PDA

View Full Version : [MU] [Góp Ý] Vấn đề support newbie về việc setup game MU onl - off

kenthd
11-03-14, 12:08 AM
Kenthd xin Kính chào tất cả mọi người trên Forum nói chung cũng như các bậc tiền bối chuyên về Server Game MU nói riêng!

là một mem mới tham gia clbgamesvn.com tuy chỉ là một thời gian ngắn nhưng mình cũng xin được góp ý đôi lời cho dù có đúng có sai thì đây cũng là ý kiến của riêng tôi, tôi sai tôi chấp nhận chịu gạch coi như là để "khai sáng" tầm nhìn.... và k vòng vo nữa.

Như tất cả mọi người ở đây đều biết thì MU online là một game có bề dày lịch sử khá là vững chắc trong làng Game VN ta, trong những năm gần đây thì Game MU online dường như bị "Chìm" sâu dưới đáy của thị trường Game.... lí do là gì?
- MU FPT? lối chơi quá khắt khe ( cũng hay) Nhưng lại quá hút máu!
- xuất hiện một số MU private ---> Thời gian đầu thì Game MU online( Private) làm mưa làm gió trên khắp các mặt trận tổ quốc :))
- càng về sau càng nhiều MU private nổi lên --> kéo theo lòng tham ---> hàng loạt hacker với những bản hack ( dân VN làm ra thì ít phá thì nhiều, chỉ nghĩ đến cái lợi trước mắt)
- Các admin nhỏ lẻ thiếu kinh nghiệm quản lý game cũng ào ào đua nhau mở bằng máy chủ tự "chế" --> on mode auto drop Server!
- ngày càng nhiều MU private+ hack+ k ổn định---> mem chán nản, chơi Game nhà nước thì hút máu... private thì vấn nạn hack, "phá sản" lúc nào k biết+ hàng loạt game 3d đồ họa đẹp hơn xuất hiện... MU online chết lặng...
=>
+Suy cho cùng thì Hacker xuất hiện từ lòng tham lợi nhuạn bản thân, vì muốn đánh sập MU Private đối thủ....
+MU Private? do các admin chán nản vì mem kêu hack..... --> đóng cửa Relases lại SV.....
+ mấy năm gần đây... các bậc tiền bối lại còn kinh doanh qua việc bán SV, hướng dẫn làm Admin MU ... vv ( k nhằm vào ai, tôi chỉ góp ý, cũng k phải do tôi ích kỉ)----> hiện tượng MU đông hơn cả mem :)

- Tôi chỉ hi vọng Đừng ai làm thêm 1 cái support về làm MU off hay đưa online nữa! vì tương lai MU Online của làng game VN! ( phương án này chỉ giúp hạn chế việc đi xuống của game MU đối với riêng tôi)

- Xin hết! còn nhiều điều muốn nói mà muộn rồi!
- chúc mọi người ngủ ngon!

The Gamer
11-03-14, 01:28 AM
mu bi h ra như nấm như nói chung hạn chế các vấn đề cài đặt với người mới ở GZ mình tin cũng mang lại 1 phần hiệu quả

hackluv
11-03-14, 03:14 AM
ui trời có đứa lấy cái main của ông cdsp share xong rồi

mở tùm lum MU =))

đem ra khoe mình bảo you are welcome =))

mk đợi đợt nào ra bot net cho nó phát :))

HRain
11-03-14, 07:49 AM
ui trời có đứa lấy cái main của ông cdsp share xong rồi

mở tùm lum MU =))

đem ra khoe mình bảo you are welcome =))

mk đợi đợt nào ra bot net cho nó phát :))
google nào.....
30cccccccccccccccccccccccccc

lequangvu
11-03-14, 08:34 AM
+ mấy năm gần đây... các bậc tiền bối lại còn kinh doanh qua việc bán SV, hướng dẫn làm Admin MU ... vv ( k nhằm vào ai, tôi chỉ góp ý, cũng k phải do tôi ích kỉ)----> hiện tượng MU đông hơn cả mem

