PDA

View Full Version : Share webgame Trảm Tiên

viethuong9087
11-04-14, 12:57 PM
Game này hình như từng phát hành ở vn rùi thì phải ^^!
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>/path=%2F%E6%96%A9%E4%BB%99%E5%BD%95%E4%B8%80%E9%94 %AE
pass: jpx0
download file ESSamp.rar về giả nén ổ D theo đường dẫn D:\ESSamp
bắt đầu:
chạy
1-ESSamp
2-start_mongodb.bat
3-start_server.bat
4-start_server_d.bat
đợi chạy xong sever thì vào web 127.0.0.1
đổi ip thành 127.0.0.1 như hình:2502
vào game và chiến thôi
2503250425052506

bistro007_hp
11-04-14, 01:13 PM
Không dùng nhưng tk lấy tinh thần ^^

BeeZone
11-04-14, 01:24 PM
Game Trảm Tiên đã online ở VN khác # game này... :|

assmin
11-04-14, 01:41 PM
ai leech giùm link cái - host china bên isp viettel ko down dc

vn9011
12-04-14, 01:00 PM
ai biết việt hóa file task ở đâu không zợ?
Sao mình việt hóa song vào game vẫn thế
Chỉ việt hóa đc lời thoại là sao ta ???

haidang115
12-04-14, 07:29 PM
Khoái mấy game kiểu này :v bởi vì ngoài nét có thể cài dc :))

haidang115
12-04-14, 07:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vn9011
13-04-14, 08:43 AM
cóa cao nhân nào việt hóa được game này không vậy.
mình thấy trong foder config có 1 file data.vaz chắc là vh ở đó mà không mở đc.chứ việt hóa các file .json thì vào game vẫn thế
Hóng bác nào pro VH cho ae chơi tí.
Game hay wa giống game clgt của sgame
Thích thể loại này

lyxuonghau
13-04-14, 11:56 AM
cho mình hỏi sao mình chạy hết rồi nhưng vào web thì nó lại báo google chrome không thể kết nối 127.0.0.1
???? là sao vậy các bác

vn9011
13-04-14, 12:20 PM
cho mình hỏi sao mình chạy hết rồi nhưng vào web thì nó lại báo google chrome không thể kết nối 127.0.0.1
???? là sao vậy các bác

chạy essamp bao giờ báo APACHE và MYSQL đã chạy thì vào 127.0.0.1 mới đc

lyxuonghau
13-04-14, 03:04 PM
chạy essamp bao giờ báo APACHE và MYSQL đã chạy thì vào 127.0.0.1 mới đc

thì mình chạy cái đó xong rồi click cái dòng dưới chữ Mysql và hiện ra 3 cái bản mình ok hết rồi những vẫn không vào được :|

haidang115
13-04-14, 06:42 PM
cóa cao nhân nào việt hóa được game này không vậy.
mình thấy trong foder config có 1 file data.vaz chắc là vh ở đó mà không mở đc.chứ việt hóa các file .json thì vào game vẫn thế
Hóng bác nào pro VH cho ae chơi tí.
Game hay wa giống game clgt của sgame
Thích thể loại này

Game này dễ việt hóa mà, dùng Sothing flash decomplie rồi edit trans flash trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ấy :D

cơ mà nhờ các pro vào code trang login :|

Tuan565
13-04-14, 06:48 PM
thì mình chạy cái đó xong rồi click cái dòng dưới chữ Mysql và hiện ra 3 cái bản mình ok hết rồi những vẫn không vào được :|

hiện 3 cái bảng ok mới là lỗi
nó báo lỗi đã bị trùng port hoặc chưa run as assmin

haidang115
13-04-14, 06:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vn9011
13-04-14, 08:55 PM
Game này dễ việt hóa mà, dùng Sothing flash decomplie rồi edit trans flash trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ấy :D

mình dùng sothink có thấy swf nào có file nhiệm vụ đâu
trong foder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> + sever chỉ có foder story là vh đc thôi.
chứ mấy file flash + json không có file flash chỉ có mấy font hệ thống
Bạn có thể chỉ mình file flash có chứa quest không ^^

