PDA

View Full Version : [MU] Ai chỉ em cách mã hóa port cho sv mu với ạ !

n3ono1
23-02-14, 02:18 PM
Như tiêu đề,em chưa hiểu cách làm mã hóa port cho sv mu của mình.....Ai hiểu biết về nó chỉ dạy em với ạ :)....

1, Mã hóa port để làm gì ?

2, Làm thế nào để sv mình có mã hóa port ?

3, Có những cách nào để vượt qua được mã hóa port....

.....Ai pro về vụ anti thì chỉ bảo giúp em ạ :)....Em thanks nhiều ạ ^_^....

heroviet2301
23-02-14, 03:40 PM
Có cả mã hóa port à :| lạ nhỉ mình chỉ nghe mỗi mã hóa packet :)

hackluv
23-02-14, 04:01 PM
Như tiêu đề,em chưa hiểu cách làm mã hóa port cho sv mu của mình.....Ai hiểu biết về nó chỉ dạy em với ạ :)....

mã hóa port là sao.

bạn cứ yên tâm :))

kiểu gì thì kiểu sv bạn vẫn lộ ra 2 port CS vs cả GS GSCS

n3ono1
23-02-14, 04:06 PM
có mà,nhưng mình tìm tài liệu để học,tìm toét mắt ko thấy :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

mã hóa port là sao.

bạn cứ yên tâm :))

kiểu gì thì kiểu sv bạn vẫn lộ ra 2 port CS vs cả GS GSCS

Nếu mã hóa rồi,khi bị crack main tìm đc port cũng chẳng vào đc sv,đến phần chọn sub đánh tài khoản và pass xong sẽ không đăng nhập đc =="

wermanhme1990
23-02-14, 04:17 PM
Nếu mã hóa rồi,khi bị crack main tìm đc port cũng chẳng vào đc sv,đến phần chọn sub đánh tài khoản và pass xong sẽ không đăng nhập đc =="
Không hiểu lắm, ý bạn là mã hóa thành ký tự nào đó, giả sử như 3306 thành xyzf à.
Crack main thôi chứ có thay đổi ip, serial với port đâu mà không kết nối được server!.

n3ono1
23-02-14, 04:24 PM
Không hiểu lắm, ý bạn là mã hóa thành ký tự nào đó, giả sử như 3306 thành xyzf à.
Crack main thôi chứ có thay đổi ip, serial với port đâu mà không kết nối được server!.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wermanhme1990
23-02-14, 04:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chưa thấy vụ đó, trừ khi bạn crack main của webzen rồi cho kết nối vào server game của bạn!

n3ono1
23-02-14, 04:37 PM
Chưa thấy vụ đó, trừ khi bạn crack main của webzen rồi cho kết nối vào server game của bạn!

Anh cuocdoi biết cái này,nhuwg hỏi ổng dường như ổng muốn dấu :(

Mr.Cuong
23-02-14, 05:55 PM
Anh cuocdoi biết cái này,nhuwg hỏi ổng dường như ổng muốn dấu :(

Encrypt C3

Soucre có share ở Ragezone quan trọng bạn vận dụng như thế nào thôi !

DieuNinh
23-02-14, 06:36 PM
giờ còn crack main bó tay các bạn

sao bạn ko đầu tư nổi 500k mua UGK hay 1 triệu 5 của VG thì đâu sợ cái crack main này nữa

làm online mà không đầu tư nổi cái antihack với cái web nbb full mà cứ crack với free thì móc đâu ra phát triển

vietanhlsl
23-02-14, 07:01 PM

Bạn này chắc nghe tư vấn từ một "siêu cao thủ" cũng tập tọe làm mu cho nên mới có cái khái niệm "mã hóa port" kinh khủng đến như vậy :))

Nghe qua cái từ "port" - có nghĩa là cổng, mà cổng không hiện ra thì sao vào được.

Từ trước giờ mình mới nghe tới checksum, CRC 32 chứ "mã hóa port" thì hình như hơi cao cấp quá

Mình khuyên bạn nên chửi vỡ mặt thằng nào quân sư cho bạn cái giai điệu "mã hóa port" đấy cho đỡ nặng đầu.

lequangvu
23-02-14, 09:34 PM
Theo ý bạn ý chắc là checksum main rồi :v, thì nếu check rồi khi thay main khác là không vào dc nữa :))

cuocdoisp
24-02-14, 10:59 AM
1. chưa thấy ai mã hóa port cả lên theo anh em lên bỏ cái vụ nghiên cứu này ( với muonline )
2. Muốn làm antihack đơn giản thì em kiếm đại 1 cái source antihack , build ra dll và sau đó add vào main ( mò thêm cái checksum ) vậy là xong . Phức tạp thì anh chưa đủ trình độ lên ko dám nói nhiều :))

quyen194
24-02-14, 01:50 PM
Theo kiến thức nông cạn của mình thì chỉ dám chém nhẹ dư lày:
+ Ko có mã hóa port
+ Chống thay thế main thì cần xử lý packet (làm đơn giản thì mã hóa packet)
+ Tuy nhiên chống thay main cũng chỉ hiệu quả với mấy cheater sử dụng tool hack phổ biến như Cheat Engine ...
+ Còn đối với các cao thủ tự viết cheat tool thì chả cần thay thế main, viết tool đục thẳng vào main có tích hợp anticheat