Kết nhất câu này của bạn, quả thực vì lý do này mà rất nhiều MU mới ra hàng ngay đây, vì mở MUOnline quá dễ rồi chẳng phải làm gì chỉ việc ngồi đếm tiền

hackluv
11-03-14, 08:35 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
11-03-14, 08:41 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

OK ông cứ xong vụ linux đi :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

vietanhlsl
11-03-14, 09:00 AM
Một bài viết khá hay khi đánh đúng tâm lý của người làm MU và đam mê MU, mặc dù hơi xa rời thực tế.
Thực tế là gì ? là nếu bạn có một khẩu đại bác thì hãy đánh sập tất cả các server kém chất lượng để những server khác có đất sống đi. Nếu không thể thì hãy tự đầu tư cho server của bạn tốt hơn để cạnh tranh lành mạnh với các server đó.
Còn nếu không thể nữa thì chỉ có cách mở server mới, đông mem thì duy trì, ít mem thì drop, kiếm ít thẻ nạp ban đầu.
Còn các admin "newbie" thì cũng không đáng để nói. Nếu không có các dịch vụ setup MU thì cũng khá mệt để tìm hiểu về MU từ đầu.
Bạn thua lỗ hay thu dc nhiều lợi nhuận thì nói thật cũng không ai quan tâm đâu.
Dù sao thì MU private cũng đang đi tới gần cuối con đường mòn của nó rồi, khi MU global đã tới phiên bản SS9.1 còn chúng ta vẫn đang tự sướng với SS6.3 , ông nào cao cấp hơn tí thì SS7.2

Nói chung là, giờ ông nào thích làm gì thì làm thôi. Mỗi người hãy tự giữ cho mình một cái lương tâm nghề nghiệp, vì dù làm MU không phải công việc kiếm sống chính của bạn đi nữa nhưng nó cũng đã, đang và sẽ là niềm đam mê của rất nhiều người, vì vậy hãy tôn trọng nó. Dòng sông tuy lớn nhưng ai cũng đổ rác với chất thải xuống thì lấy đâu ra cá.

kenthd
11-03-14, 12:26 PM
Một bài viết khá hay khi đánh đúng tâm lý của người làm MU và đam mê MU, mặc dù hơi xa rời thực tế.
Thực tế là gì ? là nếu bạn có một khẩu đại bác thì hãy đánh sập tất cả các server kém chất lượng để những server khác có đất sống đi. Nếu không thể thì hãy tự đầu tư cho server của bạn tốt hơn để cạnh tranh lành mạnh với các server đó.
Còn nếu không thể nữa thì chỉ có cách mở server mới, đông mem thì duy trì, ít mem thì drop, kiếm ít thẻ nạp ban đầu.
Còn các admin "newbie" thì cũng không đáng để nói. Nếu không có các dịch vụ setup MU thì cũng khá mệt để tìm hiểu về MU từ đầu.
Bạn thua lỗ hay thu dc nhiều lợi nhuận thì nói thật cũng không ai quan tâm đâu.
Dù sao thì MU private cũng đang đi tới gần cuối con đường mòn của nó rồi, khi MU global đã tới phiên bản SS9.1 còn chúng ta vẫn đang tự sướng với SS6.3 , ông nào cao cấp hơn tí thì SS7.2

Nói chung là, giờ ông nào thích làm gì thì làm thôi. Mỗi người hãy tự giữ cho mình một cái lương tâm nghề nghiệp, vì dù làm MU không phải công việc kiếm sống chính của bạn đi nữa nhưng nó cũng đã, đang và sẽ là niềm đam mê của rất nhiều người, vì vậy hãy tôn trọng nó. Dòng sông tuy lớn nhưng ai cũng đổ rác với chất thải xuống thì lấy đâu ra cá.

khẩu đại bác? đó chính là C50... nhưng vì là Đại bác nên dường như nó chỉ thích ngắm vào những con mồi lớn ( tôi k đưa ra ví dụ ở đây) còn các MU private nhỏ lẻ thì để chính mem của họ và các hacker đánh sập họ đi!

