PDA

View Full Version : [MU] giúp mình về web online với !!!!

vuhung89
04-04-14, 08:50 PM
mình cài web lên online ở máy chủ ảo rồi nhưng ra ngoài máy thật thì lại phải vào windows-system32-driver-etc-hots để thêm ip với web máy chủ ảo thì nó mới truy cập vào được ...mình muốn hỏi mọi người là có cách nào ko làm như vậy mà các máy khác vào trực tiếp được không ...xin mọi người giúp đỡ

hackluv
04-04-14, 09:42 PM
công nhận bạn rất rảnh :D

thông báo vs bạn 1 tin buồn là không nhé :D

xong

P/S : đáng lẽ ko định trả lời đâu nhưng cuối cùng thì vẫn trả lời -_-

nhưng nói thật bạn mở ở nhà có ngày đi luôn con máy tính

đừng nghĩ máy ảo mà thoát đc

lequangvu
04-04-14, 09:49 PM
trong cùng LAN thì phải vậy còn khi truy cập ngoài LAN nó sẽ khác, nhưng với bạn cài đặt web đã thực sự online :))

hackluv
04-04-14, 09:52 PM
trong cùng LAN thì phải vậy còn khi truy cập ngoài LAN nó sẽ khác, nhưng với bạn cài đặt web đã thực sự online :))

bạn ý nhầm cái khái niệm VPS và Vmware -_-

nên có khi thế thật =))

hoainiemclub
04-04-14, 10:12 PM
máy nào cày 2 3 ngày chả hư :v... 3 4 năm trước vừa mua con laptop .cày 1 cái Mu j đó lấy top cày dc top 2 xong đem máy bảo hành lun :|

leduyenha
06-04-14, 04:27 AM
mình cài web lên online ở máy chủ ảo rồi nhưng ra ngoài máy thật thì lại phải vào windows-system32-driver-etc-hots để thêm ip với web máy chủ ảo thì nó mới truy cập vào được ...mình muốn hỏi mọi người là có cách nào ko làm như vậy mà các máy khác vào trực tiếp được không ...xin mọi người giúp đỡ

Thay modem hay Router của hãng TP-LINK là được ngay, không phải thêm vào host nữa.