vn9011
13-04-14, 09:04 PM

tốt nhất cậu ấn ctrl+alt+del phần processes bạn tìm Mysql.exe và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> end processes đi rồi bật essamp lại là đc.nhớ chọn cả 2 dòng apache và mysql5 bao h essamp báo chạy cả apache và mysql mới vào đc 127.0.0.1 nhé
như máy mình ấn 1 lần chỉ đc apache thôi phải ấn tiếp lần nữa mới vào đc

nhactre8x
14-04-14, 09:49 AM
bạn thử xem trong file kết nối db của game xem

haidang115
14-04-14, 02:09 PM
mình dùng sothink có thấy swf nào có file nhiệm vụ đâu
trong foder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> + sever chỉ có foder story là vh đc thôi.
chứ mấy file flash + json không có file flash chỉ có mấy font hệ thống
Bạn có thể chỉ mình file flash có chứa quest không ^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn thử xem trong file kết nối db của game xem

Đang tìm mà chả biết ở đâu :D :D :D

lyxuonghau
14-04-14, 02:59 PM
tốt nhất cậu ấn ctrl+alt+del phần processes bạn tìm Mysql.exe và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> end processes đi rồi bật essamp lại là đc.nhớ chọn cả 2 dòng apache và mysql5 bao h essamp báo chạy cả apache và mysql mới vào đc 127.0.0.1 nhé
như máy mình ấn 1 lần chỉ đc apache thôi phải ấn tiếp lần nữa mới vào đc

mình chưa bật cái mysql va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn à có lẽ là nó bi trùng port á?

hiện 3 cái bảng ok mới là lỗi
nó báo lỗi đã bị trùng port hoặc chưa run as assmin

vậy bác cho mình hỏi mình đã kiểm tra port trong cmd bằng lệnh netstat -ano thì không thấy port 80 ở đâu vậy có phải là do máy mình chưa có port này nên no không chạy được ????

duthli
14-04-14, 10:22 PM
hình như root:123456
mỗi tội chẳng có gì

duthli
15-04-14, 12:15 PM
sử dụng MonGoVUE mới xem được nha mí bạn :))

BanBanhQuay
15-04-14, 12:24 PM
@Các bạn bảo VH dễ : Data.vaz các bạn unpack dc nó thì dễ
Quest các thứ cũng chả phải trong DB đâu mà mò
VH dc SWF thì ai chả VH dc . Vấn đề là bị pack nguyên phần text rồi

Còn nữa DB nó là MongoDB đi tìm pass phpmyadmin làm gì ko biết
Thêm nữa cái cuối cùng server này thực sự chỉ là bản demo. chơi thì chơi phát triển chả dc gì đâu

muon_sad_1991
15-04-14, 05:02 PM

Dễ thì vào việt hóa đi!chưa đụng vào và cứ thích xoắn:)):)):)):)):))

lyxuonghau
15-04-14, 06:04 PM
ai chỉ mình với tình hình vẫn hiện ra 3 cái bảng :( và google chrome không thể kết nối 127.0.0.1 :-s

vn9011
15-04-14, 06:17 PM
ai chỉ mình với tình hình vẫn hiện ra 3 cái bảng :( và google chrome không thể kết nối 127.0.0.1 :-s
team view đi tớ xem thử cái
30cccccccccccccc

lyxuonghau
16-04-14, 02:18 PM
tình hình vẫn hiện lên 3 cái bảng :((( ai giúp mình với

HeavenGames
23-04-14, 12:46 AM

Đang tìm mà chả biết ở đâu :D :D :D
mysql
root:123456
trong db (cdcol) có table cds bên trong chả có gì
.. hết phim
tóm lại xóa mysql cũng chả sao

trungoac
29-04-14, 04:48 PM
Mềnh xài MongoVUE, điền thông tin DB như trong ảnh đính kèm, nhg vào DB thấy trống trơn, chả có table nào hết. (mình login vào game chơi bt rồi nhé)
Thím chủ thớt hướng dẫn cụ thể giúp mình vụ này với :3
29302931