gần đây theo một số thống kê cho thấy lượng mem chơi MU Private có chuyển biến theo hiều hướng tốt! tâm điểm của Mem là MUHN :) SV Quyền lực gì gì đó thì phải.... riêng đi vài vòng chỗ tôi thì cũng thấy kha khá mem chơi MU ở các tiệm net :) như mở cờ trong bụng :D

và tôi cũng không thể hiện ra rằng tôi có mở một Game MU Private nào hết, và sự thật thì đúng là như vậy... topic này tôi viết nên chỉ do cảm xúc và cảm nhận của mình, không có chút nào thể hiện rằng tôi đang khó chịu với các MU Private khác ( Tôi nói với vai trò là người chơi game :) )

vietanhlsl
11-03-14, 01:09 PM
khẩu đại bác? đó chính là C50... nhưng vì là Đại bác nên dường như nó chỉ thích ngắm vào những con mồi lớn ( tôi k đưa ra ví dụ ở đây) còn các MU private nhỏ lẻ thì để chính mem của họ và các hacker đánh sập họ đi!

gần đây theo một số thống kê cho thấy lượng mem chơi MU Private có chuyển biến theo hiều hướng tốt! tâm điểm của Mem là MUHN :) SV Quyền lực gì gì đó thì phải.... riêng đi vài vòng chỗ tôi thì cũng thấy kha khá mem chơi MU ở các tiệm net :) như mở cờ trong bụng :D

và tôi cũng không thể hiện ra rằng tôi có mở một Game MU Private nào hết, và sự thật thì đúng là như vậy... topic này tôi viết nên chỉ do cảm xúc và cảm nhận của mình, không có chút nào thể hiện rằng tôi đang khó chịu với các MU Private khác ( Tôi nói với vai trò là người chơi game :) )

Bạn hình như hơi hoài niệm về MU thì phải :D
Nói chung vẫn là có ý tốt cả.

Nói về C50 thì...có bị tóm mà đủ lực xì ra cả trăm củ như MUHN thì vẫn sống nhăn răng thôi, đấy là chỉ có các server lớn mới đủ sức.
Khẩu đại bác mình muốn nói là các mạng botnet phục vụ cho ddos, mà anh em bên CEH hay HVA hay gọi. Thằng nào súng càng to thì bắn càng khỏe thôi :))

Nếu bạn có kinh nghiệm và nhã hứng muốn làm MU chất lượng thì pm yahoo mình: dangtranvietanh
Hiện tại thì mình vẫn đang vẽ thêm 2 map mới kèm theo sự kiện mới, hệ thống mới (tinh linh) gần giống như pentagram của SS7 nhưng dành cho SS6 ^^! còn server chính thì vẫn xài bản SS 6.3 11.70.52 item post của Tomatoes. Dự định khoảng 1-2 tháng nữa mới mở :D

pikhjn
11-03-14, 01:30 PM
- Tôi chỉ hi vọng Đừng ai làm thêm 1 cái support về làm MU off hay đưa online nữa! vì tương lai MU Online của làng game VN! ( phương án này chỉ giúp hạn chế việc đi xuống của game MU đối với riêng tôi)

Ghen tị:
-Hay nói:''tao khinh bỉ mấy thằng lấy server người khác mở game kiếm tiền ,trong khi công sức dev do người ta cực khổ làm ra mà đem mở online để thu lợi nhuận cho chính mình.''(trong khi chính mình đang ngồi đếm tiền) :))
-Thấy người khác mở được nhiều Mu Online trong khi mình trình mình không đủ mở có 1 server nên tức, sau đó lên diễn đàn đề nghị bỏ support vì bọn nó phá hoại game ..vì 1 tương lai game tươi sáng :)) (ai ngờ là:''tao 1 ngày mở SERVER kiếm được có vài triệu,còn bọn nó kiếm cả trăm triệu=>ăn không được đạp đổ)

Cocacola™
11-03-14, 01:36 PM
Đây là diễn đàn game private! Mục đích chính là chia sẻ với nhau những kiến thức về cách setup một server game nào đó để CHƠI OFFLINE. Nếu bạn kêu là không chỉ nữa thì đóng cửa mẹ nó luôn cái mục MU cho rồi!

