PDA

View Full Version : [MU] Mu server bị hacker dùng AtiFlood làm đầy Server

avinhdt
27-02-14, 11:28 PM
Mu server bị hacker dùng AtiFlood làm đầy Server (theo thông tin trên google.com là vậy ^^)
Bạn nào giúp mình cách giải quyết dc ko ạ.
Hình ảnh lúc bị đầy.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mong các bạn giúp mình cách giải quyết. thanks8->

gac0n1988
27-02-14, 11:38 PM
Đây là 1 lỗi bị member làm cho đầy sub
Cách đơn giản nhất là cài antidos
gameguard,tự lock IP ,sau đó thì vào trong file config tăng giới hạn sub lên,ví dụ 50 là full thì tăng lên 60,nó đăng nhập liên tục để flood thì anti ddos tự động khóa IP,cứ vậy làm hoài,1 chút là tự động ko flood đc,mỗi lần tăng giới hạn mem sub lên thì reload cái là xong

avinhdt
28-02-14, 12:27 AM
Đây là 1 lỗi bị member làm cho đầy sub
Cách đơn giản nhất là cài antidos
gameguard,tự lock IP ,sau đó thì vào trong file config tăng giới hạn sub lên,ví dụ 50 là full thì tăng lên 60,nó đăng nhập liên tục để flood thì anti ddos tự động khóa IP,cứ vậy làm hoài,1 chút là tự động ko flood đc,mỗi lần tăng giới hạn mem sub lên thì reload cái là xong

Thanks bạn .
có cách nào triệt để hok. dù để sever lên 1000 menber (1000 hok biết mã chưa ) thì vẫn bị ip ảo nó lẫn ah

cuocdoisp
28-02-14, 12:46 AM
cài antidos guradian mặc định là được .Cái này admin có share rồi đó bạn

The Gamer
28-02-14, 02:37 AM
Vô dụng thôi

flood vào port game treo luôn thì anti guard làm cảnh

càng sài thằng này càng ngốn băng thông

LOAD TẦM 300 IP CHẠY LIÊN TỤC BẬT CÁI ANTI LÊN LAG CHẾT MẸ LUÔN

TRÊO CẢ SV VÌ NÓ CHẠY NHƯ LÀ TÊN LỬA |-)

DieuNinh
28-02-14, 02:47 AM
cái này là flood full server cái này có từ lâu rồi
nếu hacker sử dụng 1 IP để tấn công thì bạn sử dụng antiddos hay bingdun .... để chặn

nếu sử dụng nhiều IP như mình đã bị dính thì thuốc chữa

vì IP nó truy cập vào rồi nó lại mất lại đến IP khác firewall chẳng tác dụng gì cả

còn flood băng thông thì firewall cũng đứng xem khi hacker tấn công tràn băng thông và chết

nghe nói chỉ còn cách forward từ 1 máy chủ có port LINE cực lớn

lequangvu
28-02-14, 09:23 AM
Vụ này khoai nhỉ, trước cũng từng bị, cứ tăng lên là lại đầy, cài antiddos guardian lên thì lag lắm nhưng đỡ hơn :P

cuocdoisp
28-02-14, 09:29 AM
90% các ông là dùng vài cái IP đánh . Đánh kiểu này có từ thời nào rồi , mình cũng có 1 tool này . Cứ xài anti guradian là hạn chế tối đa . Còn nếu nói nó dùng 1 đống IP thì chịu , chẳng có ai mà chống được 1 đống ip cả . Nhưng để một thằng có 1 đống như vậy đi tấn công thì trừ những thằng không có việc làm thôi . Ai rảnh mà đi phá kiểu đó làm gì . Đa số tụi trẻ trâu nó nghịch ngầm ấy mà .
@ Bạn dùng winserver 2003 hay 2008 thế . Nếu dùng Guradian mà vẫn bị thì bạn vào mục setting cho nó xuống 2000 thôi là hạn chế được

avinhdt
28-02-14, 12:09 PM
để thử xem có hiệu quả ko? cám on các bạn

lovemu2012
28-02-14, 12:29 PM
Dùng TitanCS nó có anti flood cơ bản rồi mà ?!

-> Đang dùng BorCS hay TitanCS ?

luutrunhac
28-02-14, 12:32 PM
Tools này mình cũng có nhưng chỉ 1 IP flood thôi chứ làm gì mà cả đống IP, bạn xem IP nào trong GameServer bị flood nhảy nhiều nhất block lại là xong.
Nhiều người cứ phải cài tool nọ tool kia để block IP trong khi cái connect server cũng block đc thì cài thêm làm gì cho nặng máy nhỉ?
Nhưng vấn đề này là do ăn ở thôi, vì có block ip nó fake IP khác flood tiếp hoặc đơn giản hơn là reset modem, bạn không thể canh suốt ngày block IP đc.

avinhdt
28-02-14, 12:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> atiddos này cấu hình thế nào nhỉ . men ko hack vẫn bị chặn ip mà mình lại ko biết nó gỡ chỗ nào :D

lequangvu
28-02-14, 02:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> atiddos này cấu hình thế nào nhỉ . men ko hack vẫn bị chặn ip mà mình lại ko biết nó gỡ chỗ nào :D

Ông google có HD đấy bạn, tìm là ra ngay ý mà

The Gamer
28-02-14, 03:02 PM
:)) bạn có như tôi game

Game thủ đốt trang chủ xong gọi điện xin tiền dọa dẫm :))

muốn yên thân thì đưa nó vài chục uống nước :))

vào game nó sủa ầm lên là nó sẽ cho sập mu

:)) rồi bắt đầu flood

mình lock tk luôn nó lại gọi đe dọa =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tools này mình cũng có nhưng chỉ 1 IP flood thôi chứ làm gì mà cả đống IP, bạn xem IP nào trong GameServer bị flood nhảy nhiều nhất block lại là xong.
Nhiều người cứ phải cài tool nọ tool kia để block IP trong khi cái connect server cũng block đc thì cài thêm làm gì cho nặng máy nhỉ?
Nhưng vấn đề này là do ăn ở thôi, vì có block ip nó fake IP khác flood tiếp hoặc đơn giản hơn là reset modem, bạn không thể canh suốt ngày block IP đc.

ăn ở gì bạn

làm game nhiều thằng ngữa tay nó botnet

bạn nghĩ cứ ăn sạch là nó ko sờ bạn à bạn hơi bị nhầm nhọt sang trồng trọt đấy

cuocdoisp
28-02-14, 03:55 PM
Tụi nó đánh là không vì bạn làm gì nó mà đơn giản vì nó muốn đánh bạn thôi . có thể do Server bạn open cùng thời điểm của nó , có thể do nó đang mở muonline ko muốn người khác ăn đc tiền , có thể do rất nhiều nguyên nhân nhưng cùng một mục đích " Ghen ăn tức ở " .
@ mấy cái vụ xin đểu đó mình cũng gặp vài lần rồi : câu trả lời là không , muốn làm gì thì làm .