PDA

View Full Version : Bạch Xà Truyện (Bản hack được của tàu) + Hướng dẫn vh by vudung

vudung
13-02-14, 05:23 AM
MySQL : root pass 123456
Video hướng dẫn cài đặt

Fshare.vn hoặc Safeshared.com
Pass giải nén : tuan565.blogspot.com
Web add KNB : Google Drive
(Tải về giải nén dc thư mục yb chép vào BachXa\web\htdocs rồi vào 127.0.0.1/yb để nạp KNB)

Hướng dẫn add KNB - Joker[VN]
B1. Bật Navicat, mở database sro_account, mở tiếp table user_pay_money
B2. Edit thông số như hình dưới

B3. F5 game và nhận KNB

Kết quả :

Hướng dẫn đưa online - Chỉ HD ko trả lời thêm
1.Các files cần chỉnh IP - đổi sang IP WAN hoặc No-ip phần chữ đỏ
+ BachXa\server\logincfg.ini
[param]
port=8010
count=2
;ip0=211.151.125.57
;ip1=211.151.125.58
ip0=127.0.0.1

ip1=127.0.0.1
+ BachXa\web\htdocs\game1.php
var nLoingSourceIP = "127.0.0.1";
var nLoingSourcePort = "6666";
var nLoingSourceStr = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";

2.Các port cần mở : 6666 , 80 , 843

Hướng dẫn chỉnh RATE Exp
Mở file server/settings/player/teamexp.ini tìm
;最低经验百分比
LowExpPer=5
;最高经验百分比
HighExpPe=100
Chỉnh sửa dòng LowExpPer và HighExpPe lên tùy ý, x100 hay x1k hoặc x10k cũng được, save lại và chạy lại server. Cuối cùng thưởng thức

Video hướng dẫn cài đặt by Hải:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

---------------------------------------

Share + Hướng dẫn việt hóa by vudung:

I. Những mục đã việt hóa qua:

1. Việt hóa linh tinh ( cái này mình đã xem qua, do tool tiếc j đấy chưa chuẩn nên chưa vh full từng file một, lỗ chỗ việt hóa): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
( Lấy bên tuan565.blogspot.com)

2. Việt hóa hội thoại NPC ( By vudung): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!YU0GiSwJ!jiEtZE_swOI7ldxGGX3esApP2FTStvlP1kcr1DV 9Tkc

Copy vào server/settings/talklist

... Sẽ cập nhật thêm nếu làm nữa ( Game này bản demo, còn thiếu nhiều nên cũng k định làm :D)

-----------------------------------------------
II. Hướng dẫn việt hóa by vudung:

Cái này chắc nhiều người chưa biết, mà cũng k biết ai biết k tại vì mình tự nghĩ ra =)), mình hướng dẫn = lời trước, up hình sau nhé

Bước 1: Chọn file cần việt hóa. Ví dụ mình có file dpmedicine.txt

Bước 2: Nhận dạng file, bạn sẽ thấy cái này như một table database đúng không. Vậy là đúng rồi đó!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bước 3: Copy nội dung cả file ( Không thì từ dòng thứ 2 trở đi cũng được). paste vào excel

Bước 4: Excel sẽ tự chia cột cho mình :D

Bước 5: Việt hóa ( Không việt hóa cột 1 nhé, không sẽ gây ra lỗi- cái này mình vẫn chưa tìm hiểu tại sao, cột 1 hình như là định dạng tên rồi đổi là lỗi)

* Lưu ý: Khi việt hóa xong, không được để dạng có dấu ( unicode) Dùng unikey để chuyển sang NRC Demical nhé.

Bước 6: Paste lại vào excel, cột nào ra cột đấy. Copy all rồi paste lại vào file

-------------------------------------------------
Các lỗi chính tả khi việt hóa = quick trán

1. sau dấu "." thì nó sẽ thêm dấu cách. Điều này sẽ gây ra lỗi src (Vd: pic.png -> pic. png) ---> Replace tất cả ". " thành "."
2. Tương tự như trên với dấu ">" và "<"
3. Bị cách 1 khoảng "tab" đầu dòng. Cách khắc phục: replace "\n*khoảng trống đầu dòng*" thành "\n" chỉnh sang lựa chon replace theo kiểu extended nhé
Sẽ cập nhật tiếp...

