PDA

View Full Version : [MU] Nhờ các bác xem giúp tình trạng file Main này. Em cảm ơn

sipeogitr
12-03-14, 05:29 PM
Nhờ các bác xem giúp file Main này.
Nguồn gốc:Em lấy từ MuHungvuong
Tình trạng: Mặc dù đã chỉnh sửa đúng IP trong jewels.dll và main.exe nhưng không có server, không có báo disconnectốn
Mong muốn: Nhờ các bác giúp em tìm ra nguyên nhân. Mặc dù Main 1.04d rất nhiều, nhưng cái main này có font unicode rất đẹp, nhìn rất ưa mắt. Các main kia thì chữ nó nhỏ quá, em không biết chỉnh lại thế nào.
Cảm ơn các bác đã đọc bài viết.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kenthd
12-03-14, 07:33 PM
Tình trạng: Mặc dù đã chỉnh sửa đúng IP trong jewels.dll và main.exe nhưng không có server, không có báo disconnectốn
Mong muốn: Nhờ các bác giúp em tìm ra nguyên nhân. Mặc dù Main 1.04d rất nhiều, nhưng cái main này có font unicode rất đẹp, nhìn rất ưa mắt. Các main kia thì chữ nó nhỏ quá, em không biết chỉnh lại thế nào.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xin bạn cho biết là bạn đang sử dụng ip online hay ip off ( setup offline hay đưa online ) có thể pm yh dj.kent_95 mình support cho ( k hỗ trợ đưa online)

sipeogitr
12-03-14, 08:14 PM
xin bạn cho biết là bạn đang sử dụng ip online hay ip off ( setup offline hay đưa online ) có thể pm yh dj.kent_95 mình support cho ( k hỗ trợ đưa online)
Chào bạn. Mình đang sử dụng cho offline. IP offline.
IP đang sử dụng là 192.168.1.100

kenthd
12-03-14, 11:49 PM
Chào bạn. Mình đang sử dụng cho offline. IP offline.
IP đang sử dụng là 192.168.1.100

bạn thử kiểm tra IP SV xem đã config chuẩn chưa, cả Ver và serial nữa thử đồng bộ lại client với SV xem sao... tốt nhất PM mình team cho nhanh :)

hackluv
13-03-14, 08:04 AM

ôi dào ôi =))

main unicode :D

trong này có mà

của bác cdsp share đó :D

sipeogitr
13-03-14, 08:31 AM
ôi dào ôi =))

main unicode :D

trong này có mà

của bác cdsp share đó :D

Cảm ơn bác đã quan tâm. Ý của em là font chữ nó to và đẹp hơn cơ. Còn tiếng việt thì Main trong 4rum có rồi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn thử kiểm tra IP SV xem đã config chuẩn chưa, cả Ver và serial nữa thử đồng bộ lại client với SV xem sao... tốt nhất PM mình team cho nhanh :)
Mình kiem tra hết rồi.
Ban xài facebook không. có gi minh alo nhé.

quyen194
13-03-14, 09:32 AM
Chủ thớt chụp cái ảnh cho xem cái font nó đẹp dư lào đi :D Nói vầy nghe tò mò quá

sipeogitr
13-03-14, 11:05 AM
chủ thớt chụp cái ảnh cho xem cái font nó đẹp dư lào đi :d nói vầy nghe tò mò quá
đây là font mà muoffline mình vừa cài

2145

với font của mu kia thì nó to rõ hơn thế này

2146

quyen194
13-03-14, 11:53 AM

2145

2146

Như này ak chủ thớt? 2 ảnh ở 2 độ phân giải khác nhau của game
21472148

hackluv
13-03-14, 01:40 PM
21472148

á đù =))

tưởng đi học :v

qua đây rửa xe đi ông :D

đăng kí xong rùi :v

YouTobe
13-03-14, 04:24 PM

trong TuyChinh.ini có lựa chọn font chữ đó bạn.

