PDA

View Full Version : [MU] Item Vpoint Dupe

Yahoo.com
12-04-14, 01:09 AM
Các bác biết giúp em với . Em dùng bản nweb mua lincese .mà ko hiểu sao tụi nó dupe đc cái item vopint . sử dụng antihack ICM . Nhiều lúc nó còn có cả ngọc bị dupe . Nhưng chủ yếu là cái Item Vpoint có giá 10k ấy . Em xin cảm ơn và hậu tạ .hic em rối quá chẳng biết nghĩ gì

hieunova
12-04-14, 05:32 AM
pm i_love_short_hair.2k10 nhé, rảnh mình team xem qua cho

lequangvu
12-04-14, 08:31 AM
Bác Hiếu có cách thì nên HD qua đây cho mọi người cùng biết, mình cũng muốn tham khảo luôn, thank! :D

hieunova
12-04-14, 04:40 PM
Bác Hiếu có cách thì nên HD qua đây cho mọi người cùng biết, mình cũng muốn tham khảo luôn, thank! :D

Thì phải coi config và bảo mật của server để xác định nguyên nhân đã chứ

Hào Hoa Công Tử
13-04-14, 01:34 PM
Nguyên nhân cao do bảo mật sv
Vì icm và nbb đều chắc chưa thể dupe item

DieuNinh
13-04-14, 02:02 PM
Nếu VP bạn tạo bằng MUmacker thì nó báo là dupe đó

The Gamer
13-04-14, 03:23 PM
Nếu VP bạn tạo bằng MUmacker thì nó báo là dupe đó

lỖI NÀY XẢY RA NHƯ SAU 100%

- Lỗi từ khi lên 5.13 của đại ca nbb ( hào hoa cũng có report ở diễn đàn, nhiều người khác và ngay cả mình

Game thủ vừa mua items xong ra đổi báo đúp luôn ( định mệnh ) đéo hiểu dc

- Lỗi thứ 2 là sv lag - gây đúp đồ và có items vpoint nhưng ko đáng kể

chứ còn chả thằng nào thừa hơi đi vào sv để chỉ hack items vpoint hack thì hack luôn tiền tệ + full đồ cho sướng

Hào Hoa Công Tử
14-04-14, 02:11 AM
lỖI NÀY XẢY RA NHƯ SAU 100%

- Lỗi từ khi lên 5.13 của đại ca nbb ( hào hoa cũng có report ở diễn đàn, nhiều người khác và ngay cả mình

Game thủ vừa mua items xong ra đổi báo đúp luôn ( định mệnh ) đéo hiểu dc

- Lỗi thứ 2 là sv lag - gây đúp đồ và có items vpoint nhưng ko đáng kể

chứ còn chả thằng nào thừa hơi đi vào sv để chỉ hack items vpoint hack thì hack luôn tiền tệ + full đồ cho sướng

Hiện tượng đổi item vpoint sang vpoint bị báo dupe và xóa mình gặp rất nhiều nhưng chưa biết có thêm nguyên nhân nào nữa ko
Trước mắt thì biết chắc chắn 1 nguyên nhân là do sv lag sẽ x2 item ( không nói riêng item vp ) và khi di chuyển sẽ báo dupe
Nếu do trường hợp trên , đổi ỉtem vp báo dupe thì ko nói làm gì , nhưng cái cần nói là item vp này có thể giao dịch và di chuyển . nhưng khi đổi thì báo dupe . trong khi trường hợp trên nếu di chuyển item dupe ( x2 từ item gốc ) sẽ bị disconnect sau 5 giây do trùng seri

cuocdoisp
14-04-14, 12:02 PM
cái đó là do lag titilanks ,bị send packer thông qua chát Guild -> treo Produ của SQL -> treo Server . Nếu cố tình không tăt server mà chỉ khởi động lại sql sẽ bị như vậy . Hiện tại VietGuard bị ( đã từng dính ) , UGK chưa dùng lên ko rõ , ICMProtects thì dùng rồi và chưa thấy bị