Với lại!

Bây giờ ai cũng biết làm MU rồi! Bỏ ra vài triệu đầu tư là tầm 1,2 tháng thu về có cả lời!. Vấn đề là ở nhân cách mỗi người thôi. Thằng chủ chơi CHÓ thì gamer chịu thiệt. Gamer thích bá đạo thì chạy đi tìm mấy cái sv không rõ nguồn gốc, linh tinh chơi thì ráng mà chịu. Nạp vài trăm ngàn vào rồi đòi đồ full này nọ, đánh đấm đc vài tuần cũng bỏ game.

CÓ CUNG CÓ CẦU. CÓ THẰNG MỞ THÌ CÓ THẰNG CHƠI. CHƠI KO CHƠI GÌ THÌ DO 2 BÊN TỰ QUYẾT ĐỊNH. ÉO LIÊN QUAN GÌ ĐẾN DIỄN ĐÀN. DIỄN ĐÀN LÀ ĐỂ THẢO LUẬN GAME PRIVATE OFFLINE. CÒN AI CÓ MỤC ĐÍCH TRONG SÁNG KHÁC THÌ KỆ MẸ NÓ!

CLBGamesVN không chịu trách nhiệm về Luật Bản Quyền của các tài liệu, bài viết v.v...được đăng tải trên diễn đàn này.
Diễn đàn phát triển dưới sự đóng góp của tất cả thành viên. BQT chỉ là những người thành lập ra sân chơi, quản lý và duy trì về mặt kỹ thuật, nội dung khi hợp lệ.

ikenylee
11-03-14, 01:43 PM

vietanhlsl
11-03-14, 01:48 PM
Thật ra suy nghĩ của cậu ấy hầu như ai làm MU lâu năm cũng đã từng nghĩ đến, nhưng, như mình đã nói là hơi xa vời với thực tế.
Còn thực tế thế nào thì ... anh em cũng đã chấp nhận từ lâu lắm rồi.
Chứ không phải cậu ấy gato hay ích kỉ gì gì đâu.

hackluv
11-03-14, 01:49 PM
OK ông cứ xong vụ linux đi :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

đang Kali linux ông ;))

để đó tiện hành sự :))

Faker
11-03-14, 02:29 PM
Mu hok còn là mảnh đất vàng nữa !!! chắc đó h bạn nào thích đếm tiền xoạch xoạch đầu tư tầm 20 củ mua 1 cái server kiếm thế về mà xoạch xoạch :3

strancongtu2
11-03-14, 03:14 PM
C50 mà sờ thì đóng của là hiển nhiên rồi cơ mà còn nộp phạt hay ngồi tù gì không? đang thích vào nhà đá cho mát, sắp hè rồi, cũng muốn tĩnh tâm thư giãn.

thocon
11-03-14, 03:19 PM
cũng hay ho đấy !
nhưng chốt lại là như nào ..........trả hiểu được
các bác nói nhiều về vấn đề chất lượng? vật chất lượng ở đây là như nào?
crack GS chạy, chạy...... vậy là xong !
sao không tự mình làm tất cả, crack của các ông lớn viết thêm, tự làm tất cả dù là việc nhỏ nhất..... mấy ai làm được tất cả những thứ ấy
có cung ắt có cầu là chuyện đương nhiên.
server download ở đâu cũng có google 1 phát ra cả ngàn
WEB NBB Qweb, thieuvan......... thậm chí webmu 8 cũng online vô tư
quan trọng là biết vận dụng để làm cho nó hoàn chỉnh
bảo mật rồi những chuyện linh tinh khác...........
nói tóm lại nó chỉ là mớ vòng vo không có nút cởi mà thôi ! bàn làm gì đau đầu

strancongtu2
11-03-14, 03:24 PM
Mu hok còn là mảnh đất vàng nữa !!! chắc đó h bạn nào thích đếm tiền xoạch xoạch đầu tư tầm 20 củ mua 1 cái server kiếm thế về mà xoạch xoạch :3
Hay chuyển sang Kiếm Thế nhỉ :D.

