PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi về nhiệm vụ Genus , tắt nhiệm vụ này

trungcobe
02-09-13, 05:52 PM
Xin hỏi mọi người cái nhiệm vụ này để mặc định hình như làm nhiệm vụ được thưởng rất nhiều chaos, ngọc hay sao đấy , có cách nào cấu hình tắt bỏ, hoặc điều chỉnh giải thưởng lại không

Ai có file config này cho mình xin với hoặc hướng dẫn mình làm với :(

mrpham295
02-09-13, 07:08 PM
Xin hỏi mọi người cái nhiệm vụ này để mặc định hình như làm nhiệm vụ được thưởng rất nhiều chaos, ngọc hay sao đấy , có cách nào cấu hình tắt bỏ, hoặc điều chỉnh giải thưởng lại không

Ai có file config này cho mình xin với hoặc hướng dẫn mình làm với :(

Không phải là thưởng rất nhiều Jewel mà là bị hack Jewel ở cái nhiệm vụ này. Vì nó có thể send trả nhiệm vụ liên tục =>>>> nhận được Jewel liên tục và đương nhiên exp hack level cũng ở đây mà ra :D. Nếu không nhầm thì fix ở file này

SCF_GensPvP và SCF_Quest

Lâu rồi ko làm admin nên ko nhớ :))

trungcobe
02-09-13, 10:57 PM
vâng cám ơn bạn chỉ dẩn mà mình ko rõ file này SCF_Quest.txt có khá nhiều dòng, nhiệm vụ, fix bằng cách nào, xóa hết có ảnh hưởng đển nhiệm vụ của các class ko .

Còn về file SCF_GensPvP.txt

thì mình thấy config nó là
SCFGensSystemEnabled=0

Có cách nào loại bỏ hoàn toàn luôn không, và nhiệm vụ của con buff ở làng nữa

vietanhlsl
02-09-13, 11:22 PM
Tất cả nhiệm vụ trong game trừ nhiệm vụ thăng cấp 150, 220 hay 380 thì đều nằm ở SCF_Quest
Ngoại trừ cái custom quest, cái đó bạn có thể tùy ý tự code thêm để có thể làm nhiệm vụ bằng command, không lo bị hack, có thể sử dụng cho server reset vì quest có thể yêu cầu số lần reset mới có thể nhận, v.v... còn cái SCF_Quest thì theo level (chỉ dùng cho non reset), dễ bị hack, giới hạn số lượng phần thưởng, v.v...

trungcobe
02-09-13, 11:40 PM
Tất cả nhiệm vụ trong game trừ nhiệm vụ thăng cấp 150, 220 hay 380 thì đều nằm ở SCF_Quest
Ngoại trừ cái custom quest, cái đó bạn có thể tùy ý tự code thêm để có thể làm nhiệm vụ bằng command, không lo bị hack, có thể sử dụng cho server reset vì quest có thể yêu cầu số lần reset mới có thể nhận, v.v... còn cái SCF_Quest thì theo level (chỉ dùng cho non reset), dễ bị hack, giới hạn số lượng phần thưởng, v.v...
Vậy thì mình có thể xóa trắng SCF_Quest.txt được không bạn, có ảnh hưởng đến sever đang chạy ko ví dụ sinh ra bug , lổi .

Còn genus vẫn có thể gia nhập được ?

DieuNinh
03-09-13, 01:44 AM
Vậy thì mình có thể xóa trắng SCF_Quest.txt được không bạn, có ảnh hưởng đến sever đang chạy ko ví dụ sinh ra bug , lổi .

Còn genus vẫn có thể gia nhập được ?

SCF_Quest.txt xóa trắng rồi viết thêm // bên trong là dc