PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về vấn đề băng thông sử dụng của sever tầm bao nhiu GB trên tháng

kenpro7777
17-02-14, 09:47 AM
Mình trước giờ sử dụng toàn unlimit không chú trọng đến băng thông

Không biết có bạn nào có kiểm tra băng thông của 1 sever game , giả sử 1 Mu tầm 200 mạng online thì ngốn bao nhiu băng thông trên tháng có bạn nào biết không

P/s sever không đặt link down game nhé

PhamNinh
17-02-14, 10:42 AM
bạn thuê host nó mới giới hạn BW chứ. dùng VPS hay thuê chỗ đặt máy chủ. nó đâu có GH mấy cái đó nhỉ

The Guardian
17-02-14, 11:11 AM
Mình trước giờ sử dụng toàn unlimit không chú trọng đến băng thông

Không biết có bạn nào có kiểm tra băng thông của 1 sever game , giả sử 1 Mu tầm 200 mạng online thì ngốn bao nhiu băng thông trên tháng có bạn nào biết không

P/s sever không đặt link down game nhé

Nếu là server không đặt link files, không đặt website có hình ảnh nặng => 1 tháng không tới 50GB Data Transfer (ở VN hay gọi là BW) !

kenpro7777
17-02-14, 11:17 AM
bạn thuê host nó mới giới hạn BW chứ. dùng VPS hay thuê chỗ đặt máy chủ. nó đâu có GH mấy cái đó nhỉ

các dịch vụ cloud server nước ngoài họ có tính bw bạn ơi , thuê ở VN nguy hiểm lắm

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nếu là server không đặt link files, không đặt website có hình ảnh nặng => 1 tháng không tới 50GB Data Transfer (ở VN hay gọi là BW) !

Thank admin chỉ giáo :) ....................................

cuocdoisp
17-02-14, 06:46 PM
Thuê VPS bảo cho Unlimit thì thuê , đưa cho nó một loạt các địa chỉ nhà cung cấp VPS khác mà cho Unlimit thế là kiểu gì nó cũng pải cho mình Unlimit .
TB: thực ra nó giới hạn 1.5TB là thoải mái làm game rồi , nó chủ yếu giới hạn là phòng trường hợp bạn thuê để Upload file thôi . Làm Game thì cứ tẹt tèn ten đi

Mr.Quy
17-02-14, 06:51 PM
nói thẳng là chả có ai rảnh đâu đi tính băng thông cả
giới hạn thì cũng kệ nó
chứ nó đi tính băng thông khác gì nó bắt kiến bỏ vào tổ

kubi.l0v3
18-02-14, 09:17 AM
Phải xác định là ở nước ngoài cũng chả mấy thằng nào nó tính bw cả.
Còn lại cứ VN mà chơi.
Chả có gì là nguy hiểm cả.
TÚm lại là thuê cứ thuê ko phải lo gì băng thông cả

lequangvu
18-02-14, 09:31 AM

Bạn nhầm rồi cái gì cũng phải có bang thông hay còn gọi là lưu lượng truy cập bạn ạ, nói như AD là đúng đấy, nhưng nếu thuê server riêng thì chỉ cần 10gb băng thông là ok rồi

Nói chung ra thì nó có tính băng thông thì để nó kiểm soát được mình làm gì có đúng mới mục đích sử dụng không thôi, ví dụ ông nào dùng để tải phim HD thì thôi rồi :))

DieuNinh
18-02-14, 01:15 PM
BW máy chủ chạy sv mà tầm 200 người online mà ko đặt client download 1 tháng ko quá 20gb BW có khi ko đến 10gb nữa cơ
căn bản có điều nếu ko bị ai quấy nhiễu

mà sao bạn ko thuê máy chủ ko giới hạn BW có nhàn hơn ko

kenpro7777
19-02-14, 08:53 PM
BW máy chủ chạy sv mà tầm 200 người online mà ko đặt client download 1 tháng ko quá 20gb BW có khi ko đến 10gb nữa cơ
căn bản có điều nếu ko bị ai quấy nhiễu

mà sao bạn ko thuê máy chủ ko giới hạn BW có nhàn hơn ko

Uhm mình đang tham khảo 1 số dịch vụ của các site nước ngoài để thuê search qua thì thấy tụi nó tính BW , nhưng BW cũng khá lớn 1TB trở lên không à

coldsun198
19-02-14, 11:49 PM
khoang 100 Gb xài ngon lành rồi

mrrainnt
19-02-14, 11:52 PM
BW nếu thực sự sử dụng thì chẵng bao nhiêu cả :)!
Nếu bị phá thì mới mau hết BW thôi ...