PDA

View Full Version : [KT] Vấn đề lỗi dis Gameserver.

mrkenzi
19-02-14, 11:38 PM
Như tiêu đề mong muốn các pro giải đáp giúp tớ với.

Gameserver cứ chạy được 1 lúc lại bị dis gameserver. Tớ chạy gameserver 2.6. Mong pro giúp đỡ.

1859

phien-nhatrang
19-02-14, 11:49 PM
Lỗi này nhiều nguyên nhân lắm nhưng thông thường là do setting của bạn có vấn đề, và trong setting thì hay bị lỗi này nhất là item, item khai báo sai... làm dis gs
bạn nên xem thao tác gì trong game trước khi hiện thống báo lỗi sẽ dể khắc phục hơn

coldsun198
19-02-14, 11:51 PM
có thể là do trong server có virus gì đó nên mới gây ra dis ấy,....

mrkenzi
19-02-14, 11:53 PM
Lỗi này nhiều nguyên nhân lắm nhưng thông thường là do setting của bạn có vấn đề, và trong setting thì hay bị lỗi này nhất là item, item khai báo sai... làm dis gs

hx bác phiên vẫn hoạt động đều nhỉ :D.
về setting tớ chắc chắn là không phải. Vì lỗi này do có người phá. Họ nói dis sub này. thế là dis ^:)^

--- Chế độ gộp bài viết ---

có thể là do trong server có virus gì đó nên mới gây ra dis ấy,....

:( tớ cũng chưa thử quét virus. Ngày trước bị 1 đợt dis liên tục. Do có đứa dùng auto pk nó phá ...

coldsun198
19-02-14, 11:55 PM
vậy bạn config chuẩn hết chưa ? xem ky lại xem có sai cho nào không ?

mrkenzi
20-02-14, 12:04 AM
vậy bạn config chuẩn hết chưa ? xem ky lại xem có sai cho nào không ?

Tớ vẫn vào chơi được mà? Mở svr hamachi. nhưng có đứa nó cứ phá chả biết đứa nào mà hỏi :(

vd_tt
21-02-14, 04:11 PM
vấn đề này hot nè :D, đã gặp mà chưa biết cách fix, up qua up lại tự nhiên hết :D

Sesshomaru
21-02-14, 04:46 PM
Lỗi này rất nhiều nguyên nhân,không thể xác định được nguyên nhân chính xác nếu bạn không tự tìm ra.Chẳng hạn bạn sử dụng item gì dẫn đến lỗi.Giống như phien nói.Chủ yếu là do Setting của bạn

insomnia_ts
21-02-14, 05:05 PM
bạn check lại phần kỳ trân các thường bị chỗ này nhé :)

vd_tt
21-02-14, 07:36 PM
mình cũng chưa nghĩ đến trường hợp KTC lỗi gây đến dis gs , lâu nay ko để ý bản 2,6 này, bản này lỗi khá là nhiều nhỉ. :-&

mrkenzi
22-02-14, 10:24 AM
Về lỗi KTC mình nghĩ là do có item lạ mà gs không có nhưng vẫn bán. Nên gây ra lỗi. Đã thử nhưng chưa hết bị :|