PDA

View Full Version : [MU] Lỗi titank linkserver

The Gamer
14-02-14, 01:47 PM
sv mu mình 30 mạng

ko hiểu sao cứ vào hôm bị lỗi titank link sever

hôm thì bay mất cả titank

hôm thì lỗi này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ko biết bị sao

heroviet2301
14-02-14, 01:54 PM
Mình thi thoảng cũng bị lỗi này, không biết do đâu, có phải do hack tấn công từ client ko nữa :( mới đây cũng bị 1 phát :-ss

hackluv
14-02-14, 02:08 PM
sv mu mình 30 mạng

ko hiểu sao cứ vào hôm bị lỗi titank link sever

hôm thì bay mất cả titank

hôm thì lỗi này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ko biết bị sao

lần trước chạy offline run GS bị thế này :v

hay có lẽ có virus :|

The Gamer
14-02-14, 02:16 PM
lần trước chạy offline run GS bị thế này :v

hay có lẽ có virus :|

ko phải virus đâu cậu à :)

tớ chạy bao lâu ko sao tự yên đợt này bị suốt

heroviet2301
14-02-14, 02:40 PM
Tớ hỏi UGK thì UGK bảo là do Full hòm đồ nên khi mem gửi đồ vào sẽ bị lỗi :-ss, mà cũng có thể do Antihack UGK bị hacker send cái gì đó làm crash Titanlink :|

The Gamer
14-02-14, 03:25 PM
Tớ hỏi UGK thì UGK bảo là do Full hòm đồ nên khi mem gửi đồ vào sẽ bị lỗi :-ss, mà cũng có thể do Antihack UGK bị hacker send cái gì đó làm crash Titanlink :|

khi full thùng đồ trên người thì gửi vào nó nhảy sang thùng 2 cậu à :-??

cũng có thể do lỗi quái hay cái ji đó chứ game vài thằng hacker send làm ji cho mệt

heroviet2301
14-02-14, 04:45 PM
Trước tớ sài 11.70.24 thì bị liên tục, từ khi sài bản mới hơn thì ít bị và thỉnh thoảng mới bị 1 phát :|

nightssky
14-02-14, 04:50 PM
Cái này lỗi do gửi send packet vào tianlink hay gì ấy bạn tìm lại trong bài có bạn share titanlink fix dc lỗi này dùng thử xem. Không đổi hết cổng trong titanlink đi xem

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trước tớ sài 11.70.24 thì bị liên tục, từ khi sài bản mới hơn thì ít bị và thỉnh thoảng mới bị 1 phát :|

bản mình titanlink ko sao hết cậu cần mình gửi cho

heroviet2301
14-02-14, 04:51 PM
Cái này lỗi do gửi send packet vào tianlink hay gì ấy bạn tìm lại trong bài có bạn share titanlink fix dc lỗi này dùng thử xem. Không đổi hết cổng trong titanlink đi xem

Mình Dùng Titanlink Fix gì gì đó rồi nhưng vẫn bị bình thường :|, Port trong Titanlink mình hoàn toàn đổi hết từ lâu và không hề còn port mặc định, có lẽ do sài UGK nó vậy, chứ người nào sài VG hay ICM hình như ko bị :| chuẩn là vậy rồi :(

lequangvu
14-02-14, 04:53 PM

Cái vụ này thì cũng đúng ý tớ này, mình ngày trước cũng hay bị crash titanlink và kiểm tra kỹ là do lỗi cái thùng đồ mở rộng và do DB bị thiếu table hoặc colum nào đấy

heroviet2301
14-02-14, 05:11 PM
Cái vụ này thì cũng đúng ý tớ này, mình ngày trước cũng hay bị crash titanlink và kiểm tra kỹ là do lỗi cái thùng đồ mở rộng và do DB bị thiếu table hoặc colum nào đấy

Trước có lúc tớ bị Crash rồi tớ copy ngay Logs titanlink để gửi cho UGK, xong rồi UGK tìm được 1 tài khoản và khi kiểm tra thì thùng đồ của nhân vật này bị Full và chỉ còn trống 4 ô, nhưng khi nhân vật gửi đồ 6 ô vào là bị Crash :(, khó vãi :))

