PDA

View Full Version : [MU] Lỗi vào game không nhận WCoin

Jackieldm
10-04-14, 03:31 PM
Mình mới mở thêm mở thêm một cụm máy chủ nữa nhưng dính vào phần này khá rắc rối nên bạn nào từng bị hay biết thì vui lòng chỉ mình cái xin cảm ơn:
Khi mình cộng Wcoin hay đổi Gcoin sang Wcoin trên web thì khi vào game thì không thấy hiển thị Wcoin. Khi click X cũng không hiển thị Wcoin luôn. Nhưng khi soi Database thì vẫn có Wcoin trong Table. Vậy bạn nào từng dính lỗi trên vui lòng hướng dẫn. Mình xin cảm ơn và hậu tạ :D

mrrainnt
10-04-14, 03:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ

chimdohon
10-04-14, 05:07 PM
Kiểm tra lại config sai port trên titanlink rồi bạn (ExtraServer)

duyanh12285
10-04-14, 05:19 PM
Thiếu cái scfexdb...................................

Jackieldm
10-04-14, 05:42 PM
Mọi thứ đều diễn ra bình thường mình config cái TitanLink mới để chạy cái db MuOnline2 mình vẫn làm giống cái MuOnline nhưng không biết cái Extra như thế nào. Hai bạn ơi có thể hướng dẫn chi tiết dùm mình chút xíu được không?

Đây là cái cấu hình mà mình xem vụ Port của ExtraServer:
[ExtraServer]
Port=15999
ServerODBC=MuOnline2
Name=MuOnline2
NameMe=MuOnline2
Login=sa
Password=xxxxxxxx
Cái Port này chính là trùng với cái Port của Server cũ nghĩa là db MuOnline cũ đó bạn. Vậy số này phải thay đổi hay cấu hình như thế nào. Mong nhận được sự hướng dẫn của 2 bạn

mrrainnt
10-04-14, 05:49 PM
Mọi thứ đều diễn ra bình thường mình config cái TitanLink mới để chạy cái db MuOnline2 mình vẫn làm giống cái MuOnline nhưng không biết cái Extra như thế nào. Hai bạn ơi có thể hướng dẫn chi tiết dùm mình chút xíu được không?

Đây là cái cấu hình mà mình xem vụ Port của ExtraServer:
[ExtraServer]
Port=15999
ServerODBC=MuOnline2
Name=MuOnline2
NameMe=MuOnline2
Login=sa
Password=xxxxxxxx
Cái Port này chính là trùng với cái Port của Server cũ nghĩa là db MuOnline cũ đó bạn. Vậy số này phải thay đổi hay cấu hình như thế nào. Mong nhận được sự hướng dẫn của 2 bạn

Bạn đổi Port đấy riêng ra, rồi GameServer Sub 2 kết nối tới Port đấy là OK

Đổi trong GameServer ở : GameServer/SCFConnect.ini

Bạn thử xem có được không, mình biết chỗ đổi nhưng chưa bị lỗi trên bao giờ :)

Jackieldm
10-04-14, 06:15 PM
SCF_ExDbPort=15906 <= cái này là cái mà hai bạn trên nói mình và nó trùng khớp với config của Titanlink:

Config của TitanLink
[WzExDB]

Port=15906
ServerODBC=MuOnline2
Name=MuOnline2

--------------------------

Nhưng riêng cái
[ExtraServer]

Port=15999
ServerODBC=MuOnline2
Name=MuOnline2
NameMe=MuOnline2

Mình không biết nó nằm trong file cấu hình nào của GameServer để mình cấu hình lại cho chuẩn đây

mrrainnt
10-04-14, 06:19 PM
SCF_ExDbPort=15906 <= cái này là cái mà hai bạn trên nói mình và nó trùng khớp với config của Titanlink:

Config của TitanLink
[WzExDB]

Port=15906
ServerODBC=MuOnline2
Name=MuOnline2

--------------------------

Nhưng riêng cái
[ExtraServer]

Port=15999
ServerODBC=MuOnline2
Name=MuOnline2
NameMe=MuOnline2

Mình không biết nó nằm trong file cấu hình nào của GameServer để mình cấu hình lại cho chuẩn đây

vẫn ở trong SCF_Connect.ini mà bạn :

SCF_ExServerIP=127.0.0.1
SCF_ExServerPort=55999

Jackieldm
10-04-14, 06:36 PM
Mình đã config về như của bạn nhưng vẫn không nhận được Wcoin sao tức nhỉ nhưng Server cũ của mình thì dòng đó nó config về [WzExDB] chứ không config về [ExtraServer] mình đã kiểm tra dù mình đổi 2 cái nhưng vẫn không nhận Wcoin không hiểu sao luôn :(

mrrainnt
10-04-14, 06:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Jackieldm
10-04-14, 08:55 PM
Chân thành cảm ơn Mods mrrainnt đã giúp mình fix thành công lỗi này

llllllllill
30-04-14, 08:04 PM
Mod ơi giúp mình với được ko mình cũng mắc lỗi này :(