PDA

View Full Version : [MU] Help me Hook giùm TDAMirror.dll vào GameServer

binguyenad
25-03-14, 11:52 PM
Tình hình chiều giờ mò hook thử mà toàn bị lổi . Bro nào rãnh giúp mình với , xin chân thành cảm ơn mình có đính kèm gameserver và file TDAMirror.dll bên dưới, xin cảm ơn và hậu tạ ... hic hic

binguyenad
26-03-14, 12:25 AM
Có ai giúp giùm mình với, hic hic

hackluv
26-03-14, 02:17 AM
guild dcuar bác cdsp nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chuotyeulua
26-03-14, 02:24 AM
không liên quan nhưng bác hackluv thức khuya dzữ, nhiệt tình với mem thật, coi đá banh àh

hackluv
26-03-14, 02:29 AM
không liên quan nhưng bác hackluv thức khuya dzữ, nhiệt tình với mem thật, coi đá banh àh

ko mình ghét bóng đá :D

đặc điểm thích muay thái :))

vs cả bóng rổ :D

chuotyeulua
26-03-14, 02:44 AM
ko mình ghét bóng đá :D

đặc điểm thích muay thái :))

vs cả bóng rổ :D

vậy là hâm mộ Võ Trần Duy Nhất với Tony Jaa à
mình hâm mộ Arsenal thôi :D
Gud night!

binguyenad
26-03-14, 08:19 AM
Mình có làm thữ theo video và cả hướng dẫn = hình ảnh rồi, test gameserver khác thì làm bình thường nhưng không hiểu sao cai gs của bác ctpt thì bị lỗi hoài

lequangvu
26-03-14, 08:29 AM
Hook bằng tool cũng được cần gì phải dùng olly cho đau đầu :)))

binguyenad
26-03-14, 08:40 AM
Libhook thì không sài được với gameserver này nó báo thiếu memory gì gì đó, hook main thì mình đã hook đc rồi chỉ còn gameserver bác nào giúp giùm mình tham khảo với

lequangvu
26-03-14, 08:45 AM
Có thể do bạn dùng GS của ctpt đã khóa không cho hook thêm dll khác thì sao nhỉ :D, đoán vậy :P

P/s: Thử dùng HookEngine xem thế nào :D

quyen194
26-03-14, 09:10 AM
Đây hàng của cậu đây, hậu tạ gì nào ;))

2280

binguyenad
26-03-14, 09:25 AM
Quyen cho mình số mobile không có gì nhiều xin hậu tạ cái card dt 50k. Xin chân thành cảm ơn chủ yếu về mày mò lại xem để học hỏi. Nếu có thể teamview hook lại một lần nữa để mình học hỏi thì quá cảm ơn

Dragon7x
26-03-14, 09:27 AM
Đây hàng của cậu đây, hậu tạ gì nào ;))

2280

1 dia CD mariaozawa Full ban dep :D

tr0ngvang
26-03-14, 09:29 AM
Quyen cho mình số mobile không có gì nhiều xin hậu tạ cái card dt 50k. Xin chân thành cảm ơn chủ yếu về mày mò lại xem để học hỏi. Nếu có thể teamview hook lại một lần nữa để mình học hỏi thì quá cảm ơn

Cho Anh Quyền Thì Nt Vào Inbox Anh Ý Kia Bạn . Còn SDT CHắc Anh Ấy Không Cho Đâu .

binguyenad
26-03-14, 09:36 AM
mình có nt inbox cho anh ấy rồi, hỏi sài mạng mobile gì mình mới biết để mua hihi. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác quyen

hackluv
26-03-14, 09:47 AM
quyền nó trêu đó lol

kekekeke

binguyenad
26-03-14, 10:44 AM
hihi thật lòng muốn cảm ơn, tại mò hoài khôgn biết mình làm sai hay cái gs đó không hook đc nhờ cao nhân thì mới biết chắc mình làm thiếu bước nào đó, nhìu cái gs khác mình hook bình thường theo video cdsp, nhưng cái gs này cứ lổi

hoainiemclub
26-03-14, 10:59 AM
hihi thật lòng muốn cảm ơn, tại mò hoài khôgn biết mình làm sai hay cái gs đó không hook đc nhờ cao nhân thì mới biết chắc mình làm thiếu bước nào đó, nhìu cái gs khác mình hook bình thường theo video cdsp, nhưng cái gs này cứ lổi

phải mở thêm byte trống cho nó.nhớ mang mang là z.hồi quyền chỉ mình mà lâu quá.quên mất rồng.cậu rảnh làm lại cái tut đi quyen :))

quyen194
26-03-14, 11:21 AM
Hỏi thì toàn người ko quen, mà hỏi sao có số bảo là xin đc
Mình mới chỉ cho 1 vài người quen chứ mấy :-w

Bạn ấy cảm ơn cũng ok, mà hậu tạ mình cũng chả từ chối LOL =)))))))))))))))))))