heroviet2301
11-03-14, 03:28 PM
Các bạn cứ an tâm đi, sau này Mu sẽ không chết, vì từ giờ mem chơi Mu nó sẽ khôn hơn, sẽ chỉ chọn Mu nào có tên miền đẹp và online lâu rồi thì sẽ rất đông đấy, mình mất 15 tháng duy trì Mu và đang đợi tương lai sẽ giống như mu-hanoi.net đây :D duy trì 15 tháng thực ra là trả kiếm được bao nhiêu và cực kì mệt nhọc, nhưng thôi thì cố gắng khổ trước nhàn sau vậy :)

strancongtu2
11-03-14, 03:45 PM
Các bạn cứ an tâm đi, sau này Mu sẽ không chết, vì từ giờ mem chơi Mu nó sẽ khôn hơn, sẽ chỉ chọn Mu nào có tên miền đẹp và online lâu rồi thì sẽ rất đông đấy, mình mất 15 tháng duy trì Mu và đang đợi tương lai sẽ giống như mu-hanoi.net đây :D duy trì 15 tháng thực ra là trả kiếm được bao nhiêu và cực kì mệt nhọc, nhưng thôi thì cố gắng khổ trước nhàn sau vậy :)

Mình cũng đồng tình ý kiến này, MU mình cũng được hơn 1 năm, cũng tính lâu dài mặc dù nhiều lúc lỗ do khâu quảng cáo quá kém, không có tiền đầu tư nhưng vẫn duy trì không để mang tiếng xấu, vừa rồi mới mở server vẫn được ủng hộ lắm, vui cái là có nhiều mem tâm huyết chơi lại mặc dù đã ra mấy server rồi.

SWebMu.Net
11-03-14, 03:53 PM

muhpvn.net của cậu khó sánh với mu-hanoi.net lắm, nhưng 15 tháng cũng gọi là lâu dài.Chúc cậu sớm đạt được ước muốn.

heroviet2301
11-03-14, 04:09 PM
Mình cũng đồng tình ý kiến này, MU mình cũng được hơn 1 năm, cũng tính lâu dài mặc dù nhiều lúc lỗ do khâu quảng cáo quá kém, không có tiền đầu tư nhưng vẫn duy trì không để mang tiếng xấu, vừa rồi mới mở server vẫn được ủng hộ lắm, vui cái là có nhiều mem tâm huyết chơi lại mặc dù đã ra mấy server rồi.
Chính xác bạn à :) giờ mình mở server thì mem cũ nó kéo qua chơi còn đông hơn mem mới nữa :D mình phải tạo dựng uy tín và niềm tin thì mới lâu dài được :)

muhpvn.net của cậu khó sánh với mu-hanoi.net lắm, nhưng 15 tháng cũng gọi là lâu dài.Chúc cậu sớm đạt được ước muốn.
Một khi có quyết tâm thì không có gì ko thể bạn à :) nhưng mà để làm Mu lớn thì gặp nhất nhiều khó khăn trong việc bảo mật cũng như chống phá của hacker.
Mình nói giống với mu-hanoi có nghĩa là duy trì tầm 3 hay 4 năm đó mà, còn việc để được đội quân hùng hậu như mu-hanoi thì gian nan lắm :D

lngphilaml
11-03-14, 04:19 PM
các bạn ơi cho mình hỏi add quái vật ( tạo spot )vào file nào của Mu vậy?
mình dùng phần mềm tạo quái vật rồi mà không biết bỏ vào đâu nữa. vào file nào ở cline hay GS vậy các bạn?
thx các bạn đã giúp đỡ.

hackluv
11-03-14, 04:34 PM
mình dùng phần mềm tạo quái vật rồi mà không biết bỏ vào đâu nữa. vào file nào ở cline hay GS vậy các bạn?
thx các bạn đã giúp đỡ.