Với TDA hay Pinkof hiện giờ chỉ cần 9 dòng code:
1 dòng SetByte(OffsetXXX, 0xZZ);
7 dòng: Function_hack_speed() (Hoạt động na ná của Cheat Engine)
1 dòng HookShit(OffsetYYY, Function_hack_speed);
Là nhân vật vô game cứ gọi là quẩy tưng hết cả bừng :)) lao như thánh :-j
Chấp luôn mấy cái config antihack speed checktime ở Server nhé :))
Ví dụ như ở SCF có cái này :P

[MaxSpeed]

SCFUseMaxLimit=1
SCFMaxPhysic=4850
SCFMaxMagic=1400

[Cheats]

SCFUseCrystalAntiHackSpeed=1
SCFAntiHackSpeedMaxDif=200 //the max different speed between Client and Server before mark player as speedhacker
SCFAntiHackSpeedMinDetect=3 //Disconnect/ban user only if he was detected

SCFPingCheckSeconds=55 //Seconds for check if recv ping or not

Em trẻ trâu chả biết gì đâu, nói lăng nhăng thôi, nên các bác khỏi ném đá chi mất công

cuocdoisp
24-02-14, 08:27 PM
Theo kiến thức nông cạn của mình thì chỉ dám chém nhẹ dư lày:
+ Ko có mã hóa port
+ Chống thay thế main thì cần xử lý packet (làm đơn giản thì mã hóa packet)
+ Tuy nhiên chống thay main cũng chỉ hiệu quả với mấy cheater sử dụng tool hack phổ biến như Cheat Engine ...
+ Còn đối với các cao thủ tự viết cheat tool thì chả cần thay thế main, viết tool đục thẳng vào main có tích hợp anticheat

Với TDA hay Pinkof hiện giờ chỉ cần 9 dòng code:
1 dòng SetByte(OffsetXXX, 0xZZ);
7 dòng: Function_hack_speed() (Hoạt động na ná của Cheat Engine)
1 dòng HookShit(OffsetYYY, Function_hack_speed);
Là nhân vật vô game cứ gọi là quẩy tưng hết cả bừng :)) lao như thánh :-j
Chấp luôn mấy cái config antihack speed checktime ở Server nhé :))
Ví dụ như ở SCF có cái này :P

[MaxSpeed]

SCFUseMaxLimit=1
SCFMaxPhysic=4850
SCFMaxMagic=1400

[Cheats]

SCFUseCrystalAntiHackSpeed=1
SCFAntiHackSpeedMaxDif=200 //the max different speed between Client and Server before mark player as speedhacker
SCFAntiHackSpeedMinDetect=3 //Disconnect/ban user only if he was detected

SCFPingCheckSeconds=55 //Seconds for check if recv ping or not

Em trẻ trâu chả biết gì đâu, nói lăng nhăng thôi, nên các bác khỏi ném đá chi mất công
Cứ như nghe người nước ngoài nói ấy nhỉ

vietanhlsl
25-02-14, 01:04 AM
àh mà có kiểu anti mới chống inject dll là thế nào ấy nhở quyen ơi. Ví dụ dùng cheat engine open main thì nó báo lỗi cannot inject dll, antihack này có ngon ko nhỉ

cuocdoisp
25-02-14, 09:10 AM
àh mà có kiểu anti mới chống inject dll là thế nào ấy nhở quyen ơi. Ví dụ dùng cheat engine open main thì nó báo lỗi cannot inject dll, antihack này có ngon ko nhỉ
cơ chế giống cái dll của ugk share từ năm 2012 lúc ugk mới ra mắt . Thực ra thì không có tác dụng . Nhưng có thêm vào cũng đc .

quyen194
25-02-14, 01:40 PM

1. Tất cả các phương thức anti chống "tool ngoài" tác động, "dll ngoài" tác động ... có thể nói là ko tác dụng mấy. Kiểu này xưa r, chống gà được thôi.
2. Anti tốt là phải phát hiện được hành vi gian lận (ko care hành vi đó xuất phát từ tool nào)
Ví dụ như là agi bị thay đổi chẳng hạn hay là send packet trong one-hit-kill (cái này ai cũng biết nên nói) còn mấy cái khác ko tiện nói :P

Tuy nhiên nói cái 1 ko tác dụng mấy thì anti tốt vẫn ko bỏ mấy cái đó nhé. Có điều so vs các anti khác thì sẽ có thêm mấy cái 2 thôi :P

lequangvu
25-02-14, 02:07 PM
Quyền lâu lắm mới thấy trở lại :)), nhanh dev tốt antihack để anh xem sài