PDA

View Full Version : [MU] Cần pro chỉ cách mặc được tất cả đồ cho CHAR !!!

quocdat2603
27-03-14, 01:08 PM
Như tít, mình muốn cho DK cầm đc chùy như MU hà nội ngày xưa nên cần các bro hướng dẫn :D. ko hiểu sao vẫn khoái DK cầm chùy hơn kiếm :">. mình đang dùng bản MU offline máy ảo VM của bác tuan565 set full thần, các bác chỉ cách config vs :D.thk các bác trc :)

The Gamer
27-03-14, 01:26 PM
làm mu chịu khó nghiên kỹ trước rồi hãy hỏi

như này rồi mang sv lên online hỏi sao ko sập

hackluv
27-03-14, 01:29 PM
để 1 hết trong item(new).txt để 1 hết trong phần các char

làm tương tự vs item.bmd

xong =))

chỉ biết thế thôi còn đâu đc hay ko thì mình chịu :D

quocdat2603
27-03-14, 02:44 PM
làm mu chịu khó nghiên kỹ trước rồi hãy hỏi

như này rồi mang sv lên online hỏi sao ko sập

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

để 1 hết trong item(new).txt để 1 hết trong phần các char

làm tương tự vs item.bmd

xong =))

chỉ biết thế thôi còn đâu đc hay ko thì mình chịu :D

thế là đã đc chưa vậy bác? giúp thì giúp cho trót đi :D

hoainiemclub
27-03-14, 03:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thế là đã đc chưa vậy bác? giúp thì giúp cho trót đi :D

dân gì mà chả làm mu được :))
gggggggggggggggggggggggggggg

quocdat2603
27-03-14, 03:10 PM
dân gì mà chả làm mu được :))
gggggggggggggggggggggggggggg

căn bản là ko có gốc bác ạ,e cũng thích IT lắm nhưng mà ngày xưa nhà ko cho học,bắt học KT đấy chứ #-o.
bác có cách nào giúp vấn đề của e ko? :D

tuyentc
27-03-14, 03:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn qua đây coi thử xem sao nhé :)

quocdat2603
27-03-14, 03:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn qua đây coi thử xem sao nhé :)

hình như chính hắn rồi bác :D. nhưng mà dịch tiếng anh hơi khó nhằn ợ 8-|8-|8-|

tuyentc
27-03-14, 03:29 PM
chú ý cách bày binh bố trận của các phiên bản nhé...:) và main của bạn có hỗ trợ item new ko nhé..:) chúc bạn thành công

quocdat2603
27-03-14, 03:37 PM
chú ý cách bày binh bố trận của các phiên bản nhé...:) và main của bạn có hỗ trợ item new ko nhé..:) chúc bạn thành công

Vướng rồi bro ơi. down cái BMD tool về tới step 6 là e ko biết làm j tiếp theo luôn 8-|, nó ko nói rõ edit kiểu j :|
tới step 7 mở lên thì bị lỗi "File is not a valid item.BMD format" #-o
help me :-s

tuyentc
27-03-14, 03:46 PM
Vướng rồi bro ơi. down cái BMD tool về tới step 6 là e ko biết làm j tiếp theo luôn 8-|, nó ko nói rõ edit kiểu j :|
tới step 7 mở lên thì bị lỗi "File is not a valid item.BMD format" #-o
help me :-s

biết ngay là lỗi rồi..thế với nói xem cách bài binh bố trận mà..tùy từng phiên bản...cái kia là bài gốc của enc mà..chứ đừng áp dụng vào scf vội như vậy :v bạn chịu khó edit chuẩn nha...xem lại cách add item nhé..hình như có bài hướng dẫn rồi đó

quocdat2603
27-03-14, 04:04 PM
biết ngay là lỗi rồi..thế với nói xem cách bài binh bố trận mà..tùy từng phiên bản...cái kia là bài gốc của enc mà..chứ đừng áp dụng vào scf vội như vậy :v bạn chịu khó edit chuẩn nha...xem lại cách add item nhé..hình như có bài hướng dẫn rồi đó

sao bên này họ add đc nhỉ bro? cũng là bản máy ảo giống e mà :-?

hackluv
27-03-14, 04:06 PM
sao bên này họ add đc nhỉ bro? cũng là bản máy ảo giống e mà :-?