Hết Có j sẽ cập nhật thêm! Nhớ THANKS ĐẤY NHÉ

hai07dv
13-02-14, 07:38 AM
Copy bài viết nên bỏ tick a/A ở khung gửi thì link down nó mới liên kết...Pác copy kiểu này ko thấy link down đâu...Phải qua bên blog để down :D

vudung
13-02-14, 07:58 AM
Copy bài viết nên bỏ tick a/A ở khung gửi thì link down nó mới liên kết...Pác copy kiểu này ko thấy link down đâu...Phải qua bên blog để down :D

Cop thì copy mỗi cái bài bạch xà thôi mà :D
Các bác chịu khó qua blog cũng đc

Chủ yếu là share việt hóa vs cách việt hóa

hai07dv
13-02-14, 09:49 AM
Vì thông tin nhân vật không lưu ở DB nên

1/ Tắt <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mysql (webserver ý mà) đi... sau đó ngồi đếm cừu và bước 2

2/ Sau khi đếm cừu (tùy tâm ^^ khoảng 2-3 phút or lâu hơn cũng được) thì tắt server (3 bảng CMD)

Lý do: tắt webserver đi để ép tất cả acc bị logout...sau đó chờ 1 thời gian để gameserver lưu xong dữ liệu thì mới tắt server (thường là acc bị logout thì gameserver sẽ lưu lại info luôn)

Cái này để phòng chống rollback ..Tuy hiệu quả nhưng không chắc 100% hết hay không <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Copy nguyên mẫu ở bển.....(30 char cho đủ bài)

sjmple
13-02-14, 10:08 AM
VH NPC bác đưa link sai rồi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vudung
13-02-14, 10:30 AM
VH NPC bác đưa link sai rồi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tks bạn

Đã fix lại! Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!YU0GiSwJ!jiEtZE_swOI7ldxGGX3esApP2FTStvlP1kcr1DV 9Tkc

vudung
13-02-14, 12:12 PM
Đã up thêm hướng dẫn việt hóa = hình ảnh!

mrsmith59
13-02-14, 01:22 PM
sao lại gọi là bản hack được của tàu.
những game khác tàu nó tự publish source hả.

vudung
13-02-14, 01:31 PM
sao lại gọi là bản hack được của tàu.
những game khác tàu nó tự publish source hả.

ý tôi là bản thằng tàu nó hack.....
Game này đã ra mắt éo đâu...
K cần thì lượn. k nhận gạch đá!

hupchao
13-02-14, 02:10 PM
thanks dũng nhé ^^.Để mình thử :)

hai07dv
13-02-14, 03:47 PM
Hướng dẫn cài đặt Game

Hướng dẫn việt hóa text

sjmple
13-02-14, 04:00 PM
file .ini thì làm thế nào bác, e cũng chơi NCR nhưng vào game bị hiện nguyên kí tự thế

popping01
13-02-14, 07:08 PM
mình toàn xài Notepad++ :)) , cái excel không quen xài , full forder item =.=!

vudung
13-02-14, 08:13 PM
mình toàn xài Notepad++ :)) , cái excel không quen xài , full forder item =.=!
Bắt buộc phải xài excel để chia cột bạn à :D

Một số cột việt hóa bị lỗi nên phải chia ra

popping01
13-02-14, 08:48 PM
tớ biết :)) mỗi một cột chia nhau = phím tab :D tớ vh như vậy nhưng chưa thấy lỗi gì cả :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vudung
13-02-14, 09:07 PM
tớ biết :)) mỗi một cột chia nhau = phím tab :D tớ vh như vậy nhưng chưa thấy lỗi gì cả :))

Bạn việt hóa thử file dpmedicines.txt đi :D

Cột đầu tiên không việt hóa đc! Việt hóa là lỗi vì đó là định dạng tên trong server

Bắt buộc phải chia từng cột ra mà vh.

Còn vh thì cái kia cugnx nhanh. Không bắt buộc phải vh từng cột. Bạn bôi đen những cột muốn việt hóa rồi việt hóa 1 thể cũng đc. Làm cách này chỉ để tránh việt hóa những cột bị lỗi thôi

Vừa tiết kiệm thời gian, vừa k lỗi, mỗi file mất tầm 2 phút :D

popping01
13-02-14, 09:08 PM
đang tìm phần nhiệm vụ mà chưa thấy :-B

--- Chế độ gộp bài viết ---

à cột đầu tiên là idname item ~~ đảm bảo bác nào dịch dòng đấy là lỗi mất item :))

vudung
13-02-14, 09:12 PM
đang tìm phần nhiệm vụ mà chưa thấy :-B

à cột đầu tiên là idname item ~~ đảm bảo bác nào dịch dòng đấy là lỗi mất item :))
Chính vì thế chia cột ra vh cho dễ.