Đã rep ib nhé, nếu cần teamviewer thì trước 12h, tức là còn 40p từ lúc này :3

ne.utehyk7
26-03-14, 11:22 AM
Bác Quyền làm cái video hướng dẫn ae hook cái :D
Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số

quyen194
26-03-14, 11:23 AM
phải mở thêm byte trống cho nó.nhớ mang mang là z.hồi quyền chỉ mình mà lâu quá.quên mất rồng.cậu rảnh làm lại cái tut đi quyen :))

Cái này chả cần mở thêm bytes trống đâu ;))
Cái đoạn NOP ấy, chèn vào đấy cũng được, cơ mà thấy có một số chỗ code hơi kỳ, ko biết có phải là cao thủ nào làm vậy cho nó hàn lâm ko ;))

Addr1 JMP Addr2
....
Addr2 JMP Addr3
....
Addr3 JMP Addr4
....
Code....

hackluv
26-03-14, 11:30 AM
Cái này chả cần mở thêm bytes trống đâu ;))
Cái đoạn NOP ấy, chèn vào đấy cũng được, cơ mà thấy có một số chỗ code hơi kỳ, ko biết có phải là cao thủ nào làm vậy cho nó hàn lâm ko ;))

Addr1 JMP Addr2
....
Addr2 JMP Addr3
....
Addr3 JMP Addr4
....
Code....

mẹ ông fb đi ông =))

đang chém ông biến mẹ đâu mất

quyen194
26-03-14, 11:31 AM
Bác Quyền làm cái video hướng dẫn ae hook cái :D
Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số

Hồi xưa cũng hứa lên hứa xuống lúc lập topic TDA là sẽ làm video hướng dẫn hook mà bận khất suốt :P
Giờ lười làm, vì cũng có nhiều trường hợp phết nên dài :( lười :(

quyen194
26-03-14, 12:04 PM
1 dia CD mariaozawa Full ban dep :D

Nếu mà hậu tạ được cái này thật thì gửi cả GS cả GSCS đây t cũng hook cho :))

ikenylee
26-03-14, 01:15 PM
Nếu mà hậu tạ được cái này thật thì gửi cả GS cả GSCS đây t cũng hook cho :))
xem mấy cái videos anti virus của bác em toàn để ý nhỏ kế bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

binguyenad
26-03-14, 01:31 PM
Chạy thử cái Gs HOOKED của quyền thì vào game chút nó dis , có bro nào giúp giùm hok /:)

mattroilan
26-03-14, 02:44 PM
Hồi xưa cũng hứa lên hứa xuống lúc lập topic TDA là sẽ làm video hướng dẫn hook mà bận khất suốt :P
Giờ lười làm, vì cũng có nhiều trường hợp phết nên dài :( lười :(

Nghiêm cấm ngụy biện nhá. ko trình bày nhiều. Làm anti đi a dùng ké :))

còn chủ thớt nhé... chịu khó đọc bài đi nhé... cái tool này tớ share thì ko cần quan tâm là GS pack hay ko pack nhé

Chủ ý :
ko đổi tên file exe
dll thay đổi trong file .ini
chỉ hook được vào các file có tên : gameserver.exe và gameserver_cs.exe
dll đặt cùng gameserver ko đi cùng file hook
dll ko có hàm hook

hoainiemclub
26-03-14, 05:00 PM
Nghiêm cấm ngụy biện nhá. ko trình bày nhiều. Làm anti đi a dùng ké :))

còn chủ thớt nhé... chịu khó đọc bài đi nhé... cái tool này tớ share thì ko cần quan tâm là GS pack hay ko pack nhé

ua`.lam anti di cau =]]
cho minh xai :))

lequangvu
26-03-14, 06:38 PM
@mattroilan bạn cho mình hỏi chút cái hook của bạn là chạy xong nó sẽ tự hook vào gs và nó tắt đi được không hay là chạy song song như là server .24 có fix wing bằng chạy file aaaaa thế nhỉ?, thank

mattroilan
26-03-14, 10:18 PM
@mattroilan bạn cho mình hỏi chút cái hook của bạn là chạy xong nó sẽ tự hook vào gs và nó tắt đi được không hay là chạy song song như là server .24 có fix wing bằng chạy file aaaaa thế nhỉ?, thank

cái aaaa là của tớ viết mà ^^
cái này là dùng để hook dll vào GS đang chạy. GS được bật lên thì chạy file hook. báo thành công thì có thể tắt đi đc.[COLOR="Silver"]

lequangvu
27-03-14, 09:14 AM
cái này là dùng để hook dll vào GS đang chạy. GS được bật lên thì chạy file hook. báo thành công thì có thể tắt đi đc.[COLOR="Silver"]

Cảm ơn nhé, vậy là cái này chỉ hook khi gs chạy, giống như là chơi vào process vậy :D, thế thì thủ công quá

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cảm ơn nhé, vậy là cái này chỉ hook khi gs chạy, giống như là chơi vào process vậy :D, thế thì thủ công quá