add dễ mà :|

có gì đâu thím :|

đi đọc guild đi sẽ có

quocdat2603
27-03-14, 04:10 PM
add dễ mà :|

có gì đâu thím :|

đi đọc guild đi sẽ có

bác chỉ e vs,e mem mới,ko biết tý j về server vs dev luôn 8-|8-|8-|

hackluv
27-03-14, 04:13 PM
bạn vào trong box guild kho lưu trữ có guild add item mới đó :D

cầm mà ngâm :D

quocdat2603
27-03-14, 05:11 PM
bạn vào trong box guild kho lưu trữ có guild add item mới đó :D

cầm mà ngâm :D

vẫn ko đc bro ạ,chắc tại e ngu dev quá :-<.bro nào rảnh teamview hộ e vs |-)

ikenylee
27-03-14, 05:20 PM
vẫn ko đc bro ạ,chắc tại e ngu dev quá :-<.bro nào rảnh teamview hộ e vs |-)

NGU DEV? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2313
muốn bộ nào cho hết các nhân vật thì làm như trên
rồi qua item(...).txt sửa lại bộ mà bạn vừa chỉnh ở magichand
0 0 0 1 2 1 1 1 "Kris" 6 6 11 50 20 0 0 0 40 40 0 0 0 1 1 1 1 1 1 1
Không làm được nữa thì tìm bài nào hướng dẫn add items mới vào server là tự biết

quocdat2603
27-03-14, 05:36 PM
NGU DEV? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2313
muốn bộ nào cho hết các nhân vật thì làm như trên
rồi qua item(...).txt sửa lại bộ mà bạn vừa chỉnh ở magichand
0 0 0 1 2 1 1 1 "Kris" 6 6 11 50 20 0 0 0 40 40 0 0 0 1 1 1 1 1 1 1
Không làm được nữa thì tìm bài nào hướng dẫn add items mới vào server là tự biết

vâng,ngu = ko biết tý j về mấy cái này luôn :|. khi nãy e vừa đọc bên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đến đoạn mở 2 tab thì chịu, rồi "37=36+1" nữa ,đến đó loạn luôn 8-}

tr0ngvang
27-03-14, 05:44 PM
vâng,ngu = ko biết tý j về mấy cái này luôn :|. khi nãy e vừa đọc bên này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
để lại yahoo tui pm add cho 1 món .
dùng luôn main 1.04d của anh cuocdoisp share ấy . mở sẵn offset item và textures rùi

YouTobe
27-03-14, 05:47 PM

nên để mặc định hay hơn.mình thấy đa số các pro họ chẳng quan tâm đến những thay đổi kiểu này, mà toàn memb mới thì lại nghĩ ra những ý tưởng khác người \m/

nam nữ mặc được đồ của nhau. như đàn ông mặc xilip và nịt vú --> Mu đồng bóng

đùa tý thôi,chứ thay đổi rất dễ,nếu cần mình add giúp . 3:-O

quocdat2603
27-03-14, 05:52 PM
để lại yahoo tui pm add cho 1 món .
dùng luôn main 1.04d của anh cuocdoisp share ấy . mở sẵn offset item và textures rùi

yahoo mình là onlylove_forever1110. đang dùng bản trên máy ảo này,set full thần. tối bác onl giúp e vs nhé,thk bác :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)

nên để mặc định hay hơn.mình thấy đa số các pro họ chẳng quan tâm đến những thay đổi kiểu này, mà toàn memb mới thì lại nghĩ ra những ý tưởng khác người \m/

nam nữ mặc được đồ của nhau. như đàn ông mặc xilip và nịt vú --> Mu đồng bóng

đùa tý thôi,chứ thay đổi rất dễ,nếu cần mình add giúp . 3:-O

mem mới nên đang tò mò vọc bác ạ,vs lại hồi chơi MU Hà nội e khoái nhất DK cầm chùy. định add skin thành cây chùy cho nhanh nhưng lại ko đc,nên cho nó mặc đc all đồ để cầm cây chùy cuả darklord thôi bác :D.yh e là onlylove_forever1110. bác rảnh add yh giúp e vs nhé :D

kenpro7777
28-03-14, 10:44 AM
Dễ mà config ở item(new) + item_eng.bmd nữa là xong , cho mang wing eft cũng dc

quocdat2603
28-03-14, 11:02 AM
23312332

hackluv
28-03-14, 11:08 AM
23312332

nhìn thế kia là chưa làm ở client -_-

socket thì làm trong server lần trước có up rồi

quocdat2603
28-03-14, 11:25 AM
nhìn thế kia là chưa làm ở client -_-

socket thì làm trong server lần trước có up rồi

e sửa ở item.bmd, vũ khí mace cột của DK sửa thành 1 hết rồi mà bác.còn fai sửa ntn nữa vậy? :^o

hackluv
28-03-14, 11:32 AM
e sửa ở item.bmd, vũ khí mace cột của DK sửa thành 1 hết rồi mà bác.còn fai sửa ntn nữa vậy? :^o

