PDA

View Full Version : [KT] xin bản linux 12 phái

tieutu9x
09-04-14, 11:32 AM
như tiêu đề bác nào có bản linux 12 phái có thể cho e cái link down đc ko e cảm ơn nhiều

Sesshomaru
09-04-14, 05:29 PM
Lấy bản linux khóa mọi chức năng liên quan tới phái 13 :-bd

tieutu9x
09-04-14, 06:09 PM
Lấy bản linux khóa mọi chức năng liên quan tới phái 13 :-bd
thế ko có bản nào hả bác ? bản mà có đục lỗ, khảm trang bị và lâu lan cổ thành ý mà cái linux 1358 vẫn là 13 phái hả bác cái đó e đown về có thấy file setting với scrip bên trong gì đâu

Sesshomaru
09-04-14, 06:12 PM
Bản linux có đầy đủ những chức năng đó.Còn ko muốn 13 phái thì tìm hiểu khóa mọi chức năng liên quan tới nó đi.Không cho gia nhập,không cho phụ tu. ....

tieulong06
10-04-14, 12:47 PM
Bản linux có đầy đủ những chức năng đó.Còn ko muốn 13 phái thì tìm hiểu khóa mọi chức năng liên quan tới nó đi.Không cho gia nhập,không cho phụ tu. ....

mod có thể chỉ rõ cho ae biết để mò ko mod ơi cụ thể khóa phần nào thế mod e mới dev thấy vụ này hay hay:)

__Jie__
10-04-14, 12:53 PM
Bản 13 phái hiện tại vào setting\scriptvalue\eventmanager.txt
tìm 0 là tắt 1 là mở

IVER_nAutoOpenGuMuFaction 1 0 Tắt 1 Mở Mặc định mở Phái Cổ Mộ

tieutu9x
12-04-14, 09:30 AM
tìm 0 là tắt 1 là mở

bác jie ơi setting của e ko có dòng này IVER_nAutoOpenGuMuFaction bác ạ

__Jie__
12-04-14, 09:41 AM
bác jie ơi setting của e ko có dòng này IVER_nAutoOpenGuMuFaction bác ạ
Tự thêm vào VNG cũng vậy mà

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

ntjna
12-04-14, 11:39 AM
có ai cho xin link client 1358 với :( link down của kingsoft die rồi :(

tieutu9x
20-04-14, 10:56 PM
tìm 0 là tắt 1 là mở

bác jie ơi cái hàm này của e là 1 mà sao phái cổ mộ ko nhận đệ tử là sao nhỉ ? Nếu e chỉnh thành 0 thì nó có mất map với npc liên quan đến phái thứ 13 này ko

tieulong06
20-04-14, 11:01 PM
Các pro cho e hỏi cái file thông báo như là bạn đã hoàn thành nhiệm vụ với bạn đã thăng cấp có thể cộng điểm vào skill nó hiện tiếng trung h e muốn việt hóa nó các bác chỉ e với

na.ilusm89
20-04-14, 11:28 PM
Các pro cho e hỏi cái file thông báo như là bạn đã hoàn thành nhiệm vụ với bạn đã thăng cấp có thể cộng điểm vào skill nó hiện tiếng trung h e muốn việt hóa nó các bác chỉ e với

Muốn việt hóa nhiệm vụ thì unpak cái task_publish.pak ở mục gameserver/pak/task_publish.pak rồi việt hóa ... xong lại nén lại bỏ vào lại ... :) ~

tieulong06
20-04-14, 11:38 PM
Muốn việt hóa nhiệm vụ thì unpak cái task_publish.pak ở mục gameserver/pak/task_publish.pak rồi việt hóa ... xong lại nén lại bỏ vào lại ... :) ~

bác ơi nhiệm vụ thì đã ok nhưng cái chính là những dòng thông báo như bạn đã thăng cấp có thể cộng điểm vào skill hay là bạn đã nhặt đc món đồ có thể ấn F2 để xem ý bác

tieulong06
21-04-14, 10:58 AM
pro nào chỉ e file nào để việt hóa các câu thông báo đc ko ạ e cảm ơn nhiều

Sesshomaru
21-04-14, 11:02 AM
Mình không nhớ chính xác thì post lại sợ có ng cà khịa "Mod mà hỗ trợ vậy".
Nhưng theo mình nghĩ nó nằm tất cả trong folder: script\task\target

tuidangvui
21-04-14, 11:19 AM
thằng nào con nào mà dám cà khịa với mod pem nó
liên quan task thì dùng task_publish.pak của vng coi như Việt hóa hết, còn lại các file trong như trên và một số file như script\task\task.lua, script\task\taskaid.lua, script\task\define.lua, script\task\loadfile.lua

cuga95
21-04-14, 11:22 AM
thằng nào con nào mà dám cà khịa với mod pem nó
liên quan task thì dùng task_publish.pak của vng coi như Việt hóa hết, còn lại các file trong như trên và một số file như script\task\task.lua, script\task\taskaid.lua, script\task\define.lua, script\task\loadfile.lua

Bác tuidangvui cho hỏi thay cái này chỗ nào nhỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bình thường nó là hình tròn, muốn thay giống trong hình

tuidangvui
21-04-14, 11:33 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ax, hỏi đích danh, lỡ người bị hỏi không biết, người khác biết có muốn trả lời bạn không? Chưa kể sẽ gây khó chịu với các pzo.
Cái này thay trong ui, liên quan showdialog, lấy luôn ui của vng cho nhanh

cuga95
21-04-14, 11:42 AM
ax, hỏi đích danh, lỡ người bị hỏi không biết, người khác biết có muốn trả lời bạn không? Chưa kể sẽ gây khó chịu với các pzo.
Cái này thay trong ui, liên quan showdialog, lấy luôn ui của vng cho nhanh

Tại cái hình demo chụp bằng ui của bác share mà
Tiểu đệ có gì thiếu sót mong các tiền bối bỏ qua X_X

tieulong06
21-04-14, 04:15 PM

tks bác e thích bác hỗ trợ thế này để tự e khám phá tiếp mới hứng và nhớ đc lâu chứ bác chỉ thẳng phát e chỉnh sửa xong quên luôn thế ko thích bác ak

__Jie__
22-04-14, 03:57 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ui\window\public\saypanel.lua ( chuẩn 100%)

tieutu9x
22-04-14, 08:05 PM
ui\window\public\saypanel.lua ( chuẩn 100%)

bác Jie cho e hỏi sao IVER_nAutoOpenGuMuFaction 1 0 Tắt 1 Mở Mặc định mở Phái Cổ Mộ của e là số 1 sao ko vào phái đc hả bác

__Jie__
22-04-14, 09:47 PM
bác Jie cho e hỏi sao IVER_nAutoOpenGuMuFaction 1 0 Tắt 1 Mở Mặc định mở Phái Cổ Mộ của e là số 1 sao ko vào phái đc hả bác
show code lên xem , show thông tin GS lên xem nó báo gì