PDA

View Full Version : [MU] xin hướng dẫn đưa MU lên Online

mrluoi1986
24-03-14, 02:10 AM
mong cả nhà chỉ giup, em chơi lan đc rồi, chỉnh IP wwan rồi, fix trong file main điền domain rồi, nhưng load xong nó dis luôn, không vào đc, chỉnh 3 cái IP trong file main thì nó load xong thì không ra sv mong đc giải đap sớm ah, và chỉnh cho khi tạo nhân vật mới sẽ đc point và zen, lv, bác nào đã làm rồi hướng dẫn em vớ ah thanks

YouTobe
24-03-14, 02:15 AM
mong cả nhà chỉ giup, em chơi lan đc rồi, chỉnh IP wwan rồi, fix trong file main điền domain rồi, nhưng load xong nó dis luôn, không vào đc, chỉnh 3 cái IP trong file main thì nó load xong thì không ra sv mong đc giải đap sớm ah, và chỉnh cho khi tạo nhân vật mới sẽ đc point và zen, lv, bác nào đã làm rồi hướng dẫn em vớ ah thanks

chưa đồng bộ ip client và server

mrluoi1986
24-03-14, 03:45 PM
bác có thể chỉ cho em đc không, điền IP hay là domain và những chỗ nào, chỉnh file main ở đâu

ikenylee
24-03-14, 04:53 PM
Data/MapServerInfo.dat ; ConnectServer/Data/Serverlist.dat ; Hex IP main giống IP 2 File kia <-

mrluoi1986
25-03-14, 02:43 AM
dùng IP hay dùng dns vậy bác mong rằng có bài hướng dẫn cụ thể cho em với ạh, và cả trang web nữa, đưa lên online rồi nhưng mà lúc reg nick không đc, reg nik nó báo sv đang bảo trì

ikenylee
25-03-14, 04:20 AM
dùng IP hay dùng dns vậy bác mong rằng có bài hướng dẫn cụ thể cho em với ạh, và cả trang web nữa, đưa lên online rồi nhưng mà lúc reg nick không đc, reg nik nó báo sv đang bảo trì

VPS hay máy nhà. chơi cùng bạn bè cần gì web, tạo acc cho nó rồi set gm chỉ nó lệnh drop là đc rồi :| nói thay IP rồi còn hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IP hay DNS<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đặt tên đúng bản chất đó. box guide thiếu gì hd config lên online :|

YouTobe
25-03-14, 07:21 AM
VPS hay máy nhà. chơi cùng bạn bè cần gì web, tạo acc cho nó rồi set gm chỉ nó lệnh drop là đc rồi :| nói thay IP rồi còn hỏi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IP hay DNS<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đặt tên đúng bản chất đó. box guide thiếu gì hd config lên online :|

Xu thế chung :

1. Lên online kinh doanh nhưng kêu làm cho anh em chơi nghịch cho vui 8-}
2. Có guide nhưng không đọc hoặc không chịu tìm đọc :-|
3. Được hướng dẫn nhưng phải chi tiết hơn nữa ( thời gian đâu mà ngồi viết cho các bố từ A đến Z ) o:-)
4. Nói thì dài dòng nhưng chỉnh IP từ offline lên online chắc chỉ mất vài phút. Nhưng vấn đề là chẳng muốn ai Teamviwer vào máy :D

The Gamer
25-03-14, 08:15 AM
Xu thế của mình nói thẳng là éo ủng hộ việc new member vào xong xin đưa lên online dc 1-2 hôm rồi off

làm mu cứ nghĩ tiền của thiên hạ nuốt dc luôn

- bảo mật
- antihack
- server ntn nữa

các bố cứ làm đưa lên online là có tiền luôn hay sao ấy

YouTobe
25-03-14, 09:09 AM
Sợ nhiều đại ca vớ được cái server lỗi tùm lum trên mạng rồi cũng vội vàng online 8-x

Thậm chí chưa kịp làm quen với offline đã kinh doanh này nọ -> off sớm.

hoainam8080
25-03-14, 09:55 AM
bạn cần mở port modem và port firewal nữa nhé!

mrluoi1986
25-03-14, 03:57 PM
em làm để test mấy a em ở ngoài chơi thôi, mạng nhà em, em làm quán net, ở quán thì chơi ngon web reg ngon,nhưng có vài thằng em nó ngồi ở nhà, nó muốn chơi cùng,nên em muốn mở ol để cho ra ngoài, cổng e cũng đã mở, web cungc chưa fixx lên ol đc,chỉ vào đc index của wwebserver, vào wweb chưa vào đc

--- Chế độ gộp bài viết ---

e làm trên con laptop của em,nên không chơi đc nhiều, chỉ mấy người chơi với nhau thôi, còn việc nữa,giúp em add thêm bãi quái và npc bán hàng ở loren với