PDA

View Full Version : [MU] Event Medusa - một trong những event tệ hại của SCF ?

HRain
20-02-14, 10:22 PM
Trước khi vào vấn đề thì đây là ý kiến chủ quan của mình nhé :D Event này ở SCF quả thật là khá tệ
phân tích:

*vđề 1:
-Webzen- Event sẽ bắt đầu tại map swamp, khi đến giờ, người chơi phải vào 3 cổng ABD để tiêu diệt 1 lượng quái quy định kèm sẵn thời gian rồi mới cho phép wa cổng C diệt Medusa, mỗi lẫn die thì medusa rớt 4 món đồ
- SCF- tương tự tí, nhưng mà đằng này vào đc liền 4 cổng ABCD và có tận 5 boss Medusa (giảm cũng đc), nhưng nếu giảm còn 1 boss thì gamer lại than phiền bảo MU khác này nọ :|

*vđề 2: vs SCF
1/ đoán k nhầm thì event này chỉ bật đc trên GSCS ? trên GS bthường cho dù có bật thì các option vẫn cứ mặc định là Enable and Allow all (vd opt cho phép class master vào, opt cho phép vào khi event mở,...)
2/ lỗi thông báo hiển thị giờ vào event

tạm thời là thế, ai thấy mình sai thì nói cho mình mở to tầm mắt, chứ test hoài nản, thử cả bản gốc hay bản share cũng thế, hỏi ra người thì bảo bình thường (mà k có bằng chứng test), người thì bảo k để ý...

hackluv
20-02-14, 10:30 PM
Trước khi vào vấn đề thì đây là ý kiến chủ quan của mình nhé :D Event này ở SCF quả thật là khá tệ
phân tích:

*vđề 1:
-Webzen- Event sẽ bắt đầu tại map swamp, khi đến giờ, người chơi phải vào 3 cổng ABD để tiêu diệt 1 lượng quái quy định kèm sẵn thời gian rồi mới cho phép wa cổng C diệt Medusa, mỗi lẫn die thì medusa rớt 4 món đồ
- SCF- tương tự tí, nhưng mà đằng này vào đc liền 4 cổng ABCD và có tận 5 boss Medusa (giảm cũng đc), nhưng nếu giảm còn 1 boss thì gamer lại than phiền bảo MU khác này nọ :|

*vđề 2: vs SCF
1/ đoán k nhầm thì event này chỉ bật đc trên GSCS ? trên GS bthường cho dù có bật thì các option vẫn cứ mặc định là Enable and Allow all (vd opt cho phép class master vào, opt cho phép vào khi event mở,...)
2/ lỗi thông báo hiển thị giờ vào event

tạm thời là thế, ai thấy mình sai thì nói cho mình mở to tầm mắt, chứ test hoài nản, thử cả bản gốc hay bản share cũng thế, hỏi ra người thì bảo bình thường (mà k có bằng chứng test), người thì bảo k để ý...

mk cái event này chạy hộc bơ =))

kiểu gì cũng thua =))

ít khi thắng lắm :))

HRain
20-02-14, 10:32 PM
mk cái event này chạy hộc bơ =))

kiểu gì cũng thua =))

ít khi thắng lắm :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackluv
20-02-14, 10:42 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ko fai đi săn 30 con .......

cơ mà :|

haiz.

vietanhlsl
20-02-14, 11:31 PM
Vđ 1:Bình thường thì có 2 group, group 1 gồm số quái cần thiết để ra group 2.
Group 2 có Medusa, bắt buộc phải bem group 1 trong time quy định mới xuất hiện group 2.
Nếu muốn giống WZ thì add thêm thành 4 group, mỗi group quái ra ở mỗi cửa.
Giả sử group 1 quái ra ở cửa A, bắt buộc gamer phải sang cửa A bem hết quái trong time quy định, nếu ko thì fail
Cứ thế đến group 4 ra Medusa, thế là giống Wz còn gì ^^!

Vđ 2:Theo mình nghĩ cái vấn đề này chưa được coi là vấn đề :D

++ Chỉ có một cái khá khó chịu là dùng VG hay ICM đều ko cho move sang GSCS được, nên cứ phải mở thêm 1 sub GSCS làm máy chủ sự kiện...Thế nên các event ở các server thường cũng phải bật hết lên để đến giờ nó còn thông báo để mem còn biết mà sang server sự kiện.

HRain
21-02-14, 10:12 AM
Vđ 1:Bình thường thì có 2 group, group 1 gồm số quái cần thiết để ra group 2.
Group 2 có Medusa, bắt buộc phải bem group 1 trong time quy định mới xuất hiện group 2.
Nếu muốn giống WZ thì add thêm thành 4 group, mỗi group quái ra ở mỗi cửa.
Giả sử group 1 quái ra ở cửa A, bắt buộc gamer phải sang cửa A bem hết quái trong time quy định, nếu ko thì fail
Cứ thế đến group 4 ra Medusa, thế là giống Wz còn gì ^^!

Vđ 2:Theo mình nghĩ cái vấn đề này chưa được coi là vấn đề :D

++ Chỉ có một cái khá khó chịu là dùng VG hay ICM đều ko cho move sang GSCS được, nên cứ phải mở thêm 1 sub GSCS làm máy chủ sự kiện...Thế nên các event ở các server thường cũng phải bật hết lên để đến giờ nó còn thông báo để mem còn biết mà sang server sự kiện.

để config mặc định mà bạn, bạn test chưa vậy :|
vả lại mình cũng xem code rồi, thấy chính xác mà, tuy nhiên hơi khùng 1 chỗ là nó ko xét bãi quái trong eventmobs mà xét trong monstersetbase đấy, xàm chưa :-s

ở vđ2, kô thông báo giờ trên GS thì làm ăn đc gì nữa, còn bật GSCS có vẻ bất tiện wá nhỉ...

waoboy8k
21-02-14, 10:19 AM
Hiện MU của mình cứ cho nó về loẻncia sau 12 tiếng sẽ xuất hiện 1 lần . Cho nó khỏe lên chút memb chơi rất oke .còn cái sự kiện swamp kia ko ổn chút nào :D

The Gamer
21-02-14, 12:02 PM
để config mặc định mà bạn, bạn test chưa vậy :|
vả lại mình cũng xem code rồi, thấy chính xác mà, tuy nhiên hơi khùng 1 chỗ là nó ko xét bãi quái trong eventmobs mà xét trong monstersetbase đấy, xàm chưa :-s

ở vđ2, kô thông báo giờ trên GS thì làm ăn đc gì nữa, còn bật GSCS có vẻ bất tiện wá nhỉ...

hình như phiên ban 6.3 trở đi bị lỗi ở GS thì phải

chứ bản 6.1 vẫn working mà nhỉ vấn có báo thời gian

HRain
21-02-14, 02:42 PM
hình như phiên ban 6.3 trở đi bị lỗi ở GS thì phải

chứ bản 6.1 vẫn working mà nhỉ vấn có báo thời gian

chính xác !
wa ss6.3 còn 1 số lỗi nữa
ví dụ như tăng full điểm master 1 skill (20 đ) => trở về như chưa tăng gì :(

The Gamer
24-08-14, 04:07 PM
Event này vẫn working ở GS thường nhưng ko có thông báo ở màn hình :D