PDA

View Full Version : [KT] Bảo Trì Sever Mất Đồng - Mất Đồ

kimyen
20-02-14, 09:50 PM
Như Tiêu Đề Ai Giúp em với cho em hỏi lý do sao Mất đồng - mất đồ thế :(

phien-nhatrang
20-02-14, 10:02 PM
bị roll back nhé, tắt gamecenter rồi chờ cho gameserver tự tắt hết
chắc ăn hơn nữa thì làm dis người chơi hết rồi mới tắt gamecenter bằng nhiều cách.

kimyen
20-02-14, 10:03 PM
bạn cho mình hỏi câu lệnh dis mem trong sever ra hết được không ạ

satthupro95
20-02-14, 10:16 PM
mở gamecenter nhập Exit .....................................

kimyen
20-02-14, 10:24 PM
chỉ cần mớ gamecenter rồi nhập exit thôi là được hả cậu

tieutu9x
20-02-14, 11:38 PM

ông bạn này có phải admin của server kiemthe2014.tk đây ko

Paysys
20-02-14, 11:57 PM

Vào GC -> nhấn phím Enter -> nhập Exit -> nhấn phím Enter, đợi 1 lát, nhấn phím bất kỳ.

kanhtien
21-02-14, 12:14 AM
Vào GC -> nhấn phím Enter -> nhập Exit -> nhấn phím Enter, đợi 1 lát, nhấn phím bất kỳ.

Dám mò mặt lên đây Pays full à DKM.
P/s: Sr ADM thằng nào chột dạ tự hiểu

__Jie__
21-02-14, 12:24 AM
Chưa test nhưng nghĩ là xài được

function tbGmPlayer:ComeHereAll()
self:RemoteCall_ApplyAll("me.KickOut");
end

Tương tự

{"Kick out", self.RemoteCall_ApplyOne, self, nPlayerId, "me.KickOut"},

Mr.QuangHuy
21-02-14, 05:51 AM
Dám mò mặt lên đây Pays full à DKM.
P/s: Sr ADM thằng nào chột dạ tự hiểu

Thời này nhiều thằng lừa đảo lắm, thằng Hồ Duy Quốc Bảo treo chữ ký paysys 3tr cũng là scam nốt :o3

Sesshomaru
21-02-14, 06:10 PM
Mình chỉ cho bạn cách Dis hết Gamer mà không bị roll
Cực kỳ đơn giản.Nếu máy chủ bạn không mở firewall.Bạn chỉ việc bật firewall lên để nó chặn hết port kết nối tới máy chủ
Đợi chừng 2-5p.Dùng tools kiểm tra online xem còn không người thì bạn tắt bishop trước.Tự động tất cả sẽ tắt

Lý do thực hiện tất cả các bước trên:
-Không được tắt server khi còn người online.Sẽ dẫn đến roll
-Kích tất cả thành viên online sẽ tự động "Save thông tin người chơi"
-Sau khi tất cả off rồi tắt bishop trước để đảm bảo tất cả được bảo lưu thành công.

Nếu máy của bạn đã bật firewall thì kiểm tra xem cái port nào liên quan tới kiếm thế được allow thì disable nó đi

PaysysFull
24-02-14, 04:24 PM
Trừ trường hợp gs diss đột ngột, hoặc mysql có vấn đề, hoặc HDD có lỗi, ngoài ra tắt gc bằng lệnh exit là chuẩn nhất!

lamvh
06-03-14, 06:58 PM
Việc mất đồ này thì thường do Gamecenter đó bạn . vào Gamecenter nhấn Enter rồi gõ Exit đợi nó báo thoát an toàn thì hãy tắt nó đi , vì lúc game center tắt các gameserver sẽ lần lượt out và tự động tắt . Nếu bạn tắt ngang thì nó sẽ dẫn mất dữ liệu nhân vật vì dữ liệu lúc đang chơi không hề lưu trong Database mà nó lưu trên RAM . Nên ta phải đợi tắt hết Gameserver rồi hay exit Gooddess nếu bạn làm đúng như trên 100% ko mất dữ liệu . Tắt Gamecenter --> Gameserver --> Gooddess .

Còn nếu bạn exit mà đợi quá lâu thì nên nâng RAM lên , vì khi này nó đang dùng Virtual Memory load từ HDD lên RAM để save lại chỉ có thể . Ai biết rõ hơn thì chỉ bạn ấy giúp nhé !!!