Bôi đen copy hết vào quick trans thì sẽ lỗi chứ sao...

popping01
13-02-14, 09:17 PM
quick đúng phần nào thôi, tớ toàn coppy ra đổi encoding sang GB2312 rồi chiến thôi biết từ nào hay từ đó còn đâu là quick + từ điêr rồi rồi coppy vào file chính

btt204
13-02-14, 10:58 PM
Game này cơ bản khó việt hóa ảnh. Có nhiều ảnh nó nhỏ lí nhí rất khó chịu ^:)^

vudung
13-02-14, 11:05 PM
quick đúng phần nào thôi, tớ toàn coppy ra đổi encoding sang GB2312 rồi chiến thôi biết từ nào hay từ đó còn đâu là quick + từ điêr rồi rồi coppy vào file chính

Tùy bạn thôi. Mình chỉ cách việt hóa đây là cách xài tool để việt hóa. Chứ làm bằng tay thì nói làm j....

vudung
13-02-14, 11:12 PM
Mà bản này chỉ là bản demo thôi. Game này hình như trung quốc còn chưa ra. Thông tin bị rò rỉ tụi aayx kéo về mà...

Nói chung k trông cậy vào đc mấy server dev python này đâu. K ổn định :(

namct93
14-02-14, 12:17 AM

Việt hóa full tên map, bác vudung cho lên top với :D ( trình còn gà nên chắc k sát nghĩa nhiều )

vudung
14-02-14, 12:20 AM
Việt hóa full tên map, bác vudung cho lên top với :D ( trình còn gà nên chắc k sát nghĩa nhiều )

cái này giờ vh cũng nhan. có tut hết rồi. để cho người ta tự làm =)). Share demo thế thôi :D

songjinchan
14-02-14, 10:09 AM

lovelychibi90
14-02-14, 01:20 PM
có ai dev game này không cùng lập nhóm dev và việt hóa game nào ^^

nguyenanhthisd
14-02-14, 03:34 PM
Anh em ai việt hóa đc gì thì share cho anh em với...

deckthemyeu
19-02-14, 09:51 PM
pác nào cho em hỏi giờ em ko xả nén ở ổ D thì em sửa đường dẫn ở file nào với ạ ^:)^^:)^^:)^

popping01
20-02-14, 09:50 AM
pác nào cho em hỏi giờ em ko xả nén ở ổ D thì em sửa đường dẫn ở file nào với ạ ^:)^^:)^^:)^

giải nén bình thường không cần thay thì phải tui thấy hướng dẫn ở ổ D nhưng tui để ổ E có phải thay cái gì đâu ~~

ờ nhìn đống hình đi rồi ngồi ngáp ;))

deckthemyeu
20-02-14, 11:09 AM
[QUOTE=popping01;804936]giải nén bình thường không cần thay thì phải tui thấy hướng dẫn ở ổ D nhưng tui để ổ E có phải thay cái gì đâu ~~[COLOR="Silver"]

em để ổ D thì chạy bt, copy sang ổ khác chạy cái [1]Apache+MySQL.bat thì không được X_XX_XX_X

popping01
20-02-14, 12:03 PM
[QUOTE=popping01;804936]giải nén bình thường không cần thay thì phải tui thấy hướng dẫn ở ổ D nhưng tui để ổ E có phải thay cái gì đâu ~~[COLOR="Silver"]

em để ổ D thì chạy bt, copy sang ổ khác chạy cái [1]Apache+MySQL.bat thì không được X_XX_XX_X

Không thì chạy = cách trực tiếp ý

E:\Bachxa\BachXa\web\start.bat

xong rồi chạy server là được

deckthemyeu
20-02-14, 12:11 PM
tks pác để em thử .................................................. .........................

watamela
22-02-14, 05:43 PM
Có bác nào Việt hóa bị hiện tượng như em ko mong cao nhân chỉ giúp với mặc dù em đã chuyển mã sang NCR rồi 1896 :((:((:((:((

hongphat7997
22-02-14, 09:26 PM
Có bác nào Việt hóa bị hiện tượng như em ko mong cao nhân chỉ giúp với mặc dù em đã chuyển mã sang NCR rồi 1896 :((:((:((:((

Qua khựa donwload bản chính thức đi.bản này demo còn thiếu nhiều với lại phải crack nữa!bản demo này thiếu với lại lỗi tè le mà chơi gì!

BeeZone
22-02-14, 11:12 PM
Qua khựa donwload bản chính thức đi.bản này demo còn thiếu nhiều với lại phải crack nữa!bản demo này thiếu với lại lỗi tè le mà chơi gì!

Bản B1 của Deathbringer cũng thế thôi................:bz:bz

popping01
22-02-14, 11:16 PM
bản nào cũng thế cả thôi:))..............

hongphat7997
23-02-14, 02:09 AM
Bản B1 của Deathbringer cũng thế thôi................:bz:bz

thế dùng bản của 360 !xem version đi rồi nói,bản mà deathbringer share là b1 thiệt,nhưng bên khựa thì ko phải có 1 mình deathbringer biết share

vudung
23-02-14, 04:26 AM
thế dùng bản của 360 !xem version đi rồi nói,bản mà deathbringer share là b1 thiệt,nhưng bên khựa thì ko phải có 1 mình deathbringer biết share
Cái này là hack đc của nph mà
Bạn có link thì share ae đi

watamela
23-02-14, 07:59 AM
Cái này là hack đc của nph mà
Bạn có link thì share ae đi

Chắc bác ý bí mật rùi ;;);;) đang nhờ em vợ nó dịch hộ phần swf để PTS đây mà lâu quá (:|. Mà bản bác hongphat7997 nói có phải bản V2 ko thế

hongphat7997
23-02-14, 02:24 PM
Chắc bác ý bí mật rùi ;;);;) đang nhờ em vợ nó dịch hộ phần swf để PTS đây mà lâu quá (:|. Mà bản bác hongphat7997 nói có phải bản V2 ko thế

mình xem thì version=1.0.1 nói chung test thì không có lỗi,xếp hạng cũng fix,nhưng ngặt cái đánh quái rơi vàng chứ không rơi bạc!VH thì còn 12% nữa là xong!mấy cái còn lại chữ li ti vh ngu người

vudung
23-02-14, 03:36 PM
mình xem thì version=1.0.1 nói chung test thì không có lỗi,xếp hạng cũng fix,nhưng ngặt cái đánh quái rơi vàng chứ không rơi bạc!VH thì còn 12% nữa là xong!mấy cái còn lại chữ li ti vh ngu người
share mình cái link bên tàu đc k :-?
Đc mình up lên top cho anh em coi luôn!

hongphat7997
23-02-14, 03:59 PM

watamela
23-02-14, 04:21 PM

mình cũng tải bản đó về rồi nhưng mà vào xem cũng 1.0 mà lại bì treo loading vào game làm theo hướng dẫn mà vẫn ko được bác có bik làm sao ko
1910

vudung
23-02-14, 06:31 PM

Link đâu có đc đâu...
30charrrrr

hongphat7997
23-02-14, 06:37 PM
mình cũng tải bản đó về rồi nhưng mà vào xem cũng 1.0 mà lại bì treo loading vào game làm theo hướng dẫn mà vẫn ko được bác có bik làm sao ko
1910

bỏ cái esamp đi!do cái esamp đó.chạy = xamp hoặc PHPrun đó

vudung
23-02-14, 06:39 PM
Up lại hộ mình or mình xin link khác download về coi xem nào :-?

watamela
23-02-14, 10:42 PM
bỏ cái esamp đi!do cái esamp đó.chạy = xamp hoặc PHPrun đó

bạn có thể hướng dẫn mình được ko mình cài xamp rồi nhưng ko biết cách để chạy game

hongphat7997
24-02-14, 12:37 AM
bạn có thể hướng dẫn mình được ko mình cài xamp rồi nhưng ko biết cách để chạy game

thì bật xamp controlle6n!chạy apache sau đó chạy mysql.chạy xong thì chạy sever!

btt204
24-02-14, 01:08 AM

Nó ko có đâu mà xin , có thì tụi bên tàu nó share sạch rồi. Thằng hồng phát này nổi tiếng từ hồi troll source vlcm rồi mà :-|

hongphat7997
24-02-14, 02:24 AM
Nó ko có đâu mà xin , có thì tụi bên tàu nó share sạch rồi. Thằng hồng phát này nổi tiếng từ hồi troll source vlcm rồi mà :-|

ề thì tụi tàu share sạch :>:>:>:>
link: CLICK (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

longnhj2
24-02-14, 02:30 AM
vũ dũng muốn kiếm link j thế [-O<[-O<[-O<

vudung
24-02-14, 04:15 AM
link: CLICK (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình cũng đc người khác share cái này từ hôm qua rồi :D
Dù sao cũng tks :D

Hình như vẫn bị lỗi rollback =))

watamela
24-02-14, 06:54 AM
thì bật xamp controlle6n!chạy apache sau đó chạy mysql.chạy xong thì chạy sever!

Mình làm rùi nhưng vẫn ko được vẫn bị tinh trạng như cũ dừng ở loading :(

Mình cũng đc người khác share cái này từ hôm qua rồi :D
Dù sao cũng tks :D

Hình như vẫn bị lỗi rollback =))

lỗi đó ở 360 vẫn dính mà bác :D

hongphat7997
24-02-14, 03:15 PM
Mình làm rùi nhưng vẫn ko được vẫn bị tinh trạng như cũ dừng ở loading :(

lỗi đó ở 360 vẫn dính mà bác :D

roll back chắc do python!mà chơi offline thì lo gì cái đó!:-":-":-":-"

vudung
24-02-14, 04:12 PM
roll back chắc do python!mà chơi offline thì lo gì cái đó!:-":-":-":-"

Hình như k phải do python
Do Gameserver.exe
Python mình coi lại mấy file rồi k thấy đoạn save
Thấy mỗi cái save DQcache thôi nhưng mà k phải cái đấy

hongphat7997
24-02-14, 05:04 PM
Hình như k phải do python
Do Gameserver.exe
Python mình coi lại mấy file rồi k thấy đoạn save
Thấy mỗi cái save DQcache thôi nhưng mà k phải cái đấy

Gamesever.exe không phải đâu!file này bình thường không có bug đâu!:)>-

vudung
25-02-14, 04:34 AM
Gamesever.exe không phải đâu!file này bình thường không có bug đâu!:)>-

=)) Bác chưa coi thì đừng có nói :D
Mấy file python không có lưu log.
Bên tàu nó cũng share cái gameserver.exe giảm chu kỳ lưu log mà =))

Cái này không phải là bug. mà là log nó lưu theo từng chu kỳ. Khổng phải realtime

watamela
25-02-14, 11:59 AM
việt hóa ở những phần nào thế các bác, phần nhiệm vụ có file talk rồi nhưng mấy cái dòng dưới vẫn tiếng tàu bác nào chỉ em với

watamela
04-03-14, 09:17 AM
Bác nào đã giải quyết được vụ vh pnc và pet chưa thế chia sẻ với ae nào

sjmple
09-03-14, 05:42 PM

pass là gì thế cậu ?......................

hongphat7997
12-03-14, 01:07 AM
pass là gì thế cậu ?......................

password: là 8sao bạn
Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số)

gauyeutho
12-03-14, 11:35 AM
ai việt hóa đc thêm chút nào chưa??? share đi ^^

sjmple
12-03-14, 12:02 PM
password: là 8sao bạn
Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số)

Mình download file server cậu gửi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thì có pass mới unzip được mà :-s

vankiepanhsai1
02-04-14, 02:13 PM
Việt hóa theo của thánh vudung lâu vãi :-? :-?

vudung
07-04-14, 06:36 AM
Việt hóa theo của thánh vudung lâu vãi :-? :-?

Nếu mà bạn rảnh + pro thì code ra tool tự việt hóa cũng đc

Cái này mình làm cho nhiều người với mọi trình độ để làm mà, có phải chỉ định cho pro đâu...

caothiengthien
15-04-14, 03:27 AM
không có hướng dẫn chi tiết add KNB nhỉ

langtukids
07-08-14, 03:43 PM
hóng bản full+vh 100% này thì 30 char

khuek8b
08-08-14, 02:26 AM
ha ha, hôm nào làm cái tút, cứ đánh chữ là hiện thị, convert chi cho mệt,he he

itnvvl
25-12-14, 07:50 PM
Còn việt hóa game này không, còn thì cho tôi thank gia. thank

bboynam99
04-01-15, 04:32 PM
Mọi người cho hỏi, game này lưu data chỗ nào thế?