PDA

View Full Version : Cần hướng dẫn edit file .dds và file .dat?

nguyenanhthisd
25-02-14, 02:36 AM
Tình hình là e có source game Ma Vực nhưng e không biết làm sao để việt hóa cái source game này, vì nó đa số có các file .dds và file dat nên ai có tool hay là biết làm sao để edit và việt hóa đc thì giúp em... Xin cảm ơn!!!

khuek8b
25-02-14, 12:01 PM
1. với file .dds thì bạn cài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này rồi cứ photoshop mà mở
2. file .dat cứ mở bằng notepad mà ko dc thì hầu như vô phương cứu chữ, he he, rất khó mở file đã bị nén định dạng đĩa đó

luutrunhac
25-02-14, 12:22 PM
file .dat nhiêu soft dùng làm key. Bạn mà mở đc file đó thì nhiều soft bản quyền ăn cám à hehe.
File .dds mình chưa được xem qua nên chưa biết.

btbaotrung90
28-02-14, 08:22 PM
File dat mình nghĩ nó là file data, và có rất nhiều loại cấu trúc file định dạng này, mở nó thì hên xui tùy thuộc vào cách tạo nó như thế nào, bạn có thể thử vận may = notepad ++ hoặc mấy phần mềm hex hoặc có thể tìm tên game đó xem trên mạng có cung cấp tool mở dat của nó ko.

còn về dds thì bạn có thể dùng cách của bạn khue là cài thêm plugin cho photoshop thì bạn có thể xem và sửa file dds.