PDA

View Full Version : [MU] Xin tư vấn mở server 1.0 mu hà nội cũ

Newbie2012
21-03-14, 10:29 PM
Hiện em đang có 1 dự án mở server mu 1.0 cũ do bác vanbom share. Sẻrver cho anh em tỉnh nhà nhớ lại cái tuổi thơ. Em bỏ tiền túi ra và mở free hoàn toàn. Nên em xin tư vận 1 số vấn đề sau:
Vps tầm nào thì đủ mở ss1
Còn phần anti hack chack ko cần vì free chắc ko ai phá (có đúng ko ạ)
Và ai cài bản 1.0 của bác bờm ùi cho em ý kiến với.

Dragon7x
21-03-14, 10:39 PM
Hiện em đang có 1 dự án mở server mu 1.0 cũ do bác vanbom share. Sẻrver cho anh em tỉnh nhà nhớ lại cái tuổi thơ. Em bỏ tiền túi ra và mở free hoàn toàn. Nên em xin tư vận 1 số vấn đề sau:
Vps tầm nào thì đủ mở ss1
Còn phần anti hack chack ko cần vì free chắc ko ai phá (có đúng ko ạ)
Và ai cài bản 1.0 của bác bờm ùi cho em ý kiến với.

cái này mình thấy tùy thuộc vào số người online thôi, còn cái vấn đề antihack mình thấy vẫn cần, game mà có hack thì sẽ không hay, sẽ nhảm server đi :).

Newbie2012
21-03-14, 10:44 PM
Vậy dùng anti free chắc cũng tạm :D.
Mở free ko kinh doanh về mặt nào và mở onl tron tỉnh chắc anh em cũng thương mà ko hack :))

ikenylee
21-03-14, 10:48 PM
Mở free ko kinh doanh về mặt nào và mở onl tron tỉnh chắc anh em cũng thương mà ko hack :))

mấy cái ss1 không xài anti hack ngon lắm bug + dupe lắm

hackluv
21-03-14, 11:00 PM

điển hình bạn chống đc hack agi từ gs
hack proxy .......................

mrrainnt
21-03-14, 11:08 PM
Bạn này định cạnh tranh với VanBom à :D!

Bác ấy cũng đang mở ss1 mà

Nhưng mà ss mấy thì mấy, vẫn nên có AntiHack hình như VietGuard có bản cho ss1 đó bạn à

Newbie2012
21-03-14, 11:11 PM
Em mở free hoàn toàn. Tiền vps em phải bỏ tiền học hàng tháng của em ra cho anh em chơi free ùi. Free thì tiền đâu chơi VG :D

Newbie2012
21-03-14, 11:19 PM
Bạn này định cạnh tranh với VanBom à :D!

Bác ấy cũng đang mở ss1 mà

Nhưng mà ss mấy thì mấy, vẫn nên có AntiHack hình như VietGuard có bản cho ss1 đó bạn à

Em đâu cạnh tranh. Em mở free trong tỉnh nhà thui chứ có thương mại đâu mà

mrrainnt
21-03-14, 11:41 PM
Free thì cũng nên donate tý gọi là tiền duy trì, không cần nhiều tầm 1tr 1 tháng là vi vu rồi ^^

Newbie2012
21-03-14, 11:59 PM
Free thì cũng nên donate tý gọi là tiền duy trì, không cần nhiều tầm 1tr 1 tháng là vi vu rồi ^^

Tks bác nhưng thui em free hoàn toàn để anh rm có cái pk nhau là đc. Thương mại lại bị ghét cho cái sv cùi toi thì lấy gì pk :d.