tạo quái là cái gì

cline vs gs là cái gì thế :d

ko biết :v

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chính xác bạn à :) giờ mình mở server thì mem cũ nó kéo qua chơi còn đông hơn mem mới nữa :D mình phải tạo dựng uy tín và niềm tin thì mới lâu dài được :)

Một khi có quyết tâm thì không có gì ko thể bạn à :) nhưng mà để làm Mu lớn thì gặp nhất nhiều khó khăn trong việc bảo mật cũng như chống phá của hacker.
Mình nói giống với mu-hanoi có nghĩa là duy trì tầm 3 hay 4 năm đó mà, còn việc để được đội quân hùng hậu như mu-hanoi thì gian nan lắm :D

p/s : cố lên :))

cố lên :v

cố lên :))

cố lên :v

lngphilaml
11-03-14, 04:45 PM
tạo quái là cái gì

cline vs gs là cái gì thế :d

ko biết :v

biết hay không biết thì tớ đếch cần bạn chọt chẹt cái kiểu bãi cức nào cũng có dấu răng nhé.

ikenylee
11-03-14, 04:56 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :(, sao nó không dòm đến gamethuvn.net nhỉ băn khoăn xuốt từ khi đọc tin này.

YouTobe
11-03-14, 05:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :(, sao nó không dòm đến gamethuvn.net nhỉ băn khoăn xuốt từ khi đọc tin này.

nó đặt server ở nước ngoài thì làm gì được nó.

bản quyền FTP chỉ ở việt nam mà thôi.

hoainiemclub
11-03-14, 05:03 PM
hồi mình còn làm MU làm j C50 đã vào cuộc =]]]
k bik đụng chạm ai mà cứ ăn rồi bị phá woafi :))[COLOR="Silver"]

Ủa.dc lên thành viên tâm huyết hồi nào z :v

YouTobe
11-03-14, 05:04 PM
thx các bạn đã giúp đỡ.

ở Server bạn nhé. không cần Client và GS

MuServer\Data\Monsters\MonsterSetBase.txt

add vào file đó nhé. muốn add vào máp Arena thì tìm Maps 6 cho vào......... dễ mà.

ikenylee
11-03-14, 05:07 PM
nó đặt server ở nước ngoài thì làm gì được nó.

bản quyền FTP chỉ ở việt nam mà thôi.

ĐỊNH MỆNH, thế mình đi mua 1 con VPS nước ngoài là xong à :o, trước giờ sợ bản quyển nên éo giám mở :(, làm chắc được 60 - 100 thằng mà nó nổ cho phát chắc 50 củ :-&

YouTobe
11-03-14, 05:15 PM
ĐỊNH MỆNH, thế mình đi mua 1 con VPS nước ngoài là xong à :o, trước giờ sợ bản quyển nên éo giám mở :(, làm chắc được 60 - 100 thằng mà nó nổ cho phát chắc 50 củ :-&

không nhớ ai đã nói một câu mà mình rất tâm đắc " C50 nó chỉ làm việc khi có tiền " mà FTP bỏ tiền ra thuê thì nó nhằm vào Mu lớn. Mấy cái Mu bé nhỏ chả ai thèm để ý đến đâu.
Cứ VPS việt nam mà giã, có ai bảo sao đâu mà sợ =))

strancongtu2
11-03-14, 05:32 PM
không nhớ ai đã nói một câu mà mình rất tâm đắc " C50 nó chỉ làm việc khi có tiền " mà FTP bỏ tiền ra thuê thì nó nhằm vào Mu lớn. Mấy cái Mu bé nhỏ chả ai thèm để ý đến đâu.
Cứ VPS việt nam mà giã, có ai bảo sao đâu mà sợ =))

