PDA

View Full Version : [KT] Không Vào Được Game

newhorizon1811
01-09-13, 01:38 AM
chào các bác ợ.

chúc các bác cuối tuần vui vẻ,hp.

em bị lỗi này :

em chạy server,vào game ok. tạo nhân vật ok. nhưng khi vào game thì ko được.

nó hiện lỗi VS. dù map đã mở hay không vẫn không vào được.

em không hiểu lỗi này bị sao, các bác chỉ em với ạ.

-- đây là hình ảnh lỗi của em

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lynk_KiD_HVA
01-09-13, 06:56 AM
chào các bác ợ.

chúc các bác cuối tuần vui vẻ,hp.

em bị lỗi này :

em chạy server,vào game ok. tạo nhân vật ok. nhưng khi vào game thì ko được.

nó hiện lỗi VS. dù map đã mở hay không vẫn không vào được.

em không hiểu lỗi này bị sao, các bác chỉ em với ạ.

chỉnh lại thông số port trong client

newhorizon1811
01-09-13, 09:45 AM
chỉnh lại thông số port trong client

chỉnh lại sao bác chỉ em phát.

khi chọn nhân vật vào game nó chỉ hiện thông báo " đang vào game" rồi cứ ở đó mãi.

vuachemgio
01-09-13, 10:04 AM
chỉnh lại sao bác chỉ em phát.

khi chọn nhân vật vào game nó chỉ hiện thông báo " đang vào game" rồi cứ ở đó mãi.

theo mình nghĩ không phãi port đâu vì nếu port thì khi chạy sever star sẽ bị lỗi - 1 là do tên nhận vật dài và có nhiều dấu nó sẽ load rất lâu và mất kết nối

newhorizon1811
01-09-13, 10:09 AM
theo mình nghĩ không phãi port đâu vì nếu port thì khi chạy sever star sẽ bị lỗi - 1 là do tên nhận vật dài và có nhiều dấu nó sẽ load rất lâu và mất kết nối

không phải bác ạ.

em chọn nhân vật vào game thì nó hiện "đang vào game" rồi cứ ở đó.

bên ngoài nó hiện thông báo " lỗi GS1" các bác ạ.

vuachemgio
01-09-13, 10:11 AM
bác chụp hình xem thữ mới biết dc nói chung cũng nhiều vấn đề phãi xin 500k hình mới biết bị gì :D

newhorizon1811
01-09-13, 10:23 AM
bác chụp hình xem thữ mới biết dc nói chung cũng nhiều vấn đề phãi xin 500k hình mới biết bị gì :D

đây ạ. khi em vào game thì nó hiện cái này.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vuachemgio
01-09-13, 01:57 PM
cái này là do đang sử dụng 1 chương trình nào đó và chạy sever thì sẽ sinh ra debug process

thứ nhất là disable nó đi
tiếp theo xóa dòng thời gian của nó - vì khi chạy 1 ứng dụng có liên quan tới vs2005 thì nó sẽ phát sinh ra debug đó là thường tình rồi

na.ilusm89
01-09-13, 02:12 PM
đây ạ. khi em vào game thì nó hiện cái này.

bạn thử tạm thời disable visual Studio 2005 hay remove nó đi coi được không bạn ...

newhorizon1811
01-09-13, 04:32 PM
cái này là do đang sử dụng 1 chương trình nào đó và chạy sever thì sẽ sinh ra debug process

thứ nhất là disable nó đi
tiếp theo xóa dòng thời gian của nó - vì khi chạy 1 ứng dụng có liên quan tới vs2005 thì nó sẽ phát sinh ra debug đó là thường tình rồi

bạn thử tạm thời disable visual Studio 2005 hay remove nó đi coi được không bạn ...

vâng để em thử.

2 bác cho em hỏi là...

em lấy thử client của 1 game onl 2.6 trên mạng. về chỉnh ip lại nhưng vẫn bị lỗi như vậy. vậy em phải chỉnh them id ở đâu nữa ạ.

na.ilusm89
01-09-13, 04:54 PM
vâng để em thử.

2 bác cho em hỏi là...

em lấy thử client của 1 game onl 2.6 trên mạng. về chỉnh ip lại nhưng vẫn bị lỗi như vậy. vậy em phải chỉnh them id ở đâu nữa ạ.

nếu lấy client khác mà vào bị mất kết nối máy chủ thì xem lại setting ID item ko đúng ....
Nếu mở online check qua máy khác hay VPS bị kết nối thất bại thì tắt firewall hoặc xem đã mở Map đó chưa
Chỉnh ở client Port nữa Client\\setting\serverport.ini Cho đúng với sever đang dùng tránh bị bảo trì

newhorizon1811
01-09-13, 07:14 PM
nếu lấy client khác mà vào bị mất kết nối máy chủ thì xem lại setting ID item ko đúng ....
Nếu mở online check qua máy khác hay VPS bị kết nối thất bại thì tắt firewall hoặc xem đã mở Map đó chưa
Chỉnh ở client Port nữa Client\\setting\serverport.ini Cho đúng với sever đang dùng tránh bị bảo trì

em vẫn chưa làm được bác ạ.

bác cho em hỏi cái client chỉnh nó thế nào ạ.