PDA

View Full Version : [MU] Lỗi MAX BUFFER OVER tại GS và Crash

strancongtu2
16-03-14, 07:03 PM
Hiện tại mình đang bị lỗi "error-L2 [DS] MAX BUFFER OVER 8 5976 24" và GS tự nhiên bay mất, bị mấy hôm nay rồi mà chưa biết khắ phục, bạn nào biết chỉ nhé, đang gấp lắm.

mrrainnt
16-03-14, 07:04 PM
Bạn chụp cái hình với lại bạn cho biết đang xài Server nào thì mới hỗ trợ được chứ

strancongtu2
16-03-14, 07:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi như thế này bạn. Có lúc 1 ngày mới bị bay, có lúc 1 lúc bị bay rồi. Mình dùng 11.70.52 có custom wing, có lic hoặc bản share cũng đều bị.

strancongtu2
16-03-14, 10:39 PM
Không ai giúp nhỉ :(. 30charrrr

mrrainnt
16-03-14, 11:21 PM
Mình cũng chưa biết nguyên nhân do đâu :-?!

Bây giờ bạn thử rà soát lại xem, trước tiên là Coppy : Data + SCFData mặc định bỏ vào chạy thử xem có còn bị không ?

Rồi tính tiếp =.="

strancongtu2
16-03-14, 11:48 PM
Mình cũng chưa biết nguyên nhân do đâu :-?!

Bây giờ bạn thử rà soát lại xem, trước tiên là Coppy : Data + SCFData mặc định bỏ vào chạy thử xem có còn bị không ?

Rồi tính tiếp =.="

Đang onl mà thay cái file mặc định vào chắc không ổn, mình nghĩ là do file monter nhưng mà chưa tìm chính xác dc nó là con nào vì có 1 sv không bao giờ bị vì mình ko để quái server đó, chỉ để ủy thác với trade. Cũng thử 1 file montersetbase gốc sau đó add lại từ đầu mà vẫn bị, chắc xóa quái hết mới ko bị quá.

mrrainnt
17-03-14, 12:39 AM
Đang onl mà thay cái file mặc định vào chắc không ổn, mình nghĩ là do file monter nhưng mà chưa tìm chính xác dc nó là con nào vì có 1 sv không bao giờ bị vì mình ko để quái server đó, chỉ để ủy thác với trade. Cũng thử 1 file montersetbase gốc sau đó add lại từ đầu mà vẫn bị, chắc xóa quái hết mới ko bị quá.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vietanhlsl
17-03-14, 12:48 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Túm 1 vài tên mem bị lỗi trong log trên tra hỏi ngày giờ đấy làm gì là biết ngay ấy mà :))

strancongtu2
17-03-14, 02:12 AM
Mình đã có riêng 1 server dùng file config mới hoàn toàn nhưng vẫn bị. Còn sv 1 không bị vẫn dùng file config chung với các server khác, chỉ mỗi file montersetbase là khác thôi, nhưng file này mình xóa hết quái đi rồi. Làm file quái mới rồi add vào các sv khác vấn bị. :(. Trong Log của SQL thì khi GS bị crash thì nó báo lỗi "Faulting application GameServer.exe..........". À mà log GS còn nhiều cái error khác nữa chứ ko phải có mỗi lỗi này, dòng MAX BUFFER OVER bị lúc out nhân vật, bị khá nhiều nhưng k phải lúc nào cũng crash.

Hào Hoa Công Tử
17-03-14, 03:00 AM
Lấy file monster của sv khác copy ngược lại sv bị lỗi xem

cuocdoisp
17-03-14, 09:07 AM
Nguyên nhân chính xác thì pải đợi ai đó đã từng bị vào chỉ thôi . Trước mắt mình lên tự kiểm tra theo cách thủ công nhất đó là làm thứ tự :
1 . Thay SCFData ( không thay EventConfig) : SCFData khi thay member đa số sẽ không cảm nhận được sự thay đổi là mấy . vì các sự kiện , vị trí bãi quái vẫn thế .
2. Nếu không bị thì ta sẽ tiếp tục nghiên cứu đến Data :
thay và test theo tuần tự : file Monster.txt -> Messager.txt -> Mapserverinfo.dat -> commonserver.cfg- > Shop ->monstersetbase.txt
Chỉ đến khi thay Monstersetbase.txt và Shop thì member mới cảm nhận được sự thay đổi . Có thể nguyên nhân sẽ tìm ra trước khi pải làm đến công đoạn này .
Bạn cứ bình tĩnh làm , vào lúc này quả thật rất xót ruột và đau đầu , thập chí sẵn sàng bỏ tiền ra để thuê người fix nhưng hãy cẩn thận kẻo tiền mất mà server lại còn loạn hơn

strancongtu2
17-03-14, 05:17 PM
Ok, để mình fix từng phần một xem thế nào.

strancongtu2
18-03-14, 10:41 AM
Sau một thời gian tìm hiểu thì mình vào 1 con RF, cứ dùng ảo ảnh liên hoàn thì bị Crash Server :(. Vào nhân vật kiểm tra thì bình thường, không có gì khả nghi cả. Không biết sao lại vậy nữa.

knight06
20-03-14, 01:40 AM
Sau một thời gian tìm hiểu thì mình vào 1 con RF, cứ dùng ảo ảnh liên hoàn thì bị Crash Server :(. Vào nhân vật kiểm tra thì bình thường, không có gì khả nghi cả. Không biết sao lại vậy nữa.

cái đấy là do bug damage , lâu lâu sẽ có 1 nv như thế, bạn xài sv nào thì nên update đi

kubi.l0v3
20-03-14, 01:45 AM
trong log coi có 1 nhân acc hay nhân vật nào đó cơ mà
Sao ko tìm xem đó là nhân vật nào?
lỗi từ đó mà ra chứ đâu

strancongtu2
21-03-14, 09:45 AM
Có vài nhân vật như thế nhưng chỉ có 1 nhân vật là cứ vào dùng skill là crash, mình xóa đi tạo lại rồi vẫn bị nên cuối cùng phải chuyển sang giới tính khác. Hiện tai mình dùng 11.70.52, thử mấy cái GS rồi mà đều bị.

The Gamer
21-03-14, 10:01 AM
Có vài nhân vật như thế nhưng chỉ có 1 nhân vật là cứ vào dùng skill là crash, mình xóa đi tạo lại rồi vẫn bị nên cuối cùng phải chuyển sang giới tính khác. Hiện tai mình dùng 11.70.52, thử mấy cái GS rồi mà đều bị.

Lỗi này là do bạn config sai chứ chả phải do GS G ẹo gì cả

làm game mà cứ thích vọc ở sv thì sập gâm, dis game , crash là đương nhiên

DB khi đã lỗi thì có cứu vào trời

strancongtu2
21-03-14, 04:23 PM
Chắc phải thất bại nhiều lần mới có cơm được :(. Được cái mem tâm huyết, lượng người chẳng giảm gì ;;). Giải quyết xong 1 nhân vật đó thì đang ổn rồi.