PDA

View Full Version : [MU] Cách add tiếng viết vào diễn đàn

Yahoo.com
03-04-14, 11:58 AM
Em có làm một cái diễn đàn mà ko có tiếng việt . Em có backup cái langguges của bản muhpvn.net share trên forum để add vào diễn đàn của em . nhưng ko hiểu sao nó vẫn ko viết được tiếng việt , trong khi cái kia viêt bình thường . các anh ai biết về vbb chỉ em với

ThanhN
03-04-14, 12:16 PM
Em có làm một cái diễn đàn mà ko có tiếng việt . Em có backup cái langguges của bản muhpvn.net share trên forum để add vào diễn đàn của em . nhưng ko hiểu sao nó vẫn ko viết được tiếng việt , trong khi cái kia viêt bình thường . các anh ai biết về vbb chỉ em với

ý bạn là muốn việt hóa forum hay là viết tiếng việt trong bài viết?

1. việt hóa forum thì download gói việt hóa share rất nhiều trên các forum về vbb.
2. Viết tiếng việt có dấu ở bài viết thì sử dụng mod <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
or ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
hi vọng đúng thứ bạn cần :)

Yahoo.com
03-04-14, 03:40 PM
ý em là cái thứ 2 bác à . em làm theo cái trên thì mỗi lần đánh chữ tiếng việt nó lại nhẩy về đầu dòng . ví dụ đang viết chứ đ thì nó nhảy luôn về trước chữ đ . Lại pải kick về sau chữ đ và viết tiếp

ThanhN
03-04-14, 04:19 PM
ý em là cái thứ 2 bác à . em làm theo cái trên thì mỗi lần đánh chữ tiếng việt nó lại nhẩy về đầu dòng . ví dụ đang viết chứ đ thì nó nhảy luôn về trước chữ đ . Lại pải kick về sau chữ đ và viết tiếp

Vay ban chiu kho tim tren google voi tu khoa "mod go tieng viet co dau cho vbb" chu y phien ban mod vs ca phien ban vbb bac nhe
P/s em viet tren dt bac mod nhe.