PDA

View Full Version : [MU] Xin Hỏi Cách Chỉnh exp cho từng class Trong MU Server !

chicken1
23-02-14, 05:19 AM
Như tiêu đề ,mình xin hỏi là mình để exp cho cả sub là 300 chẳng hạn
tất cả các nhân vật exp đều bằng nhau nhưng riêng RF nv7 nó lại cao hơn
tức là lên 450 exp
Vậy mình muốn chỉnh lại cho cân bằng như các các class khác phải chỉnh ở file nào?
Xin cám ơn anh em đã nghe thăm!

HRain
23-02-14, 07:07 AM
làm gì có chuyện đó bạn, không có chuyện server nào mặc định ưu ái phần exp cho nhân vật cả, đừng hỏi bừa như thế
nếu muốn biết chắc điểm lên thật, để exp = 1 rồi test là biết ngay
còn đứa mem nào mang bùa exp mà nó hỏi bạn thế thì vả vào mồm nó :)

cái thứ 2 là server SCF k hỗ trợ chức năng exp riêng mỗi char

chicken1
23-02-14, 07:17 AM
Thật sự mình cũng k hiểu luôn
Gặp lần đầu tiên như vậy
Mình dùng sv 11.70.52 do bạn hackluv và lamvch share
Các nhân vật kia exp bằng nhau nhưng riêng nv7 Rf lại cao hơn
Ai biết chỉ mình với

chubelonton
23-02-14, 08:43 AM
chỉnh dame còn nghe được chứ exp như nhau hết

chicken1
23-02-14, 08:53 AM
Mình cũng thấy lạ quá
Cho exp chung mà con nv 7 nó rất nhanh rs
Khi chon nv vào game nó báo cao hơn các nv khác 150exp

vietanhlsl
23-02-14, 09:07 AM
bó tay, chắc dùng bùa exp hay gấu trúc gì đó chứ gì.

HRain
23-02-14, 10:09 AM
Mình cũng thấy lạ quá
Cho exp chung mà con nv 7 nó rất nhanh rs
Khi chon nv vào game nó báo cao hơn các nv khác 150exp
bọn gamer nó thua admin 1 cái đầu, bạn nghe chúng nó làm gì mà không chịu test, đơn giản do RF mạnh, đánh xa nên train nhanh chứ sao
kô tin để exp = 1 đi rồi xem exp lên thật ntn, những câu hỏi vô lý thế này đọc nghe bực thật !

vanbinh19991
23-02-14, 12:04 PM
nếu là ss6 trở lên . có phần chỉnh exp theo lần rs mà. bạn xem thử lần rs có = nhau k

chicken1
23-02-14, 12:35 PM
Bạn có thể nói rõ hơn không
Chỉnh ở file nào vậy bạn

The Gamer
23-02-14, 11:07 PM
nếu là ss6 trở lên . có phần chỉnh exp theo lần rs mà. bạn xem thử lần rs có = nhau k

lam ji liên quan tới exp từng nv đâu

cuocdoisp
24-02-14, 10:44 AM
SCF không hề có option EXP riêng cho từng Class mà chỉ có cho từng Map . Bạn lưu ý việc 1 Class được ưu ái tăng EXP là điều tuyệt đối không có với SCF .
Về phía Server Online , không phải cái gì member nói cũng đúng . Là Admin thì pải nhiệt tình hỗ trợ và tiếp nhận ý kiến theo tiêu chí " Luôn luôn lắng nghe và lâu lâu mới hiểu " . Bạn lưu ý rằng tụi member là tụi ngu nhất trong cái muonline và cũng là đứa khôn lỏi nhất . Ngu là tụi nó rất hay ảo tưởng về sức mạnh và sự hiểu biết . Khi nói chuyện với Admin cứ thích thể hiện và khẳng định ý kiến của nó là đúng 100% :). Khôn là tụi nó luôn muốn nhân vật mình chơi được ưu ái nhất và nhân vật khác pải bị kìm kẹp dẫn tới việc cứ kêu admin là class này yếu quá , class kia mạnh quá ...
Admin hãy tự tin vào các config của mình , nếu cảm thấy nghi ngờ hãy Tự tay Test trực tiếp Game . Nếu Test pải test trong cùng 1 tình trạng , cùng một Map , cùng một số damge ( lưu ý là cùng damge chứ ko pải cùng số point nhé . Vì đôi khí cùng point thì class này vẫn khỏe hơn class khác ) .........Cách tốt nhất là tạo nhân vật mới và Test . Đặc biệt là Class 7 là class mới lên các chỉ số Damge , khả năng Train hay PK nó là sự tổng hợp so với các Class khác lên đôi khi sự so sánh giữa các class không thể chính xác 100% được , nó chỉ ở mức tương đối 60-70% thôi bạn nhé .
TB: Admin bảo chuẩn thì nó là chuẩn . Hiến pháp đã ban ra thì người dân phải chấp hành . Thằng nào lệch sóng thì sóng đánh vỡ mồm . Đó là cách thức hoạt động của một nhà nước và cũng là cách thức làm việc của một Admin . b-)b-)

chicken1
24-02-14, 10:59 AM
Vâng em cũng rất cám ơn ý kiến đóng góp của anh và các bạn,em sẽ test cụ thể và kỹ càng chứ giờ này mem nó khôn quá ,đem toàn hack rồi bug vào mu em khổ ghê