6.3 ở item_eng.bmd nhé chứ không fai ở item.bmd

quocdat2603
28-03-14, 12:33 PM
6.3 ở item_eng.bmd nhé chứ không fai ở item.bmd

2333
hú hú,đc rồi bro ơi :)).h thì đeo lên tháo ra dễ dàng roài :D.mấy bro ở page trc bảo làm ở item.bmd nên e cứ vọc ở đấy,có biết cái item_eng.bmd là j đâu ^^.tiện đây cho e hỏi phát, add skin cho set ntn vậy? bro hướng dẫn tỷ mỷ chút, e đọc mấy thớt mà ko hiểu j hết. ví dụ như skin ở set này chẳng hạn(set màu vàng đang mặc)
2334

2335
trong item_eng.bmd của client e đang dùng có 1 số item 150 như hình trên,nhưng mà dùng Titaneditor add vào xong vào game mà nó ko hiện. cách khắc phục sao đc bác? :-/

hackluv
28-03-14, 12:36 PM
cần gì thay skin add item mới luôn đi -_-

quocdat2603
28-03-14, 03:40 PM

dân ko chuyên bác ạ,đọc cả chiều mới vỡ đc tý về add item mới với skin.để e làm thử,có j bác giúp e nhé :D

quocdat2603
28-03-14, 08:23 PM

server máy ảo của e bị lỗi mumaker,add item mới xong ko add zô char đc bro ơi 8-}.mấy skin set thì e add đc rồi,nhưng mà tìm mãi bên ragezone ko thấy skin của set màu vàng này :-s,link die hết rồi ^:)^
2338

hackluv
28-03-14, 08:24 PM
server máy ảo của e bị lỗi mumaker,add item mới xong ko add zô char đc bro ơi 8-}.mấy skin set thì e add đc rồi,nhưng mà tìm mãi bên ragezone ko thấy skin của set màu vàng này :-s,link die hết rồi ^:)^
2338

maker lỗi thì chịu

skin lấy từ mục Data\item ra là đc

Faker
28-03-14, 08:26 PM
giống kiểu DK mặc sét thánh nữ của eft ak hay đó :v

quocdat2603
28-03-14, 08:36 PM
giống kiểu DK mặc sét thánh nữ của eft ak hay đó :v

mặc kiểu đó thì dễ mà bro,sửa cho mặc đc hết tất cả đồ là oke thôi :D.khi chiều cho DK cầm chùy của DL nhìn ngầu thôi rồi >:).e đang muốn tìm skin cho DK mà cái muốn tìm link die hết rồi :-ss

Faker
28-03-14, 08:37 PM
mặc kiểu đó thì dễ mà bro,sửa cho mặc đc hết tất cả đồ là oke thôi :D.e đang muốn tìm skin cho DK mà cái muốn tìm link die hết rồi :-ss

cái đó tớ biết mà đang troll :3

quocdat2603
28-03-14, 08:43 PM
maker lỗi thì chịu

skin lấy từ mục Data\item ra là đc

do MUmaker lỗi nên e toàn fai dùng Titaneditor để add đồ :(,ko add item mới tạo đc. nhưng có 1 thắc mắc nữa,trong file item_eng.bmd vs item(new).txt có nhiều custom item lv150 nhưng lúc add bằng titaneditor thì lúc vào game ko có j cả, khắc phục kiểu j đc bro :-?

cái đó tớ biết mà đang troll :3

newbie mà bác cứ troll :3.bác có link skin bộ màu vàng này còn sống thì cho e vs,tìm bên ragezone mấy chục trang skin mà toàn link die, tên skin đó hình như là Titan_set :-ss

Faker
28-03-14, 08:43 PM
do MUmaker lỗi nên e toàn fai dùng Titaneditor để add đồ :(,ko add item mới tạo đc. nhưng có 1 thắc mắc nữa,trong file item_eng.bmd vs item(new).txt có nhiều custom item lv150 nhưng lúc add bằng titaneditor thì lúc vào game ko có j cả, khắc phục kiểu j đc bro :-?

