PDA

View Full Version : [MU] Thay IP Từ No-IP về IP tĩnh của VPS

YouTobe
22-03-14, 10:47 PM
Tình hình là mình đang dùng Main theo No-IP : muabcd.myvnc.com ( mua LIC ) ,giờ đưa em nó lên VPS, mà nó chơi IP tĩnh, chưa rõ làm thế nào để chạy được cái Main có LIC đã add : muabcd.myvnc.com
Ae nào biết chỉ giùm nhé.Cảm ơn nhiều.

mrrainnt
22-03-14, 10:51 PM
Tình hình là mình đang dùng Main theo No-IP : muabcd.myvnc.com ( mua LIC ) ,giờ đưa em nó lên VPS, mà nó chơi IP tĩnh, chưa rõ làm thế nào để chạy được cái Main có LIC đã add : muabcd.myvnc.com
Ae nào biết chỉ giùm nhé.Cảm ơn nhiều.

Tiếp tục chạy NoIP trên VPS là xong :)

YouTobe
22-03-14, 10:53 PM
Tiếp tục chạy NoIP trên VPS là xong :)

sao mình cài No-ip trên 2 cái VPS đều không được. Tưởng VPS nó chặn. Cám ơn bạn ,để thử lại. Nếu chạy được thì đơn giản rồi.

mrrainnt
22-03-14, 10:55 PM
sao mình cài No-ip trên 2 cái VPS đều không được. Tưởng VPS nó chặn. Cám ơn bạn ,để thử lại. Nếu chạy được thì đơn giản rồi.

Bạn kiểm tra lại xem thế nào, làm gì có chặn =.="!

cuocdoisp
22-03-14, 10:55 PM
Ngoài ra có thể vào trực tiếp noip.com . Mục sửa và add trực tiếp ip bằng tay cũng được bạn à

hoainam8080
23-03-14, 07:53 AM

Nếu bạn chưa hiểu hết về no-ip, bạn có thể làm như sau:
- Xóa domain mình đã tạo như muabc.myvnc.com
- Tạo lại domain muabc.myvnc.com, để ý bên dưới có mục nó hiện ra IP mạng nhà bạn, bạn xóa nó đi và điền ip của vps bạn đang dùng cho gamesever là OK!

lequangvu
23-03-14, 10:53 AM
Ủa main theo lic no-ip thì vẫn sài trên vps bt chứ, chắc do bạn cải phần mềm mới nhất của nó là Duc gì đấy nên bị vậy chứ dùng bản cũ thời ver 2 gì đấy ok chẳng sao, hoặc bạn tạo lại domain đấy ngay trên trình duyệt của vps là nó tự động theo ip trên vps của bạn

cuocdoisp
23-03-14, 11:20 AM
Nếu vẫn ko đc có thể pm yahoo mình. Một người ko làm đc , biết đâu hai người lại đc :)