8gamevn
22-03-14, 01:00 AM
Free hoàn toàn khi đã ổn đình thì Suy nghĩ

Kotex tài trợ độc quyền [[==

Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số)

cuocdoisp
22-03-14, 09:54 AM
Việc mở Free theo suy nghĩ của cuocdoisp chúng ta vẫn phải làm tốt tất cả mọi vấn đề . Nếu anh em nghĩ mình làm Free thì ko cần yêu cầu cao thì có vẻ không đúng . Vì chẳng cần biết bạn mở Free hay thương mại , tụi nó vẫn hack . Hack agi , speed có thể làm giảm tuổi thọ server (free hay thương mại ) 50% - Hack Dis thì tuổi thọ giảm 80% . Vậy khi không có member chơi hoặc member giảm gần hết thì Free hay thương mại cũng phải close . Tâm lý con người không phải là miễn phí hay mất tiền mà là đồng tiền và công sức bỏ ra nó có xứng đáng không ? Vậy lên nhiều người vẫn kêu tại sao mình làm free hết mà anh em người chơi vẫn phàn nàn , trong khi thằng bạn mình mở Server webshop mà tụi nó lại thích . Cuộc sống thật cũng như GameOnline thôi , chúng ta làm việc kiếm tiền mãi thì cũng phải nghỉ ngơi , phải bỏ đồng tiền ra để mua lấy niềm vui (" tôi không cần bỏ tiền ra mà vẫn có niềm vui " -> ông nào mà nghĩ thế thì cuocdoisp cũng chịu :)) ) . Miễn phí mà chơi hay , vui vẻ thì còn gì bằng . Nhưng nếu miễn phí không vui , không hay thì chơi làm gì , phí thời gian . Thời gian còn quý hơn tiền . Vì thế thà bỏ tiền ra chơi mà vui , mà sướng , mà lên tiên thì vẫn hơn nhỉ
Tư vấn giúp chủ topic với ý định làm Free ( giảm tối thiểu chi phí phát sinh )
- VPS Ram 2gb - chip x2
- Antihack UGK or VietGuard
- Web nweb Crack API ( share trên forum )
- VanBom là một trong các tượng đại lên bạn có thể yên tâm sử dụng .

Newbie2012
22-03-14, 10:17 AM
Việc mở Free theo suy nghĩ của cuocdoisp chúng ta vẫn phải làm tốt tất cả mọi vấn đề . Nếu anh em nghĩ mình làm Free thì ko cần yêu cầu cao thì có vẻ không đúng . Vì chẳng cần biết bạn mở Free hay thương mại , tụi nó vẫn hack . Hack agi , speed có thể làm giảm tuổi thọ server (free hay thương mại ) 50% - Hack Dis thì tuổi thọ giảm 80% . Vậy khi không có member chơi hoặc member giảm gần hết thì Free hay thương mại cũng phải close . Tâm lý con người không phải là miễn phí hay mất tiền mà là đồng tiền và công sức bỏ ra nó có xứng đáng không ? Vậy lên nhiều người vẫn kêu tại sao mình làm free hết mà anh em người chơi vẫn phàn nàn , trong khi thằng bạn mình mở Server webshop mà tụi nó lại thích . Cuộc sống thật cũng như GameOnline thôi , chúng ta làm việc kiếm tiền mãi thì cũng phải nghỉ ngơi , phải bỏ đồng tiền ra để mua lấy niềm vui (" tôi không cần bỏ tiền ra mà vẫn có niềm vui " -> ông nào mà nghĩ thế thì cuocdoisp cũng chịu :)) ) . Miễn phí mà chơi hay , vui vẻ thì còn gì bằng . Nhưng nếu miễn phí không vui , không hay thì chơi làm gì , phí thời gian . Thời gian còn quý hơn tiền . Vì thế thà bỏ tiền ra chơi mà vui , mà sướng , mà lên tiên thì vẫn hơn nhỉ
Tư vấn giúp chủ topic với ý định làm Free ( giảm tối thiểu chi phí phát sinh )
- VPS Ram 2gb - chip x2
- Antihack UGK or VietGuard
- Web nweb Crack API ( share trên forum )
- VanBom là một trong các tượng đại lên bạn có thể yên tâm sử dụng .
tks anh
em đang sử dụng sv của bờm share :D
còn vần đề anti hack ko có cái anti hack nào khác hả bác
Chứ VG chịu sao thấu :((

cuocdoisp
22-03-14, 10:42 AM
UGK cũng là một lựa chọn tốt :)

BoyGau
22-03-14, 10:43 AM
tks anh
em đang sử dụng sv của bờm share :D
còn vần đề anti hack ko có cái anti hack nào khác hả bác