lỗi ji thế :\ tớ hồi trước chỉ thích maket thôi :3 add bt có lỗi ji đâu :\ có thể bạn làm sai đâu đó

quocdat2603
28-03-14, 08:51 PM
lỗi ji thế :\ tớ hồi trước chỉ thích maket thôi :3 add bt có lỗi ji đâu :\ có thể bạn làm sai đâu đó

2339
đây bro ơi,server trên máy ảo VM của bác tuan565. đã down MUmaker mới về add zô mà vẫn lỗi =.=

Faker
28-03-14, 09:08 PM
2339
đây bro ơi,server trên máy ảo VM của bác tuan565. đã down MUmaker mới về add zô mà vẫn lỗi =.=

:v thể do Virus rồi :| [1 2 3 5 anh co đánh rơi nhịp nào không ???]

Tuan565
28-03-14, 09:16 PM
:v thể do Virus rồi :| [1 2 3 5 anh co đánh rơi nhịp nào không ???]

Đúng Virus đó . con đó từ trong server nhảy ra . Sality . cũng may ko cài máy thật
Dùng TitanEditor bản mới mới đi có tool đi kèm tự quét item.txt add đồ mới vào TitanEditor mà . tiện hơn MuMaker nhiều chứ

Faker
28-03-14, 09:22 PM
Đúng Virus đó . con đó từ trong server nhảy ra . Sality . cũng may ko cài máy thật
Dùng TitanEditor bản mới mới đi có tool đi kèm tự quét item.txt add đồ mới vào TitanEditor mà . tiện hơn MuMaker nhiều chứ

sality là virus cắn file exe tốc độ ánh sáng[3*10^8] đó :v LOL
1 phút xác định là các file exe bị nó thịt hết luôn hối xưa đặt nick name cho nó là siêu đa hình :v thành phong cmn trào 1 thời !!!
mà mình lỗi thời rồi haizz

quocdat2603
28-03-14, 09:25 PM

úi xời, tác giả đây rồi :Laluot_134:. e đang dùng bản này của bác đây :D. Titaneditor bản nào vậy bro? cho e cái link đi ạ,vs lại cài máy thật hay máy ảo vậy? :-?
thêm cái nữa là trong file item(new).txt có nhiều item mới, có 150 bên cạnh,e dùng titaneditor trong máy ảo có sẵn add xong zô game ko có j hết là sao bác? khắc phục kiểu j đc? :-/

sality là virus cắn file exe tốc độ ánh sáng[3*10^8] đó :v LOL
1 phút xác định là các file exe bị nó thịt hết luôn hối xưa đặt nick name cho nó là siêu đa hình :v thành phong cmn trào 1 thời !!!

v~,bác đừng dọa e chứ :-ss.máy ảo có sao ko bác?e cài game 3-4 hôm rồi máy thật có lỗi j đâu?:oh:

Faker
28-03-14, 09:26 PM
úi xời, tác giả đây rồi :Laluot_134:. e đang dùng bản này của bác đây :D. Titaneditor bản nào vậy bro? cho e cái link đi ạ,vs lại cài máy thật hay máy ảo vậy? :-?
thêm cái nữa là trong file item(new).txt có nhiều item mới, có 150 bên cạnh,e dùng titaneditor trong máy ảo có sẵn add xong zô game ko có j hết là sao bác? khắc phục kiểu j đc? :-/

v~,bác đừng dọa e chứ :-ss.máy ảo có sao ko bác?e cài game 3-4 hôm rồi máy thật có lỗi j đâu?:oh:

:v nó sao thì delete đi giải nén cái mới cho nhanh :v

quocdat2603
28-03-14, 09:30 PM
:v nó sao thì delete đi giải nén cái mới cho nhanh :v

e đã giải nén lại cái Mumaker ra mà vẫn lỗi, ko nhấn đc vào edit 1 cái j hết,từ item,skill,char.chỉ nhấn đc duy nhất cái nút hình "quyển sách" đang mở,xong lại báo lỗi sai pass sa j j đó :|. down mumaker khác cóp zô server vẫn y như thế bro ạ 8-|