Mà hồi trước lúc Mu tớ mới Open thì cũng bị tình trạng này liên tục => suy ra lúc mới Open làm gì có ai có Items mà để full thùng đồ để dẫn đến lỗi được, tớ nghĩ phần lớn là do Hacker send packet gì đó gây Crash TitanLink rồi, chuẩn luôn :)

Antihack ICM thấy có ghi cái này thì phần lớn là do Hacker gây ra rồi :|

Chống hack từ Server:

Chống Hack Speed, Agi, hack crash GameServer, hack crash Titan Server.
Chống xóa tất cả nhân vật, item, chống lag thùng đồ.

vpshk
14-02-14, 06:35 PM
Mình thi thoảng cũng bị . Uppppppppppppppp cho ai biết cách fix nào

k0y1a
15-02-14, 03:46 PM
Mình thi thoảng cũng bị . Uppppppppppppppp cho ai biết cách fix nào

lâu lắm mới trở lại diễn đàn.lỗi trên là do db lỗi chứ chả phải send pack gì đâu.

nightssky
15-02-14, 03:50 PM
lâu lắm mới trở lại diễn đàn.lỗi trên là do db lỗi chứ chả phải send pack gì đâu.

Đúng là ở DB rồi cũng có thể do antihack có sẵn trong sv chưa tắt nữa thì phải. Theo mình chạy riêng file ExDB riêng xem còn lỗi này ko

k0y1a
15-02-14, 04:06 PM
Đúng là ở DB rồi cũng có thể do antihack có sẵn trong sv chưa tắt nữa thì phải. Theo mình chạy riêng file ExDB riêng xem còn lỗi này ko

dùng titalink fix lỗi của mình mà còn bị thì chỉ do db thôi.:P

DieuNinh
15-02-14, 04:45 PM
bạn thử dùng titan này xem sao

titan này thangvtv gửi cho mình mình xài ko có hiện tượng như của bạn

chicken1
15-02-14, 04:50 PM
anh em nào bị thế này không giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hackluv
15-02-14, 04:58 PM
anh em nào bị thế này không giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

do hiển thì main

bạn nhìn linh hồn sói tinh của mình đây có bị giống bạn đâu.

mình nói là có cơ sở.

sao bạn cứ nghĩ mình chém gió mà hỏi miết 1 vấn đề

chicken1
15-02-14, 05:10 PM
bạn giúp mình với ,làm sao để fixx lại vậy
và cả quyển sách ma công của sum bị vậy luôn!

kubi.l0v3
15-02-14, 05:23 PM
Do thùng đồ mở rông

Tắt nó đi và tách cái exdb ra, lấy cái exdb cũ của WZ mà dùng là ổn nhất

chubelonton
15-02-14, 07:34 PM
chính xác là như vậy.mình củng online cã năm hầu như không bị

strancongtu2
25-02-14, 05:20 PM
Đồ ko phải mất mà chuyển vào hòm đồ mở rộng, trong khi chưa mở hòm đồ mở rồng chứ. Đang bị lỗi vậy đây :D

lequangvu
25-02-14, 10:28 PM
Bây giờ bạn vào xóa hết items trong hòm đồ, kể cả hòm đồ mở rộng rồi tăt chức năng hòm đồ mở rộng đi là sẽ ổn thôi, không sợ bị lỗi hòm đồ nữa :))

DieuNinh
25-02-14, 10:50 PM
theo như được biết đã có packet mới hack dis titan nhé mọi người

The Gamer
02-03-14, 10:56 PM
Do thùng đồ mở rông

Tắt nó đi và tách cái exdb ra, lấy cái exdb cũ của WZ mà dùng là ổn nhất

cái đấy là ji cậu scfexdb à ?______________

Hào Hoa Công Tử
04-03-14, 12:46 AM
Không biết do đâu nhưng mà khi mình dùng riêng Exdb thì không bị tình trạng này nữa :) ( Ngược lại thì Lag Guild )

thocon
06-03-14, 03:29 PM
loi nay la do pack scflinkserver bi loi. dung cai khac nhe.