PDA

View Full Version : [MU] Hỏi vấn đề ko cho Item ép dòng vàng của Đá Tạo Hóa!

heroviet2301
19-03-14, 03:46 PM
Hi all!
Như tiêu đề là mình muốn hỏi về vấn đề điều chỉnh không cho Item bất kì ép được dòng vàng của Đá Tạo Hóa thì phải vào đâu chỉnh, ai biết xin giải đáp giúp mình nhé. Tks

BoyGau
19-03-14, 05:24 PM
Hi all!
Như tiêu đề là mình muốn hỏi về vấn đề điều chỉnh không cho Item bất kì ép được dòng vàng của Đá Tạo Hóa thì phải vào đâu chỉnh, ai biết xin giải đáp giúp mình nhé. Tks

Phải sửa ở main rất phức tạp
tốt nhất xóa không cho xuất hiện item đá tạo hóa và đá nguyên thủy trong item.txt

vietanhlsl
19-03-14, 05:32 PM
Phải sửa ở main rất phức tạp
tốt nhất xóa không cho xuất hiện item đá tạo hóa và đá nguyên thủy trong item.txt

Ôi vãi!
Xóa đi thì nói chuyện gì :)) giống như đóng cửa mu luôn là hết ép.

Ý của hero chắc là muốn sửa ko cho add đá tạo hóa cho item socket custom ex700.
Cái đó một là cậu sửa cho item đó thành màu tím như item socket chuẩn thì sẽ không add dc, xài sv của caothuphutho nhé.
Hoặc phải sửa ở server, đại loại như opt JohOnAnc vậy, rất phức tạp.

hackluv
19-03-14, 05:47 PM
Ôi vãi!
Xóa đi thì nói chuyện gì :)) giống như đóng cửa mu luôn là hết ép.

Ý của hero chắc là muốn sửa ko cho add đá tạo hóa cho item socket custom ex700.
Cái đó một là cậu sửa cho item đó thành màu tím như item socket chuẩn thì sẽ không add dc, xài sv của caothuphutho nhé.
Hoặc phải sửa ở server, đại loại như opt JohOnAnc vậy, rất phức tạp.

^_^

ktra lại server xem sao :))

chắc giống kiểu là đặt JOH không cho ép hoặc cho giao dịch hoặc không cho remove đi :))

tất cả trong hết cái SCF_item thì fai ^_^

vs cả commonserver.cfg ^_^

đúng ko nhỉ ông nhỉ :D

heroviet2301
19-03-14, 08:53 PM
OK tks các bạn, mình xóa hết mấy cái item socket mới đi rồi cho nó gọn và lành :)

hackluv
19-03-14, 08:57 PM
socket mới vs cũ nó có sao đâu =)))

gọi là làm thêm cho nó ngồ ngộ thôi chứ hình như nó không có nghĩa lý gì :v

DieuNinh
20-03-14, 03:29 AM
nếu không cho ép thì lúc cậu Open

cậu tắt luôn drop của viên đá đó với đá nguyên thủy đi để nó không rơi nữa là mem ko có cái mà ép

heroviet2301
20-03-14, 07:53 AM
nếu không cho ép thì lúc cậu Open

cậu tắt luôn drop của viên đá đó với đá nguyên thủy đi để nó không rơi nữa là mem ko có cái mà ép
Tắt đi thì mấy đồ exl đọ làm sao lại với đồ socket hả cậu :)) thôi cứ tắt nó đi cho gọn, sau này hoàn thiện rồi làm :D

vietanhlsl
20-03-14, 08:05 AM
Tắt đi thì mấy đồ exl đọ làm sao lại với đồ socket hả cậu :)) thôi cứ tắt nó đi cho gọn, sau này hoàn thiện rồi làm :D
Mình đã nói rồi, nếu muốn item socket custom ex700 hoàn thiện thì dùng sv của ctpt, còn muốn fix lỗi cung nỏ custom bắn ra tên thì dùng main của ICM

heroviet2301
20-03-14, 08:58 AM
Mình đã nói rồi, nếu muốn item socket custom ex700 hoàn thiện thì dùng sv của ctpt, còn muốn fix lỗi cung nỏ custom bắn ra tên thì dùng main của ICM

Mình ko ham mấy cái đó nên cũng chưa mua, bao giờ thích đổi mới thì quất thôi :D Vì hiện tại mấy Item đó ko có Effect nên xấu không tả được, trông như cục sắt vụn ấy, điển hình là Trượng của DL :))

cuocdoisp
20-03-14, 10:07 AM
Mình ko ham mấy cái đó nên cũng chưa mua, bao giờ thích đổi mới thì quất thôi :D Vì hiện tại mấy Item đó ko có Effect nên xấu không tả được, trông như cục sắt vụn ấy, điển hình là Trượng của DL :))

Chuẩn rồi . Hàng mới lên để mấy anh em dùng và phản anh trước , sau đó fix . Cuối cùng ta sẽ dùng sau . Tuy chậm nhưng nó chắc và tránh mấy cái phàn nàn của member . Server tồn tại là ở Admin chứ ko pải do mấy cái item mới