Faker
28-03-14, 09:33 PM
e đã giải nén lại cái Mumaker ra mà vẫn lỗi, ko nhấn đc vào edit 1 cái j hết,từ item,skill,char.chỉ nhấn đc duy nhất cái nút hình "quyển sách" đang mở,xong lại báo lỗi sai pass sa j j đó :|. down mumaker khác cóp zô server vẫn y như thế bro ạ 8-|

xóa cái Folder máy ảo đó đi giải nén cái mới là ok ngay thực ra bọn dev server khi public cho mọi người nó hay gán mấy cái mã độc vào để troll LOL tốt nhất cứ VTM là số 1 :v

quocdat2603
28-03-14, 09:43 PM
xóa cái Folder máy ảo đó đi giải nén cái mới là ok ngay thực ra bọn dev server khi public cho mọi người nó hay gán mấy cái mã độc vào để troll LOL tốt nhất cứ VTM là số 1 :v

vẫn lỗi bro ơi,"login failed for user 'sa'.:|

Faker
28-03-14, 09:49 PM
vẫn lỗi bro ơi,"login failed for user 'sa'.:|

quocdat2603
28-03-14, 09:53 PM
vào file config.ini sửa lại pass thành sa rồi mà cũng ko đc nên e pó tay luôn :|

hackluv
28-03-14, 10:02 PM

newbie mà bác cứ troll :3.bác có link skin bộ màu vàng này còn sống thì cho e vs,tìm bên ragezone mấy chục trang skin mà toàn link die, tên skin đó hình như là Titan_set :-ss
titanedit muốn add thêm item fai chỉnh đúng thông số và chạy cái màu xám xám

mọi hôm nhớ hnay quên tên rồi

quocdat2603
28-03-14, 10:11 PM
titanedit muốn add thêm item fai chỉnh đúng thông số và chạy cái màu xám xám

mọi hôm nhớ hnay quên tên rồi

2341
cái này ah bro? chạy thế này có fai là bị lỗi ko? e mới down bản mới về, titaneditor 2.0 :D

hackluv
28-03-14, 10:16 PM
2341
cái này ah bro? chạy thế này có fai là bị lỗi ko? e mới down bản mới về, titaneditor 2.0 :D

config ko đúng chỗ chứ sao thư mục chứ sao -_-

quocdat2603
28-03-14, 10:17 PM
2342
sau khi down titan 2.0 về, chạy update item thì add xong vào game đã hiện item nhưng chỉ vào ko hiện thông số và ko click vào đc :im_afraid::im_afraid::im_afraid::im_afraid:

Faker
28-03-14, 10:21 PM
2342
sau khi down titan 2.0 về, chạy update item thì add xong vào game đã hiện item nhưng chỉ vào ko hiện thông số và ko click vào đc :im_afraid::im_afraid::im_afraid::im_afraid:

khống có item đó trong client thi phải :v hoặc sai dòng :v

quocdat2603
28-03-14, 10:49 PM
khống có item đó trong client thi phải :v hoặc sai dòng :v

hackluv
28-03-14, 10:51 PM

cái đó fai aadd trong item_eng.bmd

quocdat2603
28-03-14, 10:53 PM
cái đó fai aadd trong item_eng.bmd

đúng rồi bro,lúc e chỉnh cho DK cầm chùy vẫn thấy có item 150.h fix kiểu j ợ? :-/

quocdat2603
28-03-14, 11:55 PM
e có 1 vấn đề cuối muốn hỏi,bỏ qua cái item 150 cũng đc :3. cái mũ này là custom set,mặc đc áo,tay,quần,giày rồi nhưng mũ ko đeo đc,nó ghi rõ là chỉ dùng cho DK :|. e đã cẩn thận sửa thành dùng cho nhiều char như hình, rồi cho mấy char kia mặc thử,cuối cùng ko có char nào mặc đc hết,tg tự vs các set custom khác. bro nào chỉ e cách khắc phục vs,thk :)
2343

hackluv
29-03-14, 09:10 AM
e có 1 vấn đề cuối muốn hỏi,bỏ qua cái item 150 cũng đc :3. cái mũ này là custom set,mặc đc áo,tay,quần,giày rồi nhưng mũ ko đeo đc,nó ghi rõ là chỉ dùng cho DK :|. e đã cẩn thận sửa thành dùng cho nhiều char như hình, rồi cho mấy char kia mặc thử,cuối cùng ko có char nào mặc đc hết,tg tự vs các set custom khác. bro nào chỉ e cách khắc phục vs,thk :)
2343

Data\lang\kor\item(new).txt sửa trong đó nữa

quocdat2603
29-03-14, 09:55 AM
Data\lang\kor\item(new).txt sửa trong đó nữa

đã sửa cả trong item(new).txt, item(kor).txt và item_eng.bmd mà vẫn ko đc bro ơi :|

quocdat2603
29-03-14, 05:51 PM
đã giải quyết xong hết các vấn đề,hehe.thk các bro nhiều lắm :D\m/\m/\m/