PDA

View Full Version : [MU] Mấy bạn cho mình hỏi chút về SQL 2000

congtuan123
25-03-14, 05:46 PM
Sao khi mình cái SQL 2000 trên windows 7 thì khi chuẩn bị sever lên để bật vào nút start thì mình k thấy cái sever nào để mình khởi động cả nhỉ
:-@
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gauyeutho
25-03-14, 06:02 PM
pm yahoo maiyeutho9389 tớ giúp. ( nhớ like nhé )

mrrainnt
25-03-14, 08:34 PM
Không cần bật ở đấy đâu, bạn bật trong SQL lên, thấy nó play là chạy được rồi :D!

Hình như do không tương thích với Win7 nên nó bị vậy đấy, mình cài trên Win7 cũng bị tương tự

hackluv
25-03-14, 08:54 PM
Sao khi mình cái SQL 2000 trên windows 7 thì khi chuẩn bị sever lên để bật vào nút start thì mình k thấy cái sever nào để mình khởi động cả nhỉ
:-@
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vào trong aCtion center rồi vào change user ....

kéo hết về phía no noti.....

xong ok reset lại máy tính

done

lequangvu
25-03-14, 08:56 PM
Không phải là không tương thích mà là trong quá trình cài làm lỗi đoạn nào, hoặc lỗi nào khác như computer name, vì mình cài trên win7 nhiều rồi có bị gì đâu

cuocdoisp
25-03-14, 09:08 PM
1. bị lỗi trong quá trình cài đặt
2. chưa Run As

minhchau0309
25-03-14, 10:22 PM
Lúc cài sql 2k. đổi tên máy tính thành MARIAOZAWA hoặc CÔGIÁOTHẢO , đùa tí, đổi tên máy tìh thành in hoa hết r cài.
k nhất thiết dùng sql 2k dể attach database cũ như mu db ss2 cũ, hãy dùng sql 2k5 2k8, sau đó copy file db vào folder data trong c/prgram/mysql/90/ hay gì ấy, mò mò trong dó là ra :D

gauyeutho
25-03-14, 11:29 PM
vào trong aCtion center rồi vào change user ....

kéo hết về phía no noti.....

xong ok reset lại máy tính

done

Hackluv nói chuẩn ^^ giúp thớt xong r mà k thấy thớt nói lời nào cho ae đỡ mất t/g ^^

chimdohon
26-03-14, 01:53 AM
Toàn mấy thánh chém gió :v, hackluv nói chuẩn hạn quyền user xuống mức thấp nhất là được trong User Account Control Settings -> Restart win là được.

congtuan123
26-03-14, 04:26 AM
Toàn mấy thánh chém gió :v, hackluv nói chuẩn hạn quyền user xuống mức thấp nhất là được trong User Account Control Settings -> Restart win là được.

Chính xác là như thế bạn

Một với một là bao nhiêu ? (viết trả lời bằng số)

hackluv
26-03-14, 10:30 AM
cái này chỉ áp dụng cho w7

chứ w8 và w8.1 ko đc thò fai htrc làm thử ko đc.

muốn sdung thì dùng vmware