PDA

View Full Version : Tools dịch xml 1 click!

binhvq
03-09-13, 11:14 AM
Xin chào các bạn!
Mình là binhvq, một thành viên cũng không hẳn là mới nhưng đã lâu không quay lại diễn đàn!
Mình tiện tay thấy dịch xml khá là lâu nên viết 1 tools php tự động dịch các text trong xml!
Nguồn dịch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Với tools này bạn cần co apache để run được php nhé!

Dưới đây là vài bức hình demo:
//Đã sửa theo như yêu cầu in hoa ký tự đầu tiên!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tools:

<?php
require 'XML2Array.php';
require 'Array2XML.php';
//Duong da den xml can dịch
$urlFile = "D://DirtyWords.xml";
$urlWebTranslate = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';
$xml = file_get_contents($urlFile);
$ar = XML2Array::createArray($xml);
$string = '';
foreach ($ar['data']['dirtywords'] as $key => $value) {
};
$dataPost = array(
'chinese' => $string,
'option' => 1
);
$options = array(
'http' => array(
'header' => "Content-Type: application/x-<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>",
'method' => 'POST',
'content' => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>($dataPost),
),
);
$context = stream_context_create($options);
$result = file_get_contents($urlWebTranslate, false, $context);
foreach ($ar['data']['dirtywords'] as $key => $value) {
$arrResult[$key]= ucwords($arrResult[$key]);
}
$xml = Array2XML::createXML('root', $ar);
header("content-type: text/xml");
echo($xml->saveXML());
Các bạn coppy nội dung sau đó paste code này vào file index.php nhé! Có cập nhật gì mới mình sẽ cập nhật luôn tại web.
Đây là file xml để mình demo nặng 355 Kb:

Hướng dẫn:
$urlFile = "D://DirtyWords.xml";
Đường dẫn đến file cần dịch:

$ar['data']['dirtywords']
Đường dẫn đến arr khi convert từ xml ra array. Cái này bạn nào biết 1 chút về php sẽ làm được.
Các bạn có thể tham khảo file xml của mình và code php của mình để sửa lại cho hợp lý!
Phiên bản sau mình sẽ cố gắng thêm nhiều tùy chọn hơn!

hai07dv
03-09-13, 11:28 AM
Ký tự đầu tiên in HOA đi thím ơi ......<:-P

binhvq
03-09-13, 11:41 AM
Ký tự đầu tiên in HOA đi thím ơi ......<:-P

Ok, đã fix theo ý của bạn. Cảm ơn bạn đã góp ý!
Hy vọng các ý kiến của các bạn sẽ giúp tools dịch tốt hơn!