PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi hạn chế time cho Server

vanbinh19991
24-03-14, 09:52 PM
như tiêu đề đã nói . các bạn biết hạn chế thời gian onl trong sv k nhỉ . tức là ai onl quá thời gian quy định sẽ k nhận được exp đó . ai biết chỉ t với

mrrainnt
24-03-14, 09:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackluv
24-03-14, 11:08 PM
nghe giống kiểu vltk chuyển qua MU quá :))

vanbinh19991
25-03-14, 12:19 AM
nghe giống kiểu vltk chuyển qua MU quá :))

trước t thấy có mu nào có rồi mà nhỉ

strancongtu2
25-03-14, 12:26 AM
Có thể là cả Audition nữa. Trước chơi ở quán net muốn ngồi được máy có hack time với DEN còn phải thêm tiền đấy.

DJMaster
25-03-14, 08:09 AM
Mình ko rành về mấy cái này nhưng mình thấy trong DB của MU có bảng characters gì đó,trong đó có thông tin nhân vật chứa exp,toạ độ gì đó thì bạn có thể làm thử 1 cái trigger ON UPDATE cho cái table đó,khi đó thì check time onl trong ngày của tài khoản đó rồi xử lí như nào thì tuỳ bạn :D.
Đó là ý tưởng của mình,còn ko biết có cách nào tiện hơn không vì mình thấy trước MU FPT cũng áp dụng chính sách hạn chế giờ chơi nên khả năng có cách tiện hơn.

vanbinh19991
25-03-14, 08:57 PM
Mình ko rành về mấy cái này nhưng mình thấy trong DB của MU có bảng characters gì đó,trong đó có thông tin nhân vật chứa exp,toạ độ gì đó thì bạn có thể làm thử 1 cái trigger ON UPDATE cho cái table đó,khi đó thì check time onl trong ngày của tài khoản đó rồi xử lí như nào thì tuỳ bạn :D.
Đó là ý tưởng của mình,còn ko biết có cách nào tiện hơn không vì mình thấy trước MU FPT cũng áp dụng chính sách hạn chế giờ chơi nên khả năng có cách tiện hơn.

t k biết querry . ông có thể tìm cách nào giúp t đc k vậy