PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề khi tạo guild trong game!

222026
27-02-14, 12:57 AM
Như tiêu đề, bạn nào biết mình sai ở đâu xin chỉ giáo :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình đk xong, đã chọn lại nv + thoát game vào lại vẫn thế
Đây là config ở sv:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mrrainnt
27-02-14, 07:15 AM
Bạn thử tắt titanlink rồi bật lại xem có hiển thị guild không nhé ;)! Mình nghĩ là ExDB bị crash rồi

lequangvu
27-02-14, 09:33 AM
Tạo guild thì chỉ cần trong game tạo xong là có luôn không cần phải thay đổi nhân vật, bạn bị lỗi vậy có lẽ do ExDB bị lỗi

222026
27-02-14, 05:55 PM
mình đã thử thay exdb + titanlink và mình lấy titanlink ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn exdb đc bạn lequangvu share cho nhưng vẫn lỗi k thể tạo guild đc
Show exdb + titanlink:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ai biết mình lỗi ở đâu nữa k :|

cuocdoisp
27-02-14, 06:36 PM
Tức là sao nhỉ . Không tạo được Guild hay tạo guild xong bị mất
Nếu là không tạo được Guild bạn thử kiểm tra trong commonserver dòng
GuildCreate = 1 ( 1 - cho phép tạo )
Nếu là tạo guild xong mà bị mất thì là do ExDB không chạy hoặc có chạy nhưng không kết nối được đến Gameserver ( có thể do sai port kết nối ExDB tại file SCF_Connect )

222026
27-02-14, 06:45 PM
Tức là sao nhỉ . Không tạo được Guild hay tạo guild xong bị mất
Nếu là không tạo được Guild bạn thử kiểm tra trong commonserver dòng
GuildCreate = 1 ( 1 - cho phép tạo )
Nếu là tạo guild xong mà bị mất thì là do ExDB không chạy hoặc có chạy nhưng không kết nối được đến Gameserver ( có thể do sai port kết nối ExDB tại file SCF_Connect )
trong commonserrver e đã config guildcreate = 1 rồi, port exdb cũng đã khớp vs GS rồi, mấy cái a ns trên ban đầu e đã config sẵn rồi nhưng vẫn k tạo guild đc
Thử tạo 1 nv ms rồi reg guild, nó k báo gì cả, chat hay bấm phím g cũng k hiện guild, nhưng chọn nv thì thấy chữ "Chủ Hội", vào game thì k có lại :ucche

cuocdoisp
27-02-14, 06:55 PM
PM Yahoo anh teamview xem luôn cho . Đang online

hoainam8080
27-02-14, 10:35 PM
chú kiểm tra lại port exdb config tại gameserver xem

222026
28-02-14, 01:31 PM
Sau khi đc a cuocdoisp sp cho cái titanlink thì đã tạo đc giuld, nhưng lại mắc lỗi khác, cho dù mình đang ở tại sub nào thì khi bấm "g" lên để xem thì bên cột "Máy Chủ" ở trong bảng giuld vẫn hiện là 1, show:
ai biết mình sai ở chỗ nào k 8-x

lequangvu
28-02-14, 01:58 PM
Mình thấy bạn nói lỗi và thử trên server của hackluv client của bạn, và kết quả không bị lỗi như vậy, cho dù mình dùng titanlink mặc định theo server share cũng không bị luôn, online thì pm yahoo mình xem cho

mrrainnt
28-02-14, 08:58 PM
Đã khắc phục cho chủ thớt !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xin phép CLOSE TOPIC