PDA

View Full Version : [MU] Lỗi bug đồ 2 socket lên đồ 3 socket

waoboy8k
13-02-14, 08:51 PM
MU mình hiện tại mình để tỷ lệ rớt đồ max là 2 sockket . Nhưng không hiểu tại sao memb nó bug được đồ lên 3 sockket . Ai biết cách fix ở đâu không ak . Vì nếu giờ cho rớt đồ 3 sockket thì đúng là không ổn nên mình muốn fix và quét và thu đồ 3 sockket lại . mình đã dùng 2 gs bản quyền của tomato và ctpt vẫn bị . Và main của ugk . có ai bị giống mình không :)

BoyGau
13-02-14, 09:04 PM
MU mình hiện tại mình để tỷ lệ rớt đồ max là 2 sockket . Nhưng không hiểu tại sao memb nó bug được đồ lên 3 sockket . Ai biết cách fix ở đâu không ak . Vì nếu giờ cho rớt đồ 3 sockket thì đúng là không ổn nên mình muốn fix và quét và thu đồ 3 sockket lại . mình đã dùng 2 gs bản quyền của tomato và ctpt vẫn bị . Và main của ugk . có ai bị giống mình không :)

Nó bug bằng cách cho vào thùng đồ rồi out ra vào lại hay sao ý, nếu ai biết cách sửa thì tốt, t còn bị 5 sock cơ

waoboy8k
13-02-14, 09:05 PM
Nó bug bằng cách cho vào thùng đồ rồi out ra vào lại hay sao ý, nếu ai biết cách sửa thì tốt, t còn bị 5 sock cơ

up cho đồng cảnh ngộ :)) . 5 sock là may rồi =P~

heroviet2301
13-02-14, 09:12 PM
Các bạn đã tắt bỏ tự động Add socket cho những đồ không có dòng socket chưa? là do các bạn chưa tìm hiểu kĩ mà thôi :|
chỉnh lại như bên dưới của tôi là chỉ cho phép đồ có 2 dòng socket đó

[SocketDropOption]
SCFAutoRemoveSameSocket=1

SCFMinSocketsOnItem=1
SCFMaxSocketsOnItem=2

[SlotRecovery]

SCFIsRecoverEmptySlotItems=2
SCFNumberOfSoketsToAdd=0 --> Tự động thêm dòng socket cho những đồ chưa có dòng socket (để 0 là tắt)
SCFMinExcOptionsCountOnSoketItem=3 --> Tối đa dòng hoàn hảo cho đồ Socket

chicken1
13-02-14, 09:32 PM
mình bị cả sói hoàng kim
các op của nó đều tăng 0 mân 0 phep thuật
anh em nào biết giúp mình với!

hackluv
13-02-14, 09:34 PM
mình bị cả sói hoàng kim
các op của nó đều tăng 0 mân 0 phep thuật
anh em nào biết giúp mình với!

bị lỗi hthi ở main thôi mà :|

30 charrrrrrrrrrrr

chicken1
13-02-14, 10:24 PM
bị lỗi hthi ở main thôi mà :|

30 charrrrrrrrrrrr

vậy có cách nào k giúp mình với
cám ơn bạn!

waoboy8k
14-02-14, 01:31 PM
đã tìm được ra nguyên nhân bug là do đồ tân thủ của nbb . Cho 1 món đồ không socket vào giữa các món đồ tân thủ rồi đổi nv thì nó sẽ lên sokket . Có lúc lên 2 và có lúc lên 3 sockket . dường như bug dc 3 sk là max

lequangvu
14-02-14, 05:09 PM
@ waoboy8k
Vụ này thì làm theo cách của heroviet2301 là ọk đấy bạn

@ chicken1
Lỗi hiển thị items thì xem ở thớt này nhé, mọi người vào forum chẳng chịu tìm gì cứ đi hỏi không à

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vpshk
14-02-14, 06:36 PM
@ waoboy8k
Vụ này thì làm theo cách của heroviet2301 là ọk đấy bạn

@ chicken1
Lỗi hiển thị items thì xem ở thớt này nhé, mọi người vào forum chẳng chịu tìm gì cứ đi hỏi không à

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình làm như chủ thớt đúng là bị bug thật . Còn cái fix của heroviet2301 cũng vẫn bị bug

lequangvu
15-02-14, 08:44 AM
Mình làm như chủ thớt đúng là bị bug thật . Còn cái fix của heroviet2301 cũng vẫn bị bug

Chả có nhẽ server giờ nhiều bug vậy sao :)), còn đúng chuẩn là chỉnh như mình nói là không bị lỗi 2 thành 3 dòng socket nữa