PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề cộng hưởng trong server 11.70.52

bkromeo
21-04-14, 11:50 AM
Em ko hiểu sao lại có thể dồn dong từ đồ ex sang đồ shop được nhỉ mọi người xem dùm em với.

Ví dụ: e có cái gậy hủy diệt có dòng 10% và 2% dồn dòng sang 1 gậy Thần Ma (Shop) có dòng Luck

Kết quả: ra gậy Thần Ma Luck 10% 2%

Giờ em chỉ muốn 2 đồ ex cộng hưởng được với nhau thôi anh nào chỉ dùm em với . Rất mong mọi người giúp đỡ

Đây là file config bot cộng hưởng:

//================================================== ====================================
//Data
//================================================== ====================================
//OnlyVip = This bot is only for VIP users
//Class = 0,1,2 DW,SM,GM
// = 16,17,18 DK,BK,BM
// = 32,33,34 Elf,ME,HE
// = 48,49,50 MG,DM
// = 64,65,66 DL,LE
// = 80,81,82 SU,BS,DS
//BotIndex Class SuccessRate Name Map X Y Dir
1
0 30 80 "C.Hưởng" 0 130 116 2
end
//BotPet Items
//Slot:
//0 = Weapon
//1 = Shield
//2 = Helm
//3 = Armor
//4 = Pants
//5 = Gloves
//6 = Boots
//7 = Wings
//8 = Pet
//BotIndex Slot Type Index Level Opt
2
0 2 7 43 15 7
0 3 8 43 15 7
0 4 9 43 15 7
0 5 10 43 15 7
0 6 11 43 15 7
0 7 12 251 15 7
end

3
//BotIndex AllowLevel AllowOpt AllowLuck AllowSkill AllowExc AllowFFFFItems
0 1 1 1 1 1 0
end

//Conditions
//Data
//AcceptOnlySameType = Only Accept for example Swords with Swords, and not Swords with Axes
//OnlyIfDestinyLower = Only Accept if destiny item level is lower or equals than source item level +10 and -10
4
//BotIndex OnlyVip VipMoney Zen PCPoints AcceptOnlySameType OnlyIfDestinyLower AcceptAncient MaxItemLevel MaxItemExcCount
0 0 100000 0 0 1 0 0 0 2
end

avinhdt
21-04-14, 12:57 PM
bỏ nó đi chưa nói đến chuyện bỏ 2 món +8 vào thì thành 15 đấy ;))

The Gamer
21-04-14, 01:03 PM
=]] ảo nói admin như này cũng làm dc mu đến ạ bạn

bkromeo
21-04-14, 01:31 PM
=]] ảo nói admin như này cũng làm dc mu đến ạ bạn

[COLOR="#0000FF"][Vậy e phải chỉnh như thế nào???????????????????????????????/COLOR]

The Gamer
21-04-14, 02:42 PM
[COLOR="#0000FF"][Vậy e phải chỉnh như thế nào???????????????????????????????/COLOR]

tính năng này chỉ cộng hưởng cho đồ cùng loại là gậy thần ma + gậy thần mà

chứ làm ji có kiểu gậy rồng ra thần ma

nếu bạn muốn vậy thì sài tính năng trade mix đi

bkromeo
21-04-14, 02:59 PM
tính năng này chỉ cộng hưởng cho đồ cùng loại là gậy thần ma + gậy thần mà

chứ làm ji có kiểu gậy rồng ra thần ma

nếu bạn muốn vậy thì sài tính năng trade mix đi

Cái the same type kia đó nhưng chỉ là cùng loại gậy là đc. Mình mới là người phải hỏi bạn đã bao h sử dụng và test con bot cộng hưởng này chưa mà bạn nói?

Nếu chuyển sang trademix thì nó phức tạp như thế nào bạn biết ko? Chả nhẽ mỗi lần muốn dồn dòng mỗi đồ 1 loại code vậy phải viết bao nhiêu dòng code?

