PDA

View Full Version : [MU] Event Gens Close Map SCFServer ?

HRain
02-03-14, 08:54 PM
cho mình hỏi là có bạn nào chạy thử event này chưa, có thể hỗ trợ mình tí kinh nghiệm :) cảm ơn
hiện tại mình đã config:
1/ enable event
2/ set map 40 (silent map) = 3 //tức là ai cũng vào đc, khi đánh nhau hết hạn 30p, bên nào win nhiều hơn sẽ giành đc map cho đến khi có event lại

--> khi event này mở, mình thử dùng 2 nv khác gens và đánh nhau thử, dùng 1 con giết con kia cách nhau gần chục mạng, thế nhưng khi hết event nó vẫn cứ báo là hòa ? vậy là sao nhỉ :-s

waoboy8k
02-03-14, 09:32 PM
Up uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp . Cao thủ nào tét chưa :D

chicken1
02-03-14, 10:17 PM
bạn cho biết cách config even này ở file nào vậy
để mình cùng test!

HRain
03-03-14, 07:26 AM
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

lequangvu
03-03-14, 08:39 AM
Upppppppppppppp luôn
Mình nhớ không nhầm thì cái Gens này phải đánh nhau ở map Vulcanul mới đúng chứ, và cái điểm này nó sẽ ghi lại để đổi thưởng và có bảng xếp hạng ngay trong game khi bấm bảng Gens lên ^^ không biết có đúng vậy không, lâu rồi không nhớ nữa vì có làm MU đâu :P

waoboy8k
03-03-14, 11:48 AM
Hrain có thể nói file config event này ở đâu được không . Để ae cùng ngâm cho mau ra :D

HRain
03-03-14, 05:52 PM
Upppppppppppppp luôn
Mình nhớ không nhầm thì cái Gens này phải đánh nhau ở map Vulcanul mới đúng chứ, và cái điểm này nó sẽ ghi lại để đổi thưởng và có bảng xếp hạng ngay trong game khi bấm bảng Gens lên ^^ không biết có đúng vậy không, lâu rồi không nhớ nữa vì có làm MU đâu :P
em đâu biết, hình như cái map nào có ghi là "map phân tranh" thì nó mới lên điểm pk gens thì phải :(
chả có kinh nghiệm, ai chơi mu ss6.3 chuẩn rồi báo mình fát

Hrain có thể nói file config event này ở đâu được không . Để ae cùng ngâm cho mau ra :D
1. enable scfgens closemap trong scfdata = 1 --> cũng file này, xếp map cần war = 3.
2. xếp thời gian trong data/event/eventmanagement.dat type 13

The Gamer
03-03-14, 06:24 PM
em đâu biết, hình như cái map nào có ghi là "map phân tranh" thì nó mới lên điểm pk gens thì phải :(
chả có kinh nghiệm, ai chơi mu ss6.3 chuẩn rồi báo mình fát

1. enable scfgens closemap trong scfdata = 1 --> cũng file này, xếp map cần war = 3.
2. xếp thời gian trong data/event/eventmanagement.dat type 13

ông rain ơi - cái event swant vẫn live ở map GS nhé - nhưng ko báo time thì phải

HRain
03-03-14, 06:44 PM
ông rain ơi - cái event swant vẫn live ở map GS nhé - nhưng ko báo time thì phải
event swamp chỉ chạy chuẩn trên GSCS, trên GS chẳng wa còn tàn dư quái và boss trong monstersetbase thôi, thậm chí các option yêu cầu cấp độ, yêu cầu master, yêu cầu event mở mới đc vào,... của scf_swampevent.ini tại GS là vô tác dụng.