kenthd
13-03-14, 05:42 PM

2145

2146

bác có thể share 1 trong 2 main trên đc k :) thích cái tách chat

sipeogitr
13-03-14, 06:41 PM
21472148

Đúng là trên hình thì 2 font của 2 độ phân giải có khác nhau.
Nhưng mà bạn xem giúp mình kỹ lại xem cái font bên kia nó rõ ràng không phải là font Tahoma giống font chữ to. Mình muốn là muốn đổi size và mã font luôn.

quyen194
13-03-14, 07:17 PM
Đúng là trên hình thì 2 font của 2 độ phân giải có khác nhau.
Nhưng mà bạn xem giúp mình kỹ lại xem cái font bên kia nó rõ ràng không phải là font Tahoma giống font chữ to. Mình muốn là muốn đổi size và mã font luôn.

Ờ đây là Arial đấy :-j và 2 font đó là một chứ ko khác gì nhau đâu :">

sipeogitr
13-03-14, 07:25 PM
bác có thể share 1 trong 2 main trên đc k :) thích cái tách chat
Main kia thì mình up lên madiafire đó. Còn 1 main thì mình dùng main 1.04d của muc Mu Release

sipeogitr
13-03-14, 07:39 PM
Ờ đây là Arial đấy :-j và 2 font đó là một chứ ko khác gì nhau đâu :">

Vậy thì tốt quá...Có cách nào cho nó giống như cái Main có font kia không bạn..Độ phân giải mình xem hết rồi

lequangvu
13-03-14, 07:52 PM
Cái như bạn kia nói là đúng 2 kiểu font khác nhau, như người dùng main gốc thì sẽ là cái chữ nhỏ nhỏ còn cái main theo antihack vietguard thì chữ nó sẽ to béo hơn tròn hơn, và 2 ảnh của bạn ý cũng đều 1 độ phân giải đấy các bạn ạ

hackluv
13-03-14, 07:58 PM
Cái như bạn kia nói là đúng 2 kiểu font khác nhau, như người dùng main gốc thì sẽ là cái chữ nhỏ nhỏ còn cái main theo antihack vietguard thì chữ nó sẽ to béo hơn tròn hơn, và 2 ảnh của bạn ý cũng đều 1 độ phân giải đấy các bạn ạ

ông ơi lên FB đi tôi nhờ tí :D

sipeogitr
13-03-14, 08:17 PM
Chuẩn quá bạn ạ. Có cách nào để giải quyết vấn đề này không. Xưa cũng cài Mu ss2 của cuonglee. Thấy font chữ rất đẹp như thế này

sipeogitr
13-03-14, 10:53 PM
trong TuyChinh.ini có lựa chọn font chữ đó bạn.

;-----------------------------------------------------------------
; Tuy chinh lien quan den font chu trong Game.
;-----------------------------------------------------------------
Main_Font_PitchAndFamily = 0 ; mac dinh = 0
Main_Font_Quality = 3 ; mac dinh = 3
Main_Font_ClipPrecision = 0 ; mac dinh = 0
Main_Font_OutputPrecision = 0 ; mac dinh = 0
Main_Font_StrikeOut = 0 ; Kieu chu gach giua ( 1 = mo, 0 = tat) | mac dinh = 0
Main_Font_Underline = 0 ; Kieu chu gach duoi ( 1 = mo, 0 = tat) | mac dinh = 0
Main_Font_Italic = 0 ; Kieu chu nghieng ( 1 = mo, 0 = tat) | mac dinh = 0
Main_Font_Orientation = 0 ; mac dinh = 0
Main_Font_Escapement = 0 ; mac dinh = 0
Main_Font_Width = 0 ; Chieu rong chu ( 0 = tat ) | mac dinh = 0

Ban cho mình hỏi là chiều rộng và chiều cao chữ thì chỉnh thông số từ vao nhiêu đến bao nhiêu