Có khi tiền thuê C50 mất nhiều mà chẳng thấy mem tăng lên gì :)

ikenylee
11-03-14, 05:34 PM
Có khi tiền thuê C50 mất nhiều mà chẳng thấy mem tăng lên gì :)
chuẩn rồi, chúng nó muốn thì đã chơi Fpt mà nó hút máu + đánh chậm quá :D

kenthd
11-03-14, 07:04 PM
Ghen tị:
-Hay nói:''tao khinh bỉ mấy thằng lấy server người khác mở game kiếm tiền ,trong khi công sức dev do người ta cực khổ làm ra mà đem mở online để thu lợi nhuận cho chính mình.''(trong khi chính mình đang ngồi đếm tiền) :))
-Thấy người khác mở được nhiều Mu Online trong khi mình trình mình không đủ mở có 1 server nên tức, sau đó lên diễn đàn đề nghị bỏ support vì bọn nó phá hoại game ..vì 1 tương lai game tươi sáng :)) (ai ngờ là:''tao 1 ngày mở SERVER kiếm được có vài triệu,còn bọn nó kiếm cả trăm triệu=>ăn không được đạp đổ)

tôi xin khẳng định lại 1 câu và 1 điều chắc chắn là tôi hiện k phải là Admin của 1 Game nào hết nhé! đặc biệt là MU! tôi chỉ góp ý với phương diện là một người chơi game :)

tại sao tôi lại phải ghen với những người chả liên quan hay ảnh hưởng tới công việc làm ăn của tôi :) Mong Mod đính chính lại giùm!

kenthd
11-03-14, 07:13 PM
Đây là diễn đàn game private! Mục đích chính là chia sẻ với nhau những kiến thức về cách setup một server game nào đó để CHƠI OFFLINE. Nếu bạn kêu là không chỉ nữa thì đóng cửa mẹ nó luôn cái mục MU cho rồi!

Với lại!

Bây giờ ai cũng biết làm MU rồi! Bỏ ra vài triệu đầu tư là tầm 1,2 tháng thu về có cả lời!. Vấn đề là ở nhân cách mỗi người thôi. Thằng chủ chơi CHÓ thì gamer chịu thiệt. Gamer thích bá đạo thì chạy đi tìm mấy cái sv không rõ nguồn gốc, linh tinh chơi thì ráng mà chịu. Nạp vài trăm ngàn vào rồi đòi đồ full này nọ, đánh đấm đc vài tuần cũng bỏ game.

CÓ CUNG CÓ CẦU. CÓ THẰNG MỞ THÌ CÓ THẰNG CHƠI. CHƠI KO CHƠI GÌ THÌ DO 2 BÊN TỰ QUYẾT ĐỊNH. ÉO LIÊN QUAN GÌ ĐẾN DIỄN ĐÀN. DIỄN ĐÀN LÀ ĐỂ THẢO LUẬN GAME PRIVATE OFFLINE. CÒN AI CÓ MỤC ĐÍCH TRONG SÁNG KHÁC THÌ KỆ MẸ NÓ!

cám ơn bạn đã góp ý.... mình xin nêu ra ý nghĩ của mình như sau: DIỄN ĐÀN CLBGAMESVN THẢO LUẬN CHUNG VỀ CÁC THỂ LOẠI GAME ONLINE/OFFLINE

bạn đọc kĩ tiêu đề giùm mình nhé! ( không chỉ nữa thì thảo luận :) ) tại sao lại phải đóng?
không phải là diễn đàn Support mem làm MU online! mà viếc support config đưa mu lên online lại là hành động gián tiếp tiếp tay cho các admin Private vi phạm pháp luật nữa chứ.... ( tôi nghĩ nv nếu sai thì tôi xin nhận)

Mục đích chính là chia sẻ với nhau những kiến thức về cách setup một server game nào đó để CHƠI OFFLINE. Nếu bạn kêu là không chỉ nữa thì đóng cửa mẹ nó luôn cái mục MU cho rồi!

câu này thì mình xin lỗi mọi người trên forum vì mình chưa nghĩ đến có lẽ mình xin rút ngắn lại ở việc config lên online... mà với một người đã biết làm offline thì việc đưa lên online k có gì là khó khăn cho lắm :)

kenthd
11-03-14, 07:21 PM
Bạn hình như hơi hoài niệm về MU thì phải :D
Nói chung vẫn là có ý tốt cả.