Lên đến vài k là ít đó.

southrain1111
21-04-14, 07:25 PM
Cái này nguyên bản bị như thế rồi, có config như nào thì vẫn ch chéo kiểu đó híc !
Cno toàn ch exc vào socket >.< còn bị lỗi CH 100% dù chỉnh % như thế nào cũng bị

The Gamer
21-04-14, 08:15 PM
Cái the same type kia đó nhưng chỉ là cùng loại gậy là đc. Mình mới là người phải hỏi bạn đã bao h sử dụng và test con bot cộng hưởng này chưa mà bạn nói?

Nếu chuyển sang trademix thì nó phức tạp như thế nào bạn biết ko? Chả nhẽ mỗi lần muốn dồn dòng mỗi đồ 1 loại code vậy phải viết bao nhiêu dòng code?

Lên đến vài k là ít đó.

chưa bao h nghe kiểu cộng hượng gậy rồng ra gậy thần mà cả

nếu cộng hưởng dc chắc là mu mình bản cũ rồi

=))

trade mix chỉ dành cho người chả hiểu gì về nó nói phức tạp thôi

chứ trade mix thì bình thường biết là ok !

chả có ji khó trừ khi bạn chưa có kn hoặc ko muốn tìm hiểu

Thôi về đam chọc CC đi =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cái này nguyên bản bị như thế rồi, có config như nào thì vẫn ch chéo kiểu đó híc !
Cno toàn ch exc vào socket >.< còn bị lỗi CH 100% dù chỉnh % như thế nào cũng bị

tốt nhất là off nó đi cho chắc :)

bkromeo
21-04-14, 10:08 PM
chưa bao h nghe kiểu cộng hượng gậy rồng ra gậy thần mà cả

nếu cộng hưởng dc chắc là mu mình bản cũ rồi

=))

trade mix chỉ dành cho người chả hiểu gì về nó nói phức tạp thôi

chứ trade mix thì bình thường biết là ok !

chả có ji khó trừ khi bạn chưa có kn hoặc ko muốn tìm hiểu

Thôi về đam chọc CC đi =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

tốt nhất là off nó đi cho chắc :)

Giúp được thì giúp vào làm loãng cả topic của người ta. Chê người ta thế này thế nọ giỏi thì đưa ra phương án để người ta phục còn nói mồm cũng chỉ là thằng thùng rỗng kêu to mà thôi khinh thêm

The Gamer
21-04-14, 10:12 PM
Giúp được thì giúp vào làm loãng cả topic của người ta. Chê người ta thế này thế nọ giỏi thì đưa ra phương án để người ta phục còn nói mồm cũng chỉ là thằng thùng rỗng kêu to mà thôi khinh thêm

=)) tôi chả giỏi gì mà chỉ đưa phương án cho bạn

còn bạn làm hay ko thì đấy là việc của bạn

Rỗng cũng hơn bạn =))

nối chung cậu là thằng romeo chuyên bán vps cái sv muthienthan.vn chứ ji =))

:)) nói chung là người ta góp ý ko nghe thi thổi chứ cái topic của bạn có đặc đéo đâu mà đòi loãng =))

bkromeo
21-04-14, 10:30 PM
=)) tôi chả giỏi gì mà chỉ đưa phương án cho bạn

còn bạn làm hay ko thì đấy là việc của bạn

Rỗng cũng hơn bạn =))

nối chung cậu là thằng romeo chuyên bán vps cái sv muthienthan.vn chứ ji =))

:)) nói chung là người ta góp ý ko nghe thi thổi chứ cái topic của bạn có đặc đéo đâu mà đòi loãng =))

Cái giọng khinh người bực cả mình :) chả thấy giúp ai bao h toàn đi chọc phá đang ko hiểu sao lại lên cái chức mod đc

mrrainnt
21-04-14, 11:30 PM
Mình CLOSE TOPIC !

- Vấn đề gì ngoài topic thì nên giải quyết cá nhân : Inbox hoặc Y!H, Diễn Đàn là nơi thảo luận không nên nói qua nói lại làm gì.

- Mọi người ai cũng nên nhường nhịn 1 tý, giữ hòa khí để còn thảo luận nhiều vấn đề khác nữa.

Thân