PDA

View Full Version : [MU] Mình cần nhờ một bạn nhận code Event In Game dùm mình

Jackieldm
22-04-14, 09:36 PM
Mình không dùng từ " thuê " trong diễn đàn được nên mình dùng từ nhờ hihi. Bạn nào rành về Config các chức năng của SCF thì giúp mình. Mình xin cảm ơn và hậu tạ. Chúng ta có thể bàn với nhau thông qua Y!H các bạn nhé. Xin cảm ơn các bạn giúp mình

heroviet2301
22-04-14, 09:57 PM
Trình đâu như gamethuvn mà có thể code được đây :) GZ từ trước đến nay ko có hướng dẫn này :)) Mu không như kiếm thế nên khó mà code được Event.

Jackieldm
22-04-14, 10:46 PM
Ý mình không phải code new Event hihi, có lẽ bạn hiểu nhầm ý mình. Ý của mình nghĩa là bạn chỉ config những Event có sẵn theo yêu cầu của mình. Ví dụ mình muốn thay đổi time Event, Drop Event, Quái Vật trong Event thôi. Chứ ko phải code một Event mới mà là các Event sẵn cỏ của SCF bạn ạ

The Gamer
22-04-14, 11:17 PM
Ý mình không phải code new Event hihi, có lẽ bạn hiểu nhầm ý mình. Ý của mình nghĩa là bạn chỉ config những Event có sẵn theo yêu cầu của mình. Ví dụ mình muốn thay đổi time Event, Drop Event, Quái Vật trong Event thôi. Chứ ko phải code một Event mới mà là các Event sẵn cỏ của SCF bạn ạ

hỏi heroviet2301 ấy có cái sự kiện super boss đó

carotkhoaitay
23-04-14, 12:40 AM
vào \Data\Events\EventManagement.dat ma chỉnh time event, \Data\EventItemBags chỉnh lại phần thưởng trong đây

gauyeutho
23-04-14, 07:20 AM

PM yahoo mình nhé :D sẽ giúp bạn all event :)) maiyeutho9389

cuocdoisp
23-04-14, 11:17 AM
anh cho em 1 cái nếu có nhé :))

Jackieldm
24-04-14, 09:00 AM
anh cho em 1 cái nếu có nhé :))

Mục đích anh là: Quy hoạch lại tất cả các Event hiện đang có của bản SCF, Tùy chỉnh quái vật phù hợp với server của anh, tùy chỉnh thời gian của Event sao cho phù hợp với hiện tại, Tùy chỉnh tỉ lệ Drop phù hợp với Server anh.

Anh làm xong thì bắn qua em ngay, nhưng thời gian anh không có đành tìm bạn nào giỏi thì làm dùm hihi, Em biết bạn nào thì giới thiệu anh với