PDA

View Full Version : [MU] Help Cách Chỉnh Level Xóa Nhân Vật

gauyeutho
21-04-14, 12:48 AM
Như Tiêu Đề ai biết cách chỉnh lv xóa nhân vật ( ss 11.70.52 ) chỉ giúp mình

gauyeutho
21-04-14, 08:28 AM
1 câu hỏi hài hước vãi =))

chẳng hiểu (*) mà bạn lập topic này

như kiểu bạn ko chịu nghĩ

thấy cái là kêu luôn

cái này đơn giản nhất khi vọc sv là fai biết rồi

Khi ng khác đặt câu hỏi có nghĩa ngta éo biết hoặc k tìm ra phương hướng giải quyết. Nó có thể mất 1 khoảng t/gian nhất định. Nhưng để rút ngắn thời gian ngta vẫn hỏi và trong lúc chờ giải đáp k fai ngta ngồi há mồm chờ. Còn thể loại như bạn tôi k tiếp. Bạn biết bạn cthe trả lời. tôi cảm ơn. còn bạn k biết ( mà tỏ ra nguy hiểm ) hoặc biết mà k trả lời mời bạn cút khỏi topic của tôi. Diễn đàn mang tính học hỏi dev game. Bạn chưa chắc hơn ng khác nên đừng có ngồi đó mà tỏ ra nguy hiểm bạn nhé. Đừng tỏ ra mình giỏi trong khi mình rất ngu :D ( Bạn suy nghĩ xem tôi nói giỏi cái gì và ngu cái gì )

gauyeutho
21-04-14, 09:19 AM
chào bạn.
thay vì bạn chõ cái mồm bạn mất thời gian hỏi thì bạn nên nghiên cứu tìm kiếm.
cai scf đã show hết ra quá đủ cho newbie chỉnh sửa dwx dàng rồi.

mình vốn nguy hiểm mà lol.
đã dậy 1 ng biết mở limit add item đồ thần, chỉnh sửa những cơ bản.

có gì đâu.

dậy cái đơn giản thì mất vài giờ

cái phức tạp về code source dev mới lâu

p/s : đụng mồm lên là nói dev.
bạn biết dev là fai đụng vào source trong gs ko.
cái của bạn chẳng là cái gì so vs từ dev.
chỉ là config cơ bản trên 1 sv.

admin mu online đấy ah. còa gà thì có

:)) Tôi nói diễn đàn này để " học hỏi dev game " là lấy nguyên câu tloi khi post bài của diễn đàn. Học Hỏi xong mới DEV chứ bạn nghĩ 1 mình bạn biết ah??? Tôi k nói bạn k giỏi config MU đâu mà bạn fai lây dẫn chứng là giúp ng này ng kia cái này cái kia. ( bạn k hiểu tôi nói giỏi vs ngu cái gì rồi :) ). Còn tôi là admin MU :D nhưng MU của tôi free k thu tiền. cho ae chơi vui vs nhau thôi nên bạn đừng lớn tiếng ở đây :D tôi tự biết trình độ tôi đến đâu. Chưa bjo tôi tự nhận mình bro hay pro để lên mặt dậy ng khác :D ( vì tôi gà éo fai pro ) tôi biết đến đâu tôi vẫn giúp m.n đến đó.

Tôi cũng nói rõ rằng mình chưa biết nên tôi hỏi. tôi k ngồi há mồm đợi ng chỉ mà tôi vẫn tìm kiếm cách config. Tôi nói tôi hỏi để rút ngắn thời gian tôi bỏ ra vì lỗi này thôi ( chung cho tất cả những điều khác ).

Tóm lại 1 điều bạn k giúp thì mong bạn rời khỏi topic cho đỡ loãng. tôi k lập topic để cãi nhau vs thể loại như bạn.

nampro
21-04-14, 10:03 AM
Như Tiêu Đề ai biết cách chỉnh lv xóa nhân vật ( ss 11.70.52 ) chỉ giúp mình

bạn thử xem có giúp được theo ý bạn không.

(Muserver\Data\CommonServer.cfg)

Tìm dòng này:

CharacterDeleteMinLevel = 40 ; level 41 cant delete char
(Bạn muốn chuyển thành bao nhiu cũng được)

gauyeutho
21-04-14, 10:09 AM
bạn thử xem có giúp được theo ý bạn không.

