PDA

View Full Version : [KT] Xin hưởng dẫn fix lỗi hiển thị trang bị

nhtlquan
22-03-14, 02:27 AM
Nhu tieu đề, hiện taị mình mở 1 shop trang bị mua theo danh vọng nhưng trang bị hiển thị danh vọng lại bị ẩn đi, không biết cần danh vọng nhu thế nào mới mua được.
Đây là trang bị bị lỗi một số khoảng trống dẫn đến ẩn dòng yêu cầu danh vọng:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là trang bị của 1 sever khác hiển thị đầy đủ:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này là do lỗi trên client nhưng mình k biết chỉnh thế nào vì mình đã thử chạy sv trên client của trang bị k bị lỗi thì vẫn hiển thị đầy đủ.
Ai hướng dẫn mình fix với. Thank!!!!

Sesshomaru
22-03-14, 07:06 AM
client/script/item/class/equip.lua

nhtlquan
22-03-14, 09:52 AM
client/script/item/class/equip.lua

Em tìm vào đó được rồi mà lằng nhằng quá. Chỉnh mãi chẳng được bác ak. Bác xem hình chỉ hộ em với. Em copy file equip.lua từ bên Client kia sang thì lỗi trang bị.

Sesshomaru
22-03-14, 10:52 AM
Em tìm vào đó được rồi mà lằng nhằng quá. Chỉnh mãi chẳng được bác ak. Bác xem hình chỉ hộ em với. Em copy file equip.lua từ bên Client kia sang thì lỗi trang bị.
Fix là một nghệ thuật và đòi hỏi tính kiên trì.Tìm cái dòng file nó ko báo lỗi.
Ví dụ cái dòng thuộc tính kích hoạt ẩn.Tìm trong file ko lỗi
rồi tìm function tương ứng ở file lỗi xem nó bị làm sao

nhtlquan
22-03-14, 11:30 AM
Fix là một nghệ thuật và đòi hỏi tính kiên trì.Tìm cái dòng file nó ko báo lỗi.
Ví dụ cái dòng thuộc tính kích hoạt ẩn.Tìm trong file ko lỗi
rồi tìm function tương ứng ở file lỗi xem nó bị làm sao

Em tìm rùi bác ak. Mãi hem được. Cuối cùng phải bỏ mấy cái dòng " Chưa Cường Hóa " " Cấp Trang Bị " " Ngũ Hành " để nó ngắn lại.:)

Sesshomaru
22-03-14, 11:41 AM
tìm đoạn nào nhiều \n xóa bớt đi.
Thực ra chẳng phải lỗi đâu.Mà tại bạn chỉnh sửa sao cho thêm nhiều cái \n để xuống dòng nhiều quá

nhtlquan
22-03-14, 12:32 PM
tìm đoạn nào nhiều \n xóa bớt đi.
Thực ra chẳng phải lỗi đâu.Mà tại bạn chỉnh sửa sao cho thêm nhiều cái \n để xuống dòng nhiều quá

Em đã xóa tất cả \n rồi mà nó vẫn cứ có khoảng trống đó:((