PDA

View Full Version : Hướng dẫn cách làm trang đăng ký game private Kiếm Tiên 2

tungwhite
25-02-14, 09:59 AM
Chẳng là mình đã xin phép Tuấn 565 được dùng bản Kiếm Tiên 2 ( VM ) của Tuấn share để đưa lên thành online, nhưng có mấy lỗi nhỏ khi đưa lên online không tiện
1 là Tuấn 565 đã fix lại phần acc id không phải đăng ký nữa mà vào game với tài khoản bất kì và pass mặc định là 123
2 là khi vào được game đặt tên nhân vật rất khó ( toàn báo lỗi trùng tên nhân vật ) phải đặt toàn kí tự linh tinh xong vào navicat xửa lại
3 là pass truy cập vào Centos với Win sever có cách nào đổi để bảo mật không???

Mong các bạn giúp mình với:):):):):)

herovn1994
25-02-14, 10:35 AM
Thứ 1 là xài 2 máy ảo vm sẽ ko ổn định.ko bảo mật được.
Thứ 2 pass thì cái đó mình fix được rồi.nhưng chắc cũng ko chỉ bạn được.rất khó để fix
Thứ 3 là bạn ko nên dùng pass 123 sẽ dẫn đến hack id này nọ.rắc rối lắm.nếu cần mình có thể cài cho mà ko dùng pass 123

wermanhme1990
25-02-14, 10:36 AM
Chẳng là mình đã xin phép Tuấn 565 được dùng bản Kiếm Tiên 2 ( VM ) của Tuấn share để đưa lên thành online, nhưng có mấy lỗi nhỏ khi đưa lên online không tiện
1 là Tuấn 565 đã fix lại phần acc id không phải đăng ký nữa mà vào game với tài khoản bất kì và pass mặc định là 123
2 là khi vào được game đặt tên nhân vật rất khó ( toàn báo lỗi trùng tên nhân vật ) phải đặt toàn kí tự linh tinh xong vào navicat xửa lại
3 là pass truy cập vào Centos với Win sever có cách nào đổi để bảo mật không???

Mong các bạn giúp mình với:):):):):)

Đến pass của Centos và windows server mà bạn còn không biết đổi thì nói gì đến chuyện làm server.
Bạn nên kiếm tài liệu về linux và mysql về đọc rồi làm server sau, trước tiên phải tự cài được kiếm tiên 2 trên centos để hiểu rỏ cách cài đặt và cấu hình game, mới tính đến các chuyện khác.

herovn1994
25-02-14, 10:39 AM
Yeah.chơi off thì ok.nhưng khi đông người thì bảo đảm centos của bạn sẽ bị đơ.và nhân vật đữ liệu đều bi lag.mất hết.tùm lum thứ phát sinh.:).Mình có thể cho bạn 1 tool tạo acc tặng zen đơn giản để bạn khỏi fải dùng query :)

tungwhite
25-02-14, 11:49 AM
Yeah.chơi off thì ok.nhưng khi đông người thì bảo đảm centos của bạn sẽ bị đơ.và nhân vật đữ liệu đều bi lag.mất hết.tùm lum thứ phát sinh.:).Mình có thể cho bạn 1 tool tạo acc tặng zen đơn giản để bạn khỏi fải dùng query :)

Thank bạn nhé. Y!H của mình là tungwhite_Design

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đến pass của Centos và windows server mà bạn còn không biết đổi thì nói gì đến chuyện làm server.
Bạn nên kiếm tài liệu về linux và mysql về đọc rồi làm server sau, trước tiên phải tự cài được kiếm tiên 2 trên centos để hiểu rỏ cách cài đặt và cấu hình game, mới tính đến các chuyện khác.

Mình làm sever vì mình thích game này thôi, mình chỉ muốn tìm hiểu về cài game này. chứ mình không có mục đích thương mại quá nhiều khi làm private, vì đó không phải nghề của mình, cũng cảm ơn bạn đã có ý tốt, nhưng mục đích của mình chỉ là cài được game này, fix 3 cái lỗi như ở trên, đưa lên online để những người thích game này có sân chơi. Còn lại mình không muốn tìm hiểu sâu quá !!! Bạn giúp mình với nhé

kanhtien
25-02-14, 11:51 AM

Mình cũng đam mê game này mong bạn chỉ giáo ?
Có thể cho mình xin cái tool tạo acc được không ?
Yh: motthoinhuthe90

kanhtien
25-02-14, 07:01 PM
Ai biết làm sao để xóa pas mặc định là 123 đi không thế ?

tungwhite
26-02-14, 10:45 AM

Hero ơi bạn có thể share cho mình tool này được không ! thank bạn

MichealDe
19-03-14, 12:38 PM
con KT 2 này tương đối oke, ít lỗi phát sinh hơn là Kiếm Tiên 1, nhưng nếu đưa online thì không vững đâu, tầm 1-2 tháng là down vì nó kẹt ở chổ là game không đổi mới, cho dù bạn là người design game đi nữa, bạn vẽ ra được nhiều pet vật phẩm khác nhau thì PWE có cách làm bạn mệt mõi, 1 là file .sqp*, 2 là .dat*, 3 là nó giấu mất tích luôn không tìm ra được mặc dù trong game item đó tồn tại.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Kham khảo về sv này.