(Muserver\Data\CommonServer.cfg)

Tìm dòng này:

CharacterDeleteMinLevel = 40 ; level 41 cant delete char
(Bạn muốn chuyển thành bao nhiu cũng được)

Của mình k find đc dòng ấy. Mình cũng tìm qua hết trong SCF character + common + command đều k có cái gì liên quan tới cái này. Hôm qua tìm hiểu thấy bạn BoyGau nói thêm dòng delcharacter mà thấy DieuNinh vs mấy ng bảo k đc nên chưa thử. có lẽ sẽ thêm dòng này của bạn vào Muserver\Data\CommonServer.cfg xem sao. Tks bạn

canbkn
21-04-14, 10:20 AM
Bác gauyeutho ơi
Bác có thể hướng dẫn e cách cài 1 sv MU off đk k?

nếu đk bác pm fb hộ e nhé.. e mê quá mà k cài đk
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrrainnt
21-04-14, 10:53 AM
Vấn đề này lúc trước mình cũng từng hỏi a tomatoes rồi, SCF hình như không có show option này bạn à

Vì vậy không tùy chỉnh level xóa Nhân Vật được đâu.

Còn pro nào có thể show option ra thì nó lại khác :D

gauyeutho
21-04-14, 11:30 AM
Bác gauyeutho ơi
Bác có thể hướng dẫn e cách cài 1 sv MU off đk k?

nếu đk bác pm fb hộ e nhé.. e mê quá mà k cài đk
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Để lại yahoo mình cài cho bạn nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vấn đề này lúc trước mình cũng từng hỏi a tomatoes rồi, SCF hình như không có show option này bạn à

Vì vậy không tùy chỉnh level xóa Nhân Vật được đâu.

Còn pro nào có thể show option ra thì nó lại khác :D

chuẩn r bạn. mình tìm hiểu thì SCF nó xóa cái đó đi r. muốn sửa fai sửa ở main hay sao đó. Vde tưởng chừng như đơn giản nhưng thằng CSF nó chơi thế rồi nên chịu :D chứ như bạn war vs mình nói nó hiện ngay trước mắt thì ... cao thủ :D

The Gamer
21-04-14, 01:04 PM

DieuNinh
21-04-14, 01:55 PM

và giờ vẫn chưa có cách chỉnh :D

.........................

caothuphutho
21-04-14, 02:19 PM
và giờ vẫn chưa có cách chỉnh :D

.........................

và giờ đã có cách chỉnh :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

caothuphutho
21-04-14, 03:02 PM
hướng dẫn mọi người cách fix luôn. để không bị giới hạn này của WebZen ss6.3 (các phiên bản ss4 của webzen sẽ có Option từ Server) chúng ta cần fix ở main.
hướng dẫn mọi người với main1.04D ss6.3 thôi nhé, các main khác có thể cách fix sẽ khác nhau.

cách fix sử dụng phương pháp HEX :
Load main1.04D vào chương trình hex bất kỳ và tìm với chuỗi sau :

81 FA 2C 01 00 00 7C 15 6A 00 68 83 00 00 00

Và fix lại thành :

81 FA 2C 01 00 00 EB 15 6A 00 68 83 00 00 00

Sau đó save lại main và test ^^!

woxiangnihh
22-04-14, 01:56 AM
hướng dẫn mọi người cách fix luôn. để không bị giới hạn này của WebZen ss6.3 (các phiên bản ss4 của webzen sẽ có Option từ Server) chúng ta cần fix ở main.
hướng dẫn mọi người với main1.04D ss6.3 thôi nhé, các main khác có thể cách fix sẽ khác nhau.

cách fix sử dụng phương pháp HEX :
Load main1.04D vào chương trình hex bất kỳ và tìm với chuỗi sau :

81 FA 2C 01 00 00 7C 15 6A 00 68 83 00 00 00

Và fix lại thành :

81 FA 2C 01 00 00 EB 15 6A 00 68 83 00 00 00

Sau đó save lại main và test ^^!

zời ạ ! Dùng antihack của VietGuard hay ICM thì hex sao được đại ka, :)) Đố biết em là ai đấy