PDA

View Full Version : [KT] Vấn đề kẹt acc trong Kiếm Thế

toandaik
28-08-13, 11:20 PM
Tình hình làm mình làm cái server online cho anh em trong phòng chơi, máy chủ thì đã chạy hết GS mở full map rồi....máy chủ (máy chạy GS) thì chạy được tất cả các map
Còn các máy khác thì cũng chạy được gần full map, nhưng có 1 số map vào thì bị kẹt acc (mất kết nối với máy chủ) trong khi đó lấy acc đó qua bên máy chạy GS login vào thì được

Có ai biết nguyên nhân và cách khắc phục không nhỉ

p/s: Server chỉ mở LAN cho AE trong phòng chơi thôi

na.ilusm89
29-08-13, 12:23 AM
Tình hình làm mình làm cái server online cho anh em trong phòng chơi, máy chủ thì đã chạy hết GS mở full map rồi....máy chủ (máy chạy GS) thì chạy được tất cả các map
Còn các máy khác thì cũng chạy được gần full map, nhưng có 1 số map vào thì bị kẹt acc (mất kết nối với máy chủ) trong khi đó lấy acc đó qua bên máy chạy GS login vào thì được

Nếu máy chạy GS vẫn vào đc acc đó mà qua máy khác lại không chạy đc acc đó mất kết nối thì theo mình nghĩ là do Lỗi ID item vật phẩm bạn xem lại đồng bộ file setting đi nhá ko thì coppy nguyên bên máy chạy GS sang máy kia thử coi ... Hoặc qua máy chạy GS vẫn vào đc bõ hết item đi qua máy kia vào lại coi được không

yasichiaki
29-08-13, 07:02 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

toandaik
29-08-13, 08:04 AM
Nếu máy chạy GS vẫn vào đc acc đó mà qua máy khác lại không chạy đc acc đó mất kết nối thì theo mình nghĩ là do Lỗi ID item vật phẩm bạn xem lại đồng bộ file setting đi nhá ko thì coppy nguyên bên máy chạy GS sang máy kia thử coi ... Hoặc qua máy chạy GS vẫn vào đc bõ hết item đi qua máy kia vào lại coi được không

Cái này thì mình copy toàn bộ từ máy chạy GS qua máy khác đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Để thử cách của bạn xem sao, nhìn lại thì 3 port này trong modem mình chưa mở

toandaik
29-08-13, 09:25 AM
Đã mở hết port ra rồi mà sao vẫn bị kẹt ta, máy chạy GS thì ko bị

mrkutepro
29-08-13, 12:56 PM

port gs chưa mở, tại vì nếu kết nối tại máy chủ, nó hiểu là local host nên các port sẽ thông, khi qua máy khác bắt buộc phải mở trên modem + tường lửa

tuidangvui
29-08-13, 01:54 PM
Chơi LAN thì không cần quan tâm mở port modem (có sài firewall thì phải mở port 5622, 6041-6049 hoặc port config trên sv), client chạy tại máy chủ nếu cùng patch với các máy khác trong LAN, thì ip đang dùng là ip LAN, ko phải localhost, các máy khác 1 số map bị kẹt, trong khi ở sv ngon lành, giống dạng nhân vật kẹt do tài phú cao (đang dùng gs nào?), thử tháo trang bị nhân vật tại sv, rồi cho log vào trên các máy khác (cùng LAN), nếu vào được thì chấp nhận lỗi này hoặc dùng gs khác.
Trường hợp khác post lên đây :D

quangken
29-08-13, 02:01 PM
chạy sv 2.6 đó có bị kẹt đâu -_-

tuidangvui
29-08-13, 02:04 PM
chạy sv 2.6 đó có bị kẹt đâu -_-
2.6 có virus nên cũng không thích lắm, dùng gs Linux hoặc 3000 kill là ok nhất :))

toandaik
29-08-13, 03:35 PM
port gs chưa mở, tại vì nếu kết nối tại máy chủ, nó hiểu là local host nên các port sẽ thông, khi qua máy khác bắt buộc phải mở trên modem + tường lửa

Chơi LAN thì không cần quan tâm mở port modem (có sài firewall thì phải mở port 5622, 6041-6049 hoặc port config trên sv), client chạy tại máy chủ nếu cùng patch với các máy khác trong LAN, thì ip đang dùng là ip LAN, ko phải localhost, các máy khác 1 số map bị kẹt, trong khi ở sv ngon lành, giống dạng nhân vật kẹt do tài phú cao (đang dùng gs nào?), thử tháo trang bị nhân vật tại sv, rồi cho log vào trên các máy khác (cùng LAN), nếu vào được thì chấp nhận lỗi này hoặc dùng gs khác.
Trường hợp khác post lên đây :D

E đang sài sv tụ hội kiếm, port thì đã mở hết mà vẫn kẹt trong khi máy chạy sv thì vèo vèo all map

newhorizon1811
29-08-13, 03:57 PM
trình độ hạn hẹp. lót zép ngồi hóng cao nhân :))

yasichiaki
29-08-13, 04:53 PM
Cậu đọc các port đã mở mình xem còn thiếu gì ko nào :(

toandaik
03-09-13, 08:29 AM
Cậu đọc các port đã mở mình xem còn thiếu gì ko nào :(

Các port mình đã mở đây:

5001, 5100, 5135, 6041, 5636, 5632, 5633, 5622, 6044, 4043, 6042, 6043, 6049

yasichiaki
03-09-13, 09:49 AM
mở thêm mấy port này nữa 3306,8000 thử xem.tạm thời xem thì thấy thiếu 2 cái đấy.cậu mở mấy file .ini ở bigshop,goddes,logsv,gc với gsconfig lên xem nó cần port nào thì mở hết lên

toandaik
03-09-13, 11:40 AM
Ok rồi nhé thank mấy bạn nhiều