PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn 1 vài biện pháp chống hack cho newbie

ta070492
22-02-14, 08:26 PM
Mình có tìm trên diễn đàn thấy bài hướng dẫn add TDA vào main và server nhưng link die mất rồi. Mong các tiền bối chỉ giúp 1 vài biện pháp anti hack đơn giản cho server nhỏ(ko đủ để mua guard). Hiện tại đang bị hack disconnect từng nhân vật bằng cheat. Mong mọi người giúp đỡ. Mình dùng server ss2 của namech.

thocon
22-02-14, 08:31 PM
Mình có tìm trên diễn đàn thấy bài hướng dẫn add TDA vào main và server nhưng link die mất rồi. Mong các tiền bối chỉ giúp 1 vài biện pháp anti hack đơn giản cho server nhỏ(ko đủ để mua guard). Hiện tại đang bị hack disconnect từng nhân vật bằng cheat. Mong mọi người giúp đỡ. Mình dùng server ss2 của namech.
hook bằng tool không thích thì hook tay vào youtube search hook TDAgg vẫn có mà
download cái main3d mình vừa share về
đổi IP trong TDAgg.dll sau do doi thành main.dll
không cần họok gì nữa
yên tâm là TDAserver chỉ cần kết nối để kiểm tra hợp lệ chứ không checksum file dll của chính nó

download main 1.02c (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ta070492
22-02-14, 09:24 PM
Mình thấy mu giatoc của bạn cũng có TDA, bạn có thể hook giùm mình đc ko, mình cũng dùng sv namech sv 1.02c

hackluv
22-02-14, 10:03 PM
dùng libhook rồi hook vào đó là cách nhanh nhất ^_^

ta070492
22-02-14, 10:20 PM
hackluv ơi có thể cho mình xin yahoo được không? mình tìm đc ip của t hack dis nhưng ko biết band thế nào, tìm trong server không có ini của bandip

coldsun198
22-02-14, 10:43 PM
Mình Dung TDA chạy 1 tiếng lỗi loggin không được, Nên giờ không dám dùng TDA nữa hix

thocon
22-02-14, 10:45 PM
Mình Dung TDA chạy 1 tiếng lỗi loggin không được, Nên giờ không dám dùng TDA nữa hix
bố nháo nào tui dùng 1 năm chưa thấy gì

lequangvu
23-02-14, 09:50 PM
Cái antihack TDAg này kén kinh khủng ý, chạy online thì chỉ có mà đóng của MU sớm, vì nếu dùng nhiều là cứ tự dis, đang chơi được tầm 10p là dis, rồi chạy nhiều máy không chạy đc cái TDAg này, chẳng nhẽ bảo chúng mem cài lại win :))

coldsun198
23-02-14, 10:51 PM
Cái antihack TDAg này kén kinh khủng ý, chạy online thì chỉ có mà đóng của MU sớm, vì nếu dùng nhiều là cứ tự dis, đang chơi được tầm 10p là dis, rồi chạy nhiều máy không chạy đc cái TDAg này, chẳng nhẽ bảo chúng mem cài lại win :))

Bác Lequangvu này nói đúng nè !
minh đã Dùng TDA rồi nếu đem online có mà đóng của Game sớm

thocon
23-02-14, 11:31 PM
trả hiểu bạn nghĩ gì khi nói TDAgg kém, chịu khó add nhiều backlist vào nhé.
nguồn thì chỉ có 1 quan trọng xào nấu gia vị cho đúng, fix lại cho hợp lý

Bác Lequangvu này nói đúng nè !
minh đã Dùng TDA rồi nếu đem online có mà đóng của Game sớm
Bạn có thể vào Mugiatoc.com xem có disconnect hay antihack cùi không, sao phải đóng nếu đảm bảo được tương đối các điều kiện cần và đủ?

ta070492
24-02-14, 01:25 AM
trả hiểu bạn nghĩ gì khi nói TDAgg kém, chịu khó add nhiều backlist vào nhé.
nguồn thì chỉ có 1 quan trọng xào nấu gia vị cho đúng, fix lại cho hợp lý

Bạn có thể vào Mugiatoc.com xem có disconnect hay antihack cùi không, sao phải đóng nếu đảm bảo được tương đối các điều kiện cần và đủ?
Thocon có thể cho mình xin cái DB tda bạn đang dùng không, mình đã test và thấy cheat<6.3 thì tda kill luôn nhưng 6.3 thì nó ko nhúc nhích

thocon
24-02-14, 06:32 AM
Thocon có thể cho mình xin cái DB tda bạn đang dùng không, mình đã test và thấy cheat<6.3 thì tda kill luôn nhưng 6.3 thì nó ko nhúc nhích
là như nào của bạn hay của mình!
CheatEngine 6.x thì add vào chứ sao mà nói ngu ngơ vậy

cuocdoisp
24-02-14, 10:22 AM
TDA có vẻ chưa được ổn định lắm và người làm ra nó cũng không phát triển nữa . Nếu bạn là người mới tìm hiểu và muốn có antihack thì chỉ lên dùng mấy cái dll antihack đơn giản hook vào main là xong . không lên dùng TDA vì quá trình add với member mới khá lằng nhằng , kết quả nhiều khi cũng ko tốt và sử dụng đôi khi lỗi ( online )

quyen194
24-02-14, 11:28 AM
TDA có vẻ chưa được ổn định lắm và người làm ra nó cũng không phát triển nữa . Nếu bạn là người mới tìm hiểu và muốn có antihack thì chỉ lên dùng mấy cái dll antihack đơn giản hook vào main là xong . không lên dùng TDA vì quá trình add với member mới khá lằng nhằng , kết quả nhiều khi cũng ko tốt và sử dụng đôi khi lỗi ( online )

Chả có nhẽ e "căm bách" nhỉ a Đức nhở :">

cuocdoisp
24-02-14, 11:54 AM
Antihack của em tính ra gần giống ICM , tự nhiên đang phát triển mà lại biến mất thì hơi buồn . Những comback có lẽ chỉ để vui thôi , giờ muonline khó kinh doanh lắm .