể, về đoạn này của thớt:

; Formula: DEXTERITY / SCFDarkHorseDefenseDivisor (Default: 15) + 500 + PetItemLevel * 2
Config giống y hệt tôi, là thớt tự config hay là team anh em Thái Bình share thế ?

lequangvu
27-04-14, 09:26 AM
@hieunova

Tiện thể, về đoạn này của thớt:
Config giống y hệt tôi, là thớt tự config hay là team anh em Thái Bình share thế ?

Bạn có thể nói rõ chỗ này là config thế chuẩn hơn hay là config gốc của SCF, bởi mình thấy gốc của nó là như vậy :D

hieunova
27-04-14, 09:25 PM
@hieunova

Bạn có thể nói rõ chỗ này là config thế chuẩn hơn hay là config gốc của SCF, bởi mình thấy gốc của nó là như vậy :D

Gốc SCF:

;Dark Horse Config
; Formula: DEXTERITY / SCFDarkHorseDefenseDivisor (Default: 20) + 5 + PetItemLevel * 2
SCFDarkHorseDefenseDivisor=20

Theo ý kiến cá nhân thì DL trong MU reset rất thiệt thòi, đặc biệt là vụ giới hạn 7000 agi quẩy hỏa âm, do đó nên tôi tăng def của DL khi cưỡi chiến mã, giúp class này có chút cân bằng so với 6 thằng đầu trâu mặt ngựa còn lại.
Tôi vẫn nhớ y nguyên ngày mới bập bẹ config MU đã chỉnh nhầm số 5 ở dòng Formula thành 500 (mặc dù ko có tác dụng), nhưng tôi lười không sửa lại và cứ ôm bản config ngày đó cho đến giờ. Chẳng lẽ trùng hợp có ai sửa nhầm config giống tôi rồi share thớt chăng?

lequangvu
28-04-14, 08:31 AM
À là cái chỉ số ý hả, tưởng là công thức chứ :D

hukhong102
28-04-14, 12:13 PM
Gốc SCF:

Theo ý kiến cá nhân thì DL trong MU reset rất thiệt thòi, đặc biệt là vụ giới hạn 7000 agi quẩy hỏa âm, do đó nên tôi tăng def của DL khi cưỡi chiến mã, giúp class này có chút cân bằng so với 6 thằng đầu trâu mặt ngựa còn lại.
Tôi vẫn nhớ y nguyên ngày mới bập bẹ config MU đã chỉnh nhầm số 5 ở dòng Formula thành 500 (mặc dù ko có tác dụng), nhưng tôi lười không sửa lại và cứ ôm bản config ngày đó cho đến giờ. Chẳng lẽ trùng hợp có ai sửa nhầm config giống tôi rồi share thớt chăng?

Thanks . Vụ 500 cũng là do mình nghịch tăng lên thói quen tăng nhanh thì thêm 1 số 0 vào để biết sự cách biệt ,vì gốc tui có là 50 :) nhưng khi để ý đó chỉ là công thức.

;Dark Horse Config
; Formula: DEXTERITY / SCFDarkHorseDefenseDivisor (Default: 15) + 50 + PetItemLevel * 2
SCFDarkHorseDefenseDivisor=12

Gốc nè bác.

Có lỗi này bác chuotyeulua cũng bị , có bác nào biết sử nó ở đâu không a.

[HELP] Hiển thị Option sách SM
Như tiêu đề, mấy cuốn sách SM của mình nó hiển thị Op đỏ 'thiếu 0 điểm năng lượng' 'tăng 0% ma lực nguyền rủa'
các bạn chỉ giúp mình giờ fix thế nào cho nó hiển thị đúng
đã thay file itemtooltip_eng với itemtooltiptext_eng của mu-hanoi.net nhưng vẫn bị
thankiu vinamiu

hieunova
28-04-14, 05:49 PM
Có lỗi này bác chuotyeulua cũng bị , có bác nào biết sử nó ở đâu không a.

Data/Local/Eng/ItemToolTip_Eng.bmd
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>