PDA

View Full Version : [MU] Khu Tranh Chấp - Move Reg ???

vietanhlsl
15-03-14, 09:41 PM
Cái movereg cũ thì không sao, mình mới làm lại file mới đẹp hơn thì chả hiểu sao barracks biến thành "KhuTranhChấp" :| ko move tới dc
Anh em hiểu tại sao và cách giải quyết chuẩn nhất ko ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lequangvu
15-03-14, 10:21 PM
do không đồng bộ move client với server, nhớ bao gồm cả gate nhé :D

LHB_LOVE
15-03-14, 10:23 PM
nên tìm hiểu về các cột trong gate.txt sẽ giúp ích bạn hiểu về cách tùy chỉnh move

vietanhlsl
15-03-14, 10:26 PM
Mình tự code lại hoàn toàn cả gate, movereg với MoveLevel cho chuẩn như WZ mà, mà chả hiểu sao lại mọc ra cái khu tranh chấp.

Không đồng bộ thì không phải, mình dùng pentium edit lại movereg.bmd rồi convert ra file server mà.
Gate thì lấy của IGCN rồi add thêm vài map vào như raklion boss, barrack refuge thôi.

chubelonton
15-03-14, 10:52 PM
tất nhiên phải có sai lệch nó mới thế.còn đúng như bạn nói thì đâu có bị hiện tượng như vậy.2 bạn nói ở trên là chính xác rồi đấy.

heroviet2301
15-03-14, 11:00 PM
Cái map đỏ đó là bị lệch so với Vulcanus rồi :D chỉnh lại cho đồng bộ đi.

vietanhlsl
15-03-14, 11:24 PM
Cái map đỏ đó là bị lệch so với Vulcanus rồi :D chỉnh lại cho đồng bộ đi.
Map vulcanus mình fix lại move thoải mái không bị đỏ nữa rồi đó bạn.
Bình thường map Vulcanus đâu có cái chữ "KhuTranhChấp" đâu.

sipeogitr
15-03-14, 11:34 PM
Cái movereg cũ thì không sao, mình mới làm lại file mới đẹp hơn thì chả hiểu sao barracks biến thành "KhuTranhChấp" :| ko move tới dc
Anh em hiểu tại sao và cách giải quyết chuẩn nhất ko ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn down cái này về rồi dán .
.txt vào muserver\....\lang
.bmd vào Data\local\ or Data\local\Eng\
Full map đây rồi

vietanhlsl
16-03-14, 01:00 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn down cái này về rồi dán .
.txt vào muserver\....\lang
.bmd vào Data\local\ or Data\local\Eng\
Full map đây rồi

Cảm ơn bạn, nhưng nếu muốn sửa kiểu "nhanh gọn" thì mình cũng tự sửa dc luôn, với cả link trên die rồi :D

Tại không hiểu cái "KhuTranhChấp" là sao nên mình mới lập topic hỏi thôi, sorry vì làm phiền mọi người ^^!

Căn bản có cái tí xíu đó mà không biết giải thích sao nên thấy khó chịu.

mrrainnt
16-03-14, 01:46 AM
Khu tranh chấp mình cũng bị nhưng mà thay file khác lại OK, theo mình nghĩ thì map bị giới hạn dành cho Gens.

2 bên sẽ đánh nhau, ai thắng thì được vào map đấy, bạn chưa vào gens nên chưa move qua được :D

vietanhlsl
16-03-14, 01:48 AM
Khu tranh chấp mình cũng bị nhưng mà thay file khác lại OK, theo mình nghĩ thì map bị giới hạn dành cho Gens.

2 bên sẽ đánh nhau, ai thắng thì được vào map đấy, bạn chưa vào gens nên chưa move qua được :D

Mình biết cái battle zone của gens pvp này, nhưng mà đã disable gens pvp đi rồi cơ mà :(( ảo thật

mrrainnt
16-03-14, 01:50 AM
Bạn thử lấy 1 file move không bị và file move của bạn so sánh thử xem có sai ở đâu không ;)!

vietanhlsl
16-03-14, 03:54 AM
Mình đã giải quyết được bằng cách sửa lại ID trong movereg
map barrack bị đỏ như thế trong file của mình có ID là 42 (40 41 42 43), giờ đẩy nó lên 43 bỏ luôn cái 42 đi ở cả client và server thôi (40 41 43 44)
Thế là lại bình thường, bó tay.

YouTobe
16-03-14, 08:41 AM
map barrack bị đỏ như thế trong file của mình có ID là 42 (40 41 42 43), giờ đẩy nó lên 43 bỏ luôn cái 42 đi ở cả client và server thôi (40 41 43 44)

cái 42 quăng đi đâu rồi ? cơ mà hôm nay phang con lô 42. trúng sẽ có quà cho chủ thớt :)

mrrainnt
16-03-14, 10:02 AM

Trên client chỉ là hiển thị thôi mà :-?! Quan trọng vẫn là Server

vietanhlsl
16-03-14, 01:55 PM

Trên client chỉ là hiển thị thôi mà :-?! Quan trọng vẫn là Server
Hix nói rõ ràng thế mà các bác không hiểu, cứ bình loạn :))
tức là bỏ luôn không dùng cái id 42 nữa là xong, 41 43 ...
refuge hay barracks cũng là do mình code chứ chẳng có gì là mặc định cả. Còn đồng bộ là chuyện đương nhiên rồi :|

mrrainnt
16-03-14, 02:45 PM
Hix nói rõ ràng thế mà các bác không hiểu, cứ bình loạn :))
tức là bỏ luôn không dùng cái id 42 nữa là xong, 41 43 ...
refuge hay barracks cũng là do mình code chứ chẳng có gì là mặc định cả. Còn đồng bộ là chuyện đương nhiên rồi :|

Trước giờ vẫn quy định như vậy mà bạn ?

Mình đối chiếu map theo file monster.txt ấy :)!

Còn nếu đã OK rồi thì mình xin phép CLOSE TOPIC vậy !

Thân