Nói về C50 thì...có bị tóm mà đủ lực xì ra cả trăm củ như MUHN thì vẫn sống nhăn răng thôi, đấy là chỉ có các server lớn mới đủ sức.
Khẩu đại bác mình muốn nói là các mạng botnet phục vụ cho ddos, mà anh em bên CEH hay HVA hay gọi. Thằng nào súng càng to thì bắn càng khỏe thôi :))

Nếu bạn có kinh nghiệm và nhã hứng muốn làm MU chất lượng thì pm yahoo mình: dangtranvietanh
Hiện tại thì mình vẫn đang vẽ thêm 2 map mới kèm theo sự kiện mới, hệ thống mới (tinh linh) gần giống như pentagram của SS7 nhưng dành cho SS6 ^^! còn server chính thì vẫn xài bản SS 6.3 11.70.52 item post của Tomatoes. Dự định khoảng 1-2 tháng nữa mới mở :D

cảm ơn ý tốt của tiền bối nhưng tôi thật sự chẳng qua là tìm hiểu cho biết chứ cũng k đi sâu mấy cái vấn đề này cho lắm :) chả biết gì ngoài config mấy cái đơn giản, Làm mem cho lành :)

ikenylee
11-03-14, 07:38 PM
cám ơn bạn đã góp ý.... mình xin nêu ra ý nghĩ của mình như sau: DIỄN ĐÀN CLBGAMESVN THẢO LUẬN CHUNG VỀ CÁC THỂ LOẠI GAME ONLINE/OFFLINE

bạn đọc kĩ tiêu đề giùm mình nhé! ( không chỉ nữa thì thảo luận :) ) tại sao lại phải đóng?
không phải là diễn đàn Support mem làm MU online! mà viếc support config đưa mu lên online lại là hành động gián tiếp tiếp tay cho các admin Private vi phạm pháp luật nữa chứ.... ( tôi nghĩ nv nếu sai thì tôi xin nhận)

Mục đích chính là chia sẻ với nhau những kiến thức về cách setup một server game nào đó để CHƠI OFFLINE. Nếu bạn kêu là không chỉ nữa thì đóng cửa mẹ nó luôn cái mục MU cho rồi!

câu này thì mình xin lỗi mọi người trên forum vì mình chưa nghĩ đến có lẽ mình xin rút ngắn lại ở việc config lên online... mà với một người đã biết làm offline thì việc đưa lên online k có gì là khó khăn cho lắm :)

=)) buồn cười VKL =)) ...............................................

kenthd
11-03-14, 08:18 PM
=)) buồn cười VKL =)) ...............................................
cám ơn bạn.. mình sẽ coi nó là lời khích lệ :)

heroviet2301
11-03-14, 08:57 PM
Giờ muốn tìm hiểu làm Game để kiếm tiền thì làm mấy cái võ lâm hay kiếm thế ấy, làm Mu trả được bao nhiêu khách mà tốn thời gian lắm đó :|

DieuNinh
11-03-14, 09:41 PM
tôi có ý kiến là tôi chả có ý kiến gì cả :D

kenthd
11-03-14, 10:47 PM
rất cám ơn anh... ý kiến của anh thật sự bổ ích và ý nghĩa đã thật sự khai sáng cho em... bla...bla...bla :D

thanh_ca
12-03-14, 12:04 AM
^^! Đọc đến trang thứ 5 thấy loãng quá, hết chuyện làm thì đi học thêm cái gì đó rồi mang về mà áp dụng cho cái mình đang cần public đi. Pó ku các thím

oliuoliu
12-03-14, 12:05 AM

Hello E Gái =))

Tôi Cũng Trả Có Ý Kiến Gì Cả =))

mrrainnt
12-03-14, 12:18 AM
Bắt đầu cảm thấy xa đề :)!

Nếu anh em không ý kiến gì nữa thì mình CLOSE TOPIC nhé ?

kenthd
12-03-14, 01:22 AM

nhờ bác close dùm!

Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)