PDA

View Full Version : [MU] RF đánh làm bay Sub Server !

kubill
30-08-13, 11:07 PM
mình đang xài bản 10.70.24 và đang gặp 1 lỗi rất lạ là chỉ có 1 vài RF khi đánh quái sẽ làm bay cả sub SV. trong khi phần lớn các RF khác lại ko gây nên tình trạng này.
anh em có ai từng bị lỗi này hay biết dc nguyên nhân thì xin chỉ giáo với.
thanks anh em

lequangvu
30-08-13, 11:15 PM
Chưa bị cái vụ này bao giờ, up lên cho cao nhân nào biết giúp bạn, cũng có thể do DB thiếu gây lỗi khi nhân vật dùng items hay skin gì đấy, nói chung kiểm tra kỹ khi bay sub có thông báo lỗi gì không rồi từ log tìm ra lỗi

hoainam8080
30-08-13, 11:18 PM
mình đang xài bản 10.70.24 và đang gặp 1 lỗi rất lạ là chỉ có 1 vài RF khi đánh quái sẽ làm bay cả sub SV. trong khi phần lớn các RF khác lại ko gây nên tình trạng này.
anh em có ai từng bị lỗi này hay biết dc nguyên nhân thì xin chỉ giáo với.
thanks anh em
Lỗi này lạ thế! Bạn test kỹ chưa? thử thay lại file monter xem!

kubill
30-08-13, 11:40 PM
thanks 2 bạn đã up hộ mình. lỗi này mình đã thử thay lại file mặc định của SCF rồi nhưng vẫn bị. ngoài ra khi bị dis nó hay hiện cái này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
quái cũng đã set lại. nói hcung là thay hết kể cả skill cũng cho về mặc định nhưng vẫn ko dc.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

oliuoliu
30-08-13, 11:44 PM
thanks 2 bạn đã up hộ mình. lỗi này mình đã thử thay lại file mặc định của SCF rồi nhưng vẫn bị. ngoài ra khi bị dis nó hay hiện cái này
quái cũng đã set lại. nói hcung là thay hết kể cả skill cũng cho về mặc định nhưng vẫn ko dc.

Thay DB Chuẩn .....

Nếu Dùng nbb thì dùng db của nbb bạn nhé :|

99% là db :D

kubill
31-08-13, 12:31 AM
mình ko xài nbb bạn à :)

kenpro7777
31-08-13, 11:39 AM
Bay cả sub có nghĩa là mất luôn cái sub đang hoạt động , rồi bạn vào mở lên lại phải không

blackdovevn
31-08-13, 11:56 AM
Bay sub thường do việt hóa message.txt ở server phải những dòng không cho phép. Nếu bị bay sub, đầu tiên hãy thử thay message tiếng anh vào xem thế nào nếu bạn không chắc file message của bạn có chuẩn không. Những gì chỉ một mình mình bị thường do config hoặc edit sai cách.

lequangvu
31-08-13, 02:20 PM

Theo hình ảnh bạn up lên thì mình nghĩ có thể lỗi do bạn đang để debug visual bug của SQL mà cái này chỉ có khi dùng bản SQL 2008 và 2005, bạn thử tắt cái debug đi xem thế nào

kubill
31-08-13, 07:38 PM
Bay cả sub có nghĩa là mất luôn cái sub đang hoạt động , rồi bạn vào mở lên lại phải không
đúng rồi bạn à.

Bay sub thường do việt hóa message.txt ở server phải những dòng không cho phép. Nếu bị bay sub, đầu tiên hãy thử thay message tiếng anh vào xem thế nào nếu bạn không chắc file message của bạn có chuẩn không. Những gì chỉ một mình mình bị thường do config hoặc edit sai cách.

Theo hình ảnh bạn up lên thì mình nghĩ có thể lỗi do bạn đang để debug visual bug của SQL mà cái này chỉ có khi dùng bản SQL 2008 và 2005, bạn thử tắt cái debug đi xem thế nào
mình cũng đang có nghi vấn như bạn. ko biết có phải ko nữa :(

blackdovevn
31-08-13, 09:18 PM
1. Bạn thử đổi gói phiên bản server.
2. Bạn đổi sang máy khác.

Thử 2 cái này mà ko tìm ra nguyên nhân thì....

kenpro7777
01-09-13, 11:57 PM
mình cũng lâu lâu bị có khi mở 5 sub mà bay mất 4 sub, cũng không hiểu nguyên nhân do gì, config mình chạy bt cả mấy tháng trời ổn định nhưng có đợt nó bị , mà dạo này lại ít bị , ko hiểu nguyên nhân từ đâu luôn

The Gamer
02-09-13, 12:39 AM
mình cũng lâu lâu bị có khi mở 5 sub mà bay mất 4 sub, cũng không hiểu nguyên nhân do gì, config mình chạy bt cả mấy tháng trời ổn định nhưng có đợt nó bị , mà dạo này lại ít bị , ko hiểu nguyên nhân từ đâu luôn

bay sub do titank bị lỗi đó bạn

strancongtu2
10-06-14, 08:23 PM
Lỗi này đã ai khắc phục được chưa?

chimdohon
10-06-14, 09:42 PM
Lỗi này là do bạn config RF làm RF quá mạnh, Skill ảo ảnh liên hoàn đấm tung cả sub server đấy mà :punching:

knight06
10-06-14, 11:33 PM
nếu là gs có custom wing của tomatoes hoặc của ctpt crack ra thì bug này là bug damage

strancongtu2
11-06-14, 12:09 AM
nếu là gs có custom wing của tomatoes hoặc của ctpt crack ra thì bug này là bug damage

Đã thử các bản rồi nhé, lic của tomato, bản ko có custom đều bị bạn à. Mình phần nhiều do Database, dùng TiranUpdateDB nhưng vẫn bị.

knight06
11-06-14, 03:25 AM
Đã thử các bản rồi nhé, lic của tomato, bản ko có custom đều bị bạn à. Mình phần nhiều do Database, dùng TiranUpdateDB nhưng vẫn bị.

trong số các bản từng dùng qua thì mình chỉ bị 1 bản custom wing ss8 khoảng nửa năm trước có hiện tượng này , mình thay gs khác cũng nhân vật đó thì hết

vn55594555
12-08-14, 12:58 AM
Mình cũng đang gặp vấn đề này nó đấm end now luôn server