PDA

View Full Version : Cần giúp về vấn đề việt hóa file .lua Server Cổ Long2

Hearts
05-04-14, 02:09 AM
Mình hiện đang Việt Hóa Server Cổ Long !
Sau khi mình chuyển file .out sang .lua để việt hóa rồi chuyển .lua về lại .out thì vào game bị lỗi hiển thị
cụ thể thì như hình :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Không biết vấn đề nằm ở chỗ nào nữa ?
Mình việt hóa = cách là coppy vào vietpharse dịch xong paste vào lại file .lua
Không biết có cần đổi mã hay gì gì nữa không ? Bro nào có kinh nghiệm thì giúp giùm mình , mình cám ơn rất nhiều

Sesshomaru
05-04-14, 09:51 AM
charset = GB2312 nên nó chỉ nhận các ký tự á à,é è ,í ì ó ò....
Làm sao đổi charset về utf-8 mới viết được các chữ tiếng việt

Hearts
05-04-14, 11:19 AM
charset = GB2312 nên nó chỉ nhận các ký tự á à,é è ,í ì ó ò....
Làm sao đổi charset về utf-8 mới viết được các chữ tiếng việt

Bro có biết chuyển như thế nào không ạ? Mong Bro giúp giùm

Chỉ những File này việt hóa mới bị lỗi font , còn những file khác việt hóa ( chẳng hạn như .csv thì việt hóa mở ra thì nó là ? á à ... nhưng vào trong game thì hiện đúng chữ tiếng việt)

Hearts
05-04-14, 10:05 PM
đã việt hóa thành công , chân thành cám ơn MOD trantoai
MOD ghé qua thì close topic dùm mình nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

logopanda
05-04-14, 10:09 PM
bạn dùng notepad++ nha,vơi lại xem font có đúng với web ko :(

longlk
17-04-14, 08:36 AM
Bạn Hearts dùng tool gì để chuyển file .out sang .lua vậy?

helpmeyyou
19-04-14, 02:46 PM
Mình hiện đang Việt Hóa Server Cổ Long !
Sau khi mình chuyển file .out sang .lua để việt hóa rồi chuyển .lua về lại .out thì vào game bị lỗi hiển thị
cụ thể thì như hình :

Không biết vấn đề nằm ở chỗ nào nữa ?
Mình việt hóa = cách là coppy vào vietpharse dịch xong paste vào lại file .lua
Không biết có cần đổi mã hay gì gì nữa không ? Bro nào có kinh nghiệm thì giúp giùm mình , mình cám ơn rất nhiều

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thanks bạn rất nhiều

son27101995
10-06-14, 04:51 PM
Anh Có Thể Share cho em tool chuyển file đc ko :( em muốn chơi quá nên tự Vh nhưng ko có cách :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>