PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề khi chạy auto update !

222026
22-02-14, 10:32 PM
Mình xin hỏi tiếp luôn, cái auto update mình đang xài ngon lành, sao tự dưng k update đc nữa. Lúc mình chạy titanCS rồi Mu.exe thì thấy cái "FileZilla" báo thế này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
P/s: Bị máy ngày rồi, mình fix mãi không đc, nên h đưa lên forum, mong các bạn đừng "gạch, đá"

vietanhlsl
22-02-14, 10:39 PM
Tạo thư mục cho file update với đường dẫn giống như trong client để update đúng folder, đúng file.

Mình thấy bạn này lập khá nhiều topic, toàn hỏi những câu hỏi "hóc búa"... Có lẽ bạn nên chịu khó động não và mày mò đến khi nào không thể làm nổi rồi hãy đi hỏi người khác. Bản thân người trả lời cũng biết lí do bạn đặt câu hỏi, nó khó ở điểm nào nên đối với những câu hỏi "ngây ngô" thì phần lớn mọi người đều chán chẳng thèm trả lời.

Còn bạn định chưa biết gì mà mở online hút máu, mắc chỗ nào lên đây hỏi thì ... mất công mất sức sập vài ba cái server là cái chắc.

DieuNinh
22-02-14, 11:26 PM
cái như hình trên đâu phải là autoupdate mà là cái loadding khi vào game thôi

kiểm tra file Serverlist trong local có không nhìn như kiểu không có ấy

hoặc là file Servelist kia đang ở chế độ chữ khác UT8

thocon
22-02-14, 11:26 PM
Tạo thư mục cho file update với đường dẫn giống như trong client để update đúng folder, đúng file.

Mình thấy bạn này lập khá nhiều topic, toàn hỏi những câu hỏi "hóc búa"... Có lẽ bạn nên chịu khó động não và mày mò đến khi nào không thể làm nổi rồi hãy đi hỏi người khác. Bản thân người trả lời cũng biết lí do bạn đặt câu hỏi, nó khó ở điểm nào nên đối với những câu hỏi "ngây ngô" thì phần lớn mọi người đều chán chẳng thèm trả lời.

Còn bạn định chưa biết gì mà mở online hút máu, mắc chỗ nào lên đây hỏi thì ... mất công mất sức sập vài ba cái server là cái chắc.

cmnr .................................................. ................

DieuNinh
22-02-14, 11:30 PM
cmnr .................................................. ................

cơm mẹ nấu rồi hả bạn ;)).............................

222026
22-02-14, 11:31 PM

xin bạn đọc lại thật kĩ lời mình, mình để thư mục đến dẫn đúng cả rồi, cái hình mình up lên là để cho bạn và mỗi người hiểu rằng file để trong folder k update đc, con cái dll để ở ngoài vẫn update đc, cái serverlist.bmd sở dĩ k có vì mình xóa đi để test thử, thư mục bên trong "data/local/serverlist.bmd"
P/s: cái serverlist.bmd k update đc

thocon
22-02-14, 11:44 PM
xin bạn đọc lại thật kĩ lời mình, mình để thư mục đến dẫn đúng cả rồi, cái hình mình up lên là để cho bạn và mỗi người hiểu rằng file để trong folder k update đc, con cái dll để ở ngoài vẫn update đc, cái serverlist.bmd sở dĩ k có vì mình xóa đi để test thử, thư mục bên trong "data/local/serverlist.bmd"
P/s: cái serverlist.bmd k update đc
vấn đề của bạn là đã tạo đúng file up_list
theo dạng nào tạo thư mục data/local/ENG

Data/local/ENG/serverlist.bmd
còn Dll của bạn ngang hàng với Data sau đó tạo up_list
nhưng chỉ update được cái dll ngang hàng còn trong thư mục không update được
đây không phải lỗi do mu.exe mà là do list khai báo thuộc loại vớ vấn
kiểu
#COMPRESSED#
#PACKINGVERSION#
